Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดกับเรื่อง DVD-ROM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดกับเรื่อง DVD-ROM

คือในเคส มีตัว
    DVD Combo 1 ตัว
    DVD RW 1ตัว
    ถ้าผมต่อ สายแพเดียวกัน มันจะมองเห็นแค่ตัวเดยวครบ
    แต่ถ้าแยกต่อ มันจะมองเห็นทั้ง 2 ตัว

คืออยากถามว่ามันเป็นเพราะอะไรเหรอ?
    ผมเช็คไฟดูแล้วไฟเหลือเฟือเลย
    มีวิธีทำให้มัน ต่อในสายแพเดียวกันแล้วมองเห็นทั้ง 2 บ้างรึเปล่าครับ

จั้มเปอร์ อะครับ เซทรึยัง

ผมใช้ คอมโบเป็นสลาฟ

Comment

อย่างพี่เค้าว่า ถูกต้องแล้วคราบ

Comment

ืก็ จั้มเปอร์ละครับต้อง set ตัวใดตัวนึงเป็น slave(ไม่รู้เขียนถูกเป่าเอาว่ามันอ่านว่าสเลฟแล้วกัน)
        อีกตัวนึงเป็น Master ครับ นำนองเดียวกับ set ปั้มเปอร์ Harddisk ครับ

Comment

ตัวสี่เหลี่ยมเล็กๆ ที่เสียบอยู่ข้างหลังdvd ง่ะค่ะ setก่อน แล้วจะเจอ

Comment

เอาให้มันอยู่คนละช่องกัน ก็okแล้วคับ (จั๊มเปอร์^^)

Comment

ครับ slave master

Comment

สี่เหลี่ยมๆ เล็กๆ มันจะอยู่ข้างหลัง มันมี 3 อัน [: : :] <---- Jump ช่องไหน master ตรงไหน slave อ่าครับ

ครับๆ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ จ้า
                Last edited by Olooz; 18 Sep 2006, 12:24:05.

Comment

ดูตาม sticker ที่แปะ หรือ ด้านหลงตรง conector มันจะมีเขียนอยู่

Comment

ตัวนึงจั๊มเป็นสลาฟ อีกตัวจั๊มเป็นมาสเตอร์ครับ

อย่าเผลอไปจั๊มเป็นสลาฟทั้ง2ตัวล่ะ เด๋วได้งงอีกรอบ อิอิ

Comment

มันจะมี ปั้มไว้ไม่ด้านบนก็ด้านล่างครับ

ลองดู

Comment

ใช่เลยครับ ลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

Working...
                        X