Announcement

Collapse
No announcement yet.

Drefragment เครื่องไม่่ผ่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Drefragment เครื่องไม่่ผ่านครับ

Drefragment เครื่องไม่่ผ่านครับมันไม่เคยผ่านเลยครับ แล้วพอทำเสร็จเคร่องก็มีปัญหาเลยอะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ View report ก็ไมมีอะครับว่า file 1อะไรที่ไม่ผ่าน

ก่อน Defragment ควร Scandisk ก่อนครับ

Comment

อาการส่วนใหญ่จะเกิดจากไฟดับ,ปิดเครื่อง หรือรีสตาร์ทจากปุ่มในเคส โดยไม่ได้Turn Off จาก Windowsครับ วิธีแก้ก็ตามข้างบนเลยครับ ถ้าแสกนแล้วไม่ผ่านก็รีสตาร์ท เครื่องจะทำการ Scandisk ให้อัตโนมัติก่อนเข้า Windows

Comment

Working...
      X