Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงท่าน ZoLKoRn หรือท่านที่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงท่าน ZoLKoRn หรือท่านที่รู้

ตามที่ได้ติดตามอ่านบทความของท่าน ZoLKoRn ในเรื่อง Custom WindowsXP Logon Screen
    ผมได้ลองทำตามแล้ว ก็ได้ผลน่าประทับใจมาก เจ๋ง จริงๆ
    แต่ที่ผมอยากทำอีกคือการ เปลี่ยน หน้าจอตอนบูตเข้าวินโด ที่มีสัญลักษณ์ WindowsXP แล้วก็มีหลอดๆ วิ่ง หรือที่เรียกว่า Boot Screen (รึป่าวก็ไม่รู้)
    ถ้าท่าน ZoLKoRn หรือคนอื่นๆ รู้วิธีเปลี่ยน Bott Screen ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ------ขอบคุณมากครับ-----

ครับ เรียกว่า Boot Screen
    ผมเคยเปลี่ยนกับโปรแกรมอ่ะครับ พวก StlyeXp อ่ะครับ
    แต่ผมว่าอย่าเปลี่ยนเลย ม่ายดีหรอก

Comment

ใช่ครับ

Comment

Originally posted by LP_inBKK View Post
        ตามที่ได้ติดตามอ่านบทความของท่าน ZoLKoRn ในเรื่อง Custom WindowsXP Logon Screen
        ผมได้ลองทำตามแล้ว ก็ได้ผลน่าประทับใจมาก เจ๋ง จริงๆ
        แต่ที่ผมอยากทำอีกคือการ เปลี่ยน หน้าจอตอนบูตเข้าวินโด ที่มีสัญลักษณ์ WindowsXP แล้วก็มีหลอดๆ วิ่ง หรือที่เรียกว่า Boot Screen (รึป่าวก็ไม่รู้)
        ถ้าท่าน ZoLKoRn หรือคนอื่นๆ รู้วิธีเปลี่ยน Bott Screen ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
        ------ขอบคุณมากครับ-----
        ใช่ครับ เขาเรียกว่าหน้า boots screen นั่นหละครับ ตอนนี้เท่าที่เคยหาวิธีทำโดยไม่พึ่งโปรแกรมนั้นยังทำไม่ได้ครับ ยังหาวิธีแฮ็คอยู่ครับ ลองกันจนลงวินโดว์เป็นว่าเล่นแระ เหอะๆ.. ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆก็เปลี่ยนได้อยู่ครับ แต่ก็ยังต้องพึ่งโปรแกรมอยู่ดี และโปรแกรมที่ใช้นั้นไม่ใช่ StylXP ครับ ที่ไม่ชอบ Stylxp ก็เพราะว่าบั๊กเยอะ แถมต้องมาเสียพลังของซีพียูกับแรมอีก เอาไว้รออ่านบทความแล้วกันน่ะครับ

Comment

Comment

จิงๆ แล้วเคยอ่านเจอนะมันมีวิธีเปลี่ยนกับ VB เขียนโปรแกรมเองนี่แหละ ถ้าจำไม่ผิด อยู่ในหนังสือ คอมพิวเตอร์ทูเดย์ ไว้ไปค้นเจอแล้วจะเอามาบอกละกัน

Comment

อืม เบสิก ๆ ไปก่อน เหอๆ รอบทความแระกาน ฮ่ะฮ่า

Comment

เอาอยากเปลี่ยนก็ต้องใช้โปรแกรมช่วยมันถึงจะ Wark
                ลองดูตัวนี้เป็น Freeware และมีตัว BootSkin ให้เลือกเปลี่ยนเยอะเลยโหลดเพิ่มได้ที่เวบมันเลย

http://www.bootskin.com

ได้เรื่องยังไงก็มาโชว์ Boot Screen ให้ชมกันบ้าง

Comment

Originally posted by underground View Post
                  เอาอยากเปลี่ยนก็ต้องใช้โปรแกรมช่วยมันถึงจะ Wark
                  ลองดูตัวนี้เป็น Freeware และมีตัว BootSkin ให้เลือกเปลี่ยนเยอะเลยโหลดเพิ่มได้ที่เวบมันเลย

http://www.bootskin.com

ได้เรื่องยังไงก็มาโชว์ Boot Screen ให้ชมกันบ้าง

Comment

เมื่อก่อนชอบ hack แต่ปัจจุบันทำไงก็ได้ให้บูตเร็วที่สุด ไม่แสดงอะไรเลยยิ่งดีอิๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

อยู่ว่างๆเอารูป Boot Screen เอามาให้ชม

Comment

เทห์ดีครับ !!!

Comment

เท่ห์ดีๆ

Comment

Working...
                            X