Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมใหม่ ช่วยแนะนำที คอนโร ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมใหม่ ช่วยแนะนำที คอนโร ครับ

1เล่นบิท
    2แปลงไฟล์ v2d ประมาณนี้ครับ
    3เล่นเกมบ้างนิดหน่อย(ไม่บ่อย)
    ส่วนมากจะข้อ1+2 ครับ

จุดประสงค์คือหลักๆคืออยากแปลง v2d ให้มันเร็วๆครับ(เครื่องเก่าAMDTB1.2Ghz ram1 g Ge2Gts)
    ตอนแรกสนใจรุ่น E6600 แต่ใช้งานแค่นี้(จริงๆ) วานท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ
    เอาแบบครบชุดเลยครับ เมนบอร์ด ซีพียู ฮาร์ดิสsata2 แรม วีจีเอ เพาเวอร์ซัพพลาย เคส จอไวท์สกรีนแอลซีดีไม่เกิน19นิ้ว ไม่เอาแต่ ซีดีรอม เม้าส์ คีย์บอร์ด
    งบ ไม่เกิน40000 บาทครับ
    Last edited by saae; 18 Sep 2006, 18:55:30.

E6300 ก็พอครับ เองเงินที่เหลือ ใส่ลงไปที่ HDD ครับ

แรมมากหน่อยก็ดี ครับ 1-2 G ครับ

บอร์ด ASROCK CONROE X-FIRE ถ้าจำรุ่นไม่ผิดนะ 3500
    CPU E6300 7900
    แรม ROX DDR2 667 512X2 3900
    HDD SATA2 SEGERT 250G 3500
    PCI-E GF7300GT DDR3 4500
    เคชเปล่า 1000
    PSU ENERMAX 4600W 2600
    น่าจะใช้งานที่บอกได้สบายมากครับ

Comment

ท่านมีงบให้เท่าไหร่ล่ะครับ บอกมาก่อนจะได้จัดถูก แล้วก็รวมจอด้วยหรือเปล่า

Comment

สนใจ 6600 ก็เอาตัวนั้นแหละครับเดี๋ยวคาใจเปล่าๆ

Comment

mb ดีๆหน่อยก็แล้วกัน

Comment

เอาตามงบเป็นหลักน่าจะดีนะครับ

แต่ตอนนี้ราคา Ram มันทะลกัมากเลยอะ

ซื้อตอนนี้ต้องทำใจกับค่าแรมที่ต้องเพิ่มมาอีก 1GB ละ 1000กว่าบาท

Comment

E6300 ก็เหลือๆแล้วคับ

Comment

ถ้าเป็นผมจะใช้แค่ sempron เชื่อไหมครับ เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่น...อิ...อิ

Comment

Originally posted by saae View Post
                  1เล่นบิท
                  2แปลงไฟล์ v2d ประมาณนี้ครับ
                  3เล่นเกมบ้างนิดหน่อย(ไม่บ่อย)
                  ส่วนมากจะข้อ1+2 ครับ

ตอนแรกสนใจรุ่น E6600 แต่ใช้งานแค่นี้(จริงๆ) วานท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ
                  เอาแบบครบชุดเลยครับ เมนบอร์ด ซีพียู ฮาร์ดิสsata2 แรม วีจีเอ เพาเวอร์ซัพพลาย เคส ไม่เอาแต่ ซีดีรอม เม้าส์ คีย์บอร์ด
                  งบ 30000-35000

Comment

ผมอยากได้แค่ E6400 ก็เพียงพอ
                    ส่วนบอร์ดเห็นของ gigabyte สวยแต่ใคร่ชอบบอกว่าห่วยอะไม่เคยใช้

Comment

Originally posted by coregame View Post
                      ผมอยากได้แค่ E6400 ก็เพียงพอ
                      ส่วนบอร์ดเห็นของ gigabyte สวยแต่ใคร่ชอบบอกว่าห่วยอะไม่เคยใช้
                      แต่ก่อนอาจมีปัญหาเยอะครับ แต่ mb ที่ทำมาใหม่สำหรับ c2d

ผมว่าทำออกมาได้ดีเลยละครับ

Comment

Gigabyte DS3 ใช้ดีนะครับ ไม่ห่วยเลยแหละ ส่วนตัวผมว่าคุ้มนะครับ

จขกท.ถ้าไม่เน้นoverclockมากเอาเป็น E6400 + DS3 + RAM 1GBx2 DDR2-667หรือ800ก็ได้ + GF7950GT 512MB + Seagate 300GB + DVD-RW แล้วกันครับ แต่ถ้าอยากได้บอร์ดหรูๆแรงๆก็เอาเป็น ASUS P5W DH Deluxe ก็ได้ครับ

Comment

ใช้ไปก็ไม่คุ้มครับ

ใช้ไปก็ไม่เสียหายถ้างบพอครับ

Comment

E6300 หรือ 6400 ก็พอนะครับ
                            แล้วไปอัด ram กับ hdd ให้เยอะๆดีกว่านะครับ

Comment

ทำแค่นั้น ไม่ต้องใช้ของขนาดนั้นหรอกคับ
                              นอกจากว่าอยากได้ของสมัยใหม่ ที่ซื้อมาไม่ได้ใช้ รอตกยุค ตกราคา
                              แล้วก็มาถามหาที่จะเปลี่ยนต่อไปในอนาคต คิดดูนะคับ

Comment

Working...
                              X