Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ

ต่อสายสัญญาณ(สองเส้น)เข้า AVR แล้วจำลอง เป็น 5.1 ซัฟเสียงไม่ออกครับ
    ต้องไปเซ็ทที่ใหนครับ
    ลำโพงออกครบนะครับ ยกเวณซัฟเสียงไม่ออกครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล.AVR ของ marantz 8iy[

ง่า ไม่มีคนตอบรุย

Comment

ผมไม่รู้อ่าครั ไม่เคยใช้ AVR เลยอะ T_T

Comment

ของผม sherwood มันจะมีให้เลือกเพิ่ม sub ได้ (SW+)

Comment

ข้อแนะนำ
          1.ลองสลับสายยังครับ
          2.สายสัญญาณที่คุณเอามาต่อสายหักขาดภายในแล้วครับลองเอาไปต่อแอมภายนอกฟังดูว่ามีเสยีงออกเปล่า
          3.ลองเซ็ทที่AVRดูครับว่าได้เซ็ทเร่งเสียงของช่องสัญาณซับในเมนูของAVRยัง
          4.เซ็ทที่ซาวกราด์ยังครับว่าให้เป็น5.1 แล้วลองกดเทสที่โปรแกรมซาวกราด์ดูว่าออกครบทุกแชนแนนครับ
          สรุปถ้าไม่ได้ตามที่บอก 1-4 ขอบอกว่าไม่ AVRคุณเสีย ก็ซาวกราด์เสียแล้ว

Comment

ลองถ่ายรูปมาดูหน่อยสิครับ ต่อผิดหรือเปล่าครับ ต่อ สองเส้น ต่อ คู่หน้า กับคู่หลังหรือเปล่า ที่จริง 5.1 มันต้อง 3 เส้นไม่ใช้หรอครับ
            1 คู่หน้า
            2 คู่หลัง
            3 กลาง เบส

Comment

ผมว่าต่อแค่สองเส้นก็น่าจะออกละนะ ลองดูตามนี้นะ
              1.เพิ่งเป็น หรือเปล่า (เคยออกแล้วไม่ออก)
              2.ลองดูว่า ถ้าต่ออย่างอื่น ออกมั้ย เช่นพวก CD player
              3.ปิดโวลลุ่ม ซับใว้หรือเปล่า

Comment

ที่ว่าต่อสายสัญญาณ(สองเส้น)เข้า AVR นี่สายmini to rcaใช่ใหมครับ ทำไมไม่ต่อสายดิจิตอลโคแอคเชียรจากบอร์ดเข้าAVRละครับ
                ถ้าต่อสายmini to rca 1เส้น แล้วต่อsubเข้าavrมันน่าจะเป็นแค่2.1นะครับ
                ถ้าต่อสายmini to rcaมันต้องต่อถึง3เส้นนะครับ ถ้าสายดิจิตอลเส้นเดียวมันก็จะเป็น5.1
                ถ้าต้นสัญญาณเสียงไม่ได้เป็น ดอบี้ ดีทีเอส มันต้องไปตั้งค่าเป็นระบบจำลองเสียงเป็นโปรโลจิกในavr ถูกผิดยังไงขออภัยด้วยครับ

Comment

Working...
                X