Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมชุดโฮมOnkyo ถึงพูดถึงกันมากล่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมชุดโฮมOnkyo ถึงพูดถึงกันมากล่ะคับ

ยี่ห้ออื่นๆ เช่น Sony Phillips Samsung ฯลฯ ในระดับราคาเดียวกันถึงไม่ถูกพูดถึงเลยในกระทู้ของOCZ อยากทราบครับ ผมกำลังหาชุดโฮมให้ที่บ้านแม่ งบไม่เกิน 15 k มีตัวไหนน่าสนหรือป่าว(มี Subwoofer Soken SUA-07 อยู่แล้ว)

กสงสัยเจ๊ เกียว จะเข้าหู คนไทย มากกว่ามั้งครับ

Comment

1.เสียง
      2.ไม่กั๊ก
      3.คุ้ม

มันก็เหมือนคุณมีเงิน 3000
      พอซื้อหูฟัง sony กับ Grado ถามว่าอะไรดีกว่ากัน
      sony ทำออกมาทุกอย่าง Grado ทำออกมาแค่อย่างเดียว

Comment

ถูกจริงๆ/และ Made in Malasia อะไหล่คงหาง่ายหากเกิดปัญหาในการซ่อม
        และรองรับ Dolby-TrueHD, DTS-HD Master Audio™, Dolby-Digital Plus, DTS-HD High-Resolution Audio™ Decoding

Comment

Originally posted by juliet1970 View Post
          ถูกจริงๆ/และ Made in Malasia อะไหล่คงหาง่ายหากเกิดปัญหาในการซ่อม
          และรองรับ Dolby-TrueHD, DTS-HD Master Audio™, Dolby-Digital Plus, DTS-HD High-Resolution Audio™ Decoding
          +1 ซื้อมาประกัน 3 ปี ผมซื้อมาในราคา 13xxx ถือว่าไม่แพง เสียงที่ได้ถือว่าดีใช้ได้เลยหล่ะ ในราคานี้ถือว่าไม่แพงครับ คิดว่าในราคา 13xxx หาตัวอื่นที่ดีกว่านี้ยากครับหรือว่าหาไม่ได้เลยก็ว่าได้

Comment

เป็นโฮมเธีย์เตอร์สำหรับผู้เริ่มต้นเลยละครับคุ้มค่าทุกบาทที่เราอดออมมาเลย
            1.หาร้านซ่อมง่ายด้วยครับไม่ต้องรออะไหล่เหมือนยี่ห้ออื่น
            2.เซ็ทระบบรวมทั้งการต่อสายเข้ากับลำโพงง่ายเพราะยี่ห้อนี้เค้าแบ่งออกเป็นสีๆๆเลยซับสีหนึ่งคู้หน้าก็สีหนึ่ง
            3.10000+กว่าแต่ได้ชุดAVR+ลำโพง5.1ครบไม่ต้องไปหาเพิ่มให้ยุ่งยากถ้าอยากให้เสียงดีก็แค่อับสายไฟสายสัญญาณเพิ่มเสียงก็ดีกว่าที่ตัวเครื่องเค้าแถมมาให้แล้ว
            4.มีขายทั่วประเทศไทยเลยครับ
            5.ฟังเพลงดูหนังรองรับทุกระบบเสียงด้วย

Comment

คุณภาพดีครับ ราคาก็ไม่แพง ที่สำคัญถ้าได้ลองฟังคงไม่หันไปมองพวก sony อีกเลย ....

Comment

อินเทรนด์

Comment

ลองแล้วจะติดใจครับผม

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ แล้ว3300 เป็นpassive sub มันจะเวิร์กมั๊ยอ่ะ

Comment

Originally posted by tanakaro View Post
                      ขอบคุณทุกความเห็นครับ แล้ว3300 เป็นpassive sub มันจะเวิร์กมั๊ยอ่ะ
                      ถ้าจะให้ดี ก็เอา 5305 ไปครับ ถ้าคิดว่าจะขยับขยายนะ
                      แต่สำหรับ 3300 เอาไว่สำหรับคนที่ซื้อมาแล้วจบ ไม่คิดเพิ่มเติม

ปล.ความคิดผมนะ ไปซื้อตัว 3300 มา ในราคา 13xxx ไม่ต้องไปคิดขยับขยาย ถ้าคิดจะขยับขยาย ซื้อใหม่แยกชิ้นไปเลยดีกว่า เอาตัว 3300 ไปต่อ PC เล่นเกมส์ ทำ HTPC ดูหนังในคอมไป ไอ้ตัวที่ซื้อใหม่ก็จัดแยกชิ้นเทพๆไปเลยดีกว่า + plasma ดีๆซักตัว เอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง

Comment

ไม่ต้องไปเทียบกะ onkyo หรอกครับ ผมเคยไปยืนฟังที่ห้าง ของ Sony กับ pana เป็น DVD HT in the box ราคาแพงกว่า onkyo HT-S3300 ประมาณ 2000
                        แต่เสียงที่ได้ สู้ SB0460+A200 5.1 ยังไม่ได้เลยอะครับ เสียงอู้อี้แปลกๆครับ

Comment

Originally posted by tanakaro View Post

passive sub ก็แรงเอาเรื่องอยู่นะครับ พื้นสั่นได้เลย นอนแล้วยังรู้สึกได้

Comment

ผมใช้ของ Sherwood เดียวไป จะคิดของ Onkyo เป็นอันดับแรก Sherwwod หาอะไหล่ยากมาก

Comment

3300 มีช่อง LPF OUT ป่าวครับ

ผมว่ามันน่าจะ diyได้ นะ

Comment

Working...
                              X