Announcement

Collapse
No announcement yet.

โครงในเคส พ่นสีได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

1.ก็ถอดอุปกรณ์ ออกหมด
    2.ล้างหัยสะอาด โดยใช้สก๊อตไบต์แผ่นเขียวๆอ่ะครับ เพื่อหัยสีเก่าที่เคลือบอยู่หลุด
    3.ทำความสะอาดเสร็จ ก็ตากแดด หัยแห้งอ่ะครับ ...
    4.ควรพ่นสีรองพื้น จับเหล็กก่อง เพื่อหัยสีติดอยู่กับเรานานที่สุด
    5.สีรองพื้นแห้งก็ ตามแต่ใจเลยครับ สีอะไรตามใจชอบ ... มีทริคนิดหนึ่ง เวลาพ่นควรตากแดดจนเหล๊กร้อนเพื่อหัยสีจับเหล็กดีขึ้น และเพื่อความเงางามที่มากก่า ส่วนจะลงเคลือบหรือไม่ก็ตามแต่ชอบ

วิธีผมก็แค่นี้หล่ะครับ วันไหนแดดดี แดดจัด เริ่มงานตอนเช้า ตอนบ่ายก็ได้เคสใหม่ ไว้เชยชมแย้วอ่ะครับ

Comment

ทำไมต้องทำอะ ยุ่งยาก

Comment

ถ้าเคสไม่ใสอย่าทำเลยครับปิดฝาก็ไม่มีใครเห็นครับ อิอิ

Comment

ถ้าไม่ใสก็ทำให้ใสซะสิ ครับ หุหุ ตัดฟาเคส แล้วเอาแผ่น อคีลิคใส มาติดซะก็ใสแล้ว จาทำให้สวยกว่านั้น อีกหน่อยก็ เจอรู เอาพัดลม ที่มีไฟติดเข้าไปอีก ก็จาแจ่มยิ่งขึ้น หรือถ้าอยากโชว์ข้างในมากก็ พ่นสีข้างในเป็นสีขาว แล้วเอาหลอดUV มาใส่ข้างในซัก2หลอด เคสของท่านก็จะ เรืองแสงขึ้นมาในบัดดล โอวพระเจ้าจอร์จ อะไรมานจพบรรเจิดขนาดนี้

Comment

ล้างเอาฝุ่นออกดี ๆ นะครับ ไม่งั้นไม่สวยเลย ใจเย็น ๆ เวลารอสึแห้งน่ะครับ

Comment

ต้องขัดก่อนพ่นนะครับ สีถึงจะได้ติดทนนาน

Comment

ค่อย ๆ ทำนะครับอย่ารีบอย่าร้อน เรื่องการการพ่นก็ตามที่พี่ ๆ เขาว่าอะครับ ลองดูครับ แล้วอย่างลืมนำมาโชว์กันบ้างนะครับ

Comment

พ่นแล้วเอามาให้ดูบ้างนะครับ อยากดูว่าเป็นยังงัยครับ

Comment

ข้างในผมขี้เกียจขัดอะครับ แฮะๆ

Comment

เค้าอยากจะทำสีให้ ฉวยๆ อ่ะ อิอิ คนเรา นานาจิตตัง ทำเสร็จเอามาโชว์ด้วยครับ

Comment

ทำเสร็จแล้วอย่าลืม มาโชว์นะครับ

Comment

เด๋วผมทำมั้งดีก่าพ่นแต่ข้างในสีขาวพอจบ แต่คงต้องรอแดดอย่างเดียวเลย (ฟ้านะฟ้าช่างป็นอุปสักซะจิง ) ถ้าทำแล้วจะเอามาให้ดูนะคับเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งหลาย

Comment

ลองเอาแบบผสมสิครับเผื่อจะสวย ^^

Comment

พ่นรองพื้นบางๆ 1รอบ รอให้แห้ง พ่นสีที่ชอบได้เลย แห้งแล้ว พ่นแล็คเกอร์เคลือบเงา แจ่ว
                              ป.ล ช่างสี(กัน)เก่า

Comment

Working...
                              X