Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ ผมได้ซาว creative sound blaster live 5.1 sb0060 มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ ผมได้ซาว creative sound blaster live 5.1 sb0060 มา

คือผมอยากทราบว่าตัวนี้ เสียงดีกว่าออนบอร์ดไมครับ คือผมทำสถานีวิทยุ อยู่ครับกำลังมองหาซาวมาใส่ให้เสียงดีขึ้นอ่ะครับ
    ถ้ารุ่นนี้ไม่ค่อยดี พี่รบกวนแนะนำรุ่นไหนที่เหมาะกับการเปิดเพลงให้ทีครับ ถ้าได้ราคาด้วยจะดีมากเลยครับขอบคุณครับ

ดีกว่าแบบฟังออกเลยครับ เครื่องน้องผมใส่อยู่ฟังเพลงเสียงดีกว่า x-treme music ที่ผมใช้อยู่อีก ตามหูผมนะครับ หูคนอื่นไม่รู้อิอิ

Comment

sb0060 ใช้ชิพตัวเดียวกันกับ CT1140 ผมใช้อยู่เสียงดีใช้ได้ครับ
      เสียงโดยภาพรวมออกมาดี เบสแน่นดีตามไสล์ live รายละเอียดเสียงน้อยมากครับ
      เรื่องรายละเอียดเสียงนี่เทียบ x-treme music ไม่ได้ครับ
      พอดีผมใส่ทั้ง CT1140 กับ SB0460 เลยเปิดเทียบกัน

Comment

ผมไปลองใส่มาแล้วครับเสียงดีกว่าออนบอร์ดเยอะเลยครับ เสียงใสแยกรายละเอียดดีมีน้ำมีเนื้อมากขึ้นครับ ผมเห็นบางคนบอกว่า x-treme music เสียงมันหลอกหรอครับ

Comment

Originally posted by konubon View Post
          ผมไปลองใส่มาแล้วครับเสียงดีกว่าออนบอร์ดเยอะเลยครับ เสียงใสแยกรายละเอียดดีมีน้ำมีเนื้อมากขึ้นครับ ผมเห็นบางคนบอกว่า x-treme music เสียงมันหลอกหรอครับ
          เสียงมันออกจะแต่งมากไปหน่อยดูหนังเล่นเกมส์ ไม่ผิดหวังแน่ๆ แต่เพลงนี่มันยังไงดี
          ถ้าให้เทียบ liveเป็นเครื่องดนตรีอันปลั๊ก x-treme music เหมือนเครื่องดนตรีไฟฟ้าน่ะครับ
          อธิบายไม่เก่ง

Comment

Working...
          X