Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงัยเมื่อ P4 1.8 ยากแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงัยเมื่อ P4 1.8 ยากแรง

อยากclock P4 1.8 ให้ใช้งานกับพัดลมเดิมได้อย่างไม่มีปัญหา แล้วต้องใช้โปรแกรมไรclockครับ

p4 1.8
    Ram 512 MB
    P4S333/C
    GF4MX400 64MB

จากสเป็ค ผมว่าคล็อคไปไม่ได้มากหรอกคับ
    และคงแทบจะไม่เห็นความแตกต่างมากนักกับโปรมแรมต่างๆในปัจจุบันนี้ครับ
    ผมว่าใช้งานมันไปแบบนี้แหละครับ เด๋วมันจะลาโลกไปซะก่อน

Comment

Originally posted by sprite View Post
      จากสเป็ค ผมว่าคล็อคไปไม่ได้มากหรอกคับ
      และคงแทบจะไม่เห็นความแตกต่างมากนักกับโปรมแรมต่างๆในปัจจุบันนี้ครับ
      ผมว่าใช้งานมันไปแบบนี้แหละครับ เด๋วมันจะลาโลกไปซะก่อน
      ได้สัก 2.0 ก็ยังดี อิอิ

Comment

ยังจะเอาเหรอ? 0.2 - -" เก็บตังค์ เทิร์น ดีก่าครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Olooz View Post
          ยังจะเอาเหรอ? 0.2 - -" เก็บตังค์ เทิร์น ดีก่าครับ อิอิ
          ถ้าผมเก็บเงินซื้อ แล้วผมจะมาถามเรื่อง clock หารัยล่ะครับ

แค่อยากจะรู้ ผิดด้วยหรอครับ

Comment

อือ clock ได้ครับแค่ขึ้นมา 200 MHz นี่ไม่ส่งผลอะไรมากหลอกครับ
            ก็ เวลาจะ clock ก็ clock ใน bios ครับส่วนวิธีลองค้นหาใน บอร์ดเก่า
            ครับมีเพียบเลย

Comment

แนะนำเปลี่ยนใหม่ดีกว่า

Comment

Cpu ของ AMD เดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้วนะ ไม่ร้อนด้วย

Comment

ลอง สมพร 2800+ ดู

Comment

เก็บตังต่อดีก่าเรา

Comment

ลองปรับบัส 133 ดูครับ ผมว่าน่าจะไปไหวนะครับ

Comment

อย่าไป OC มันเลยครับถ้าอุปกรณ์คุณไม่เหมาะพอเพราะมันอาจจะพอคอมคุณพังไลยก็ได้นะครับ

Comment

ผมว่าก็ลาดไปจนตันแหละครับ
                          อย่างผมไง

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                            อือ clock ได้ครับแค่ขึ้นมา 200 MHz นี่ไม่ส่งผลอะไรมากหลอกครับ
                            ก็ เวลาจะ clock ก็ clock ใน bios ครับส่วนวิธีลองค้นหาใน บอร์ดเก่า
                            ครับมีเพียบเลย
                            หาไม่ได้จริงๆอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะปรับไปออสงัยด

ส่วนท่านไหนที่แนะนำผมซื้อใหม่ ผมไม่ซื้อหรอกครับ เพราะผมมีใหม่อยู่แล้่ว

ที่จะ clock คือ เครื่องเก่า กะว่าจะลองของ ลองวิชาดูอ่ะ

Comment

ก็ทำไรไม่ได้มาก นอกจากเพิ่มบัสซีพียู คับ
                              แล้วเพิ่มไปจนมันบูธไม่ขึ้น
                              แล้วค่อยหันมาเล่นแรมดูว่า 1:1 ดี
                              หรือ 4:5 หรือ จะทดลง หรือคล็อกขึ้นก็สุดแล้วแต่เลยคับ
                              ถ้าไม่เสียดาย ผิด ถูก เป็นวิชา จะได้มาโดยการทดลองคับ

Comment

Working...
                              X