Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM หน่อยคับ

ตรง slot RAM ผมมันจะมีอยู่ 4 slot อาคับ

เรียงจาก A1เหลือง A2ดำ B1เหลือง B2ดำ

ผมงงว่า มันต้องใส่ slot A1 A2 หรือป่าว......ยังไม่ได้ลองขี้เกียจ

ตอนนี้ผมใส่ A1เหลือง กับ B1เหลือง มันก็ขึ้น Dual นะ

--------------------------------------------------
    webboard ใหม่

ใส่ที่สีเหมือนกันครับ

ไม่ใช่ที่ติดกัน

Comment

ถ้ามันขึ้น dual แล้วก็ไม่ต้องไปเปลี่ยนมันครับท่าน บอร์ดคู่ไหนจะ dual กันดูตามคู่มือเลย บางยี่ห้อก็สีตรงกันถึงจะ dual บางยี่ห้อสีต่างกันถึงจะ dual

Comment

ดูคู่มือบอร์ดครับ แต่ถ้าได้แล้วก็ไม่ต้องสนใจมันหรอกครับ

Comment

บอร์ดแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันครับ ต้องลองแล้วเช็คจากไบออสเอาครับ

Comment

MB แต่ละยี่ห้อบางทีจะไม่เหมือนกันครับต้องดูที่ คู่มือครับ

Comment

สีเดียวกัน

Comment

แบบนั้นนะถูกแล้ว

Comment

ดูตรงไหนว่าเป็น Dual รึเปล่า แบบว่าไม่เคยสังเกต อะครับ ขอโทษที = ='

Comment

Originally posted by Curly View Post
                    ดูตรงไหนว่าเป็น Dual รึเปล่า แบบว่าไม่เคยสังเกต อะครับ ขอโทษที = ='
                    - ตอน บูทเครื่อง มันจะบอกว่า Dual

- ถ้าตอนบูทดูไม่ทันก็เอา CPU-Z ดูก็ได้

Comment

ใส่ถูกแล้วครับ

Comment

ใส่แรมคู่ ช่องสีเดียวกันถูกแล้วครับ แต่ถ้าอยากจะDual ทั้ง4ช่อง แรมต้องเหมือนกันทั้ง4ตัวนะ จะได้ไม่มีปัญหา

Comment

Working...
                        X