Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD Rip DTS-MA จากไฟล์ MKV ใช้โปรแกรมอะไรดูได้...?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD Rip DTS-MA จากไฟล์ MKV ใช้โปรแกรมอะไรดูได้...?

พอดีว่าโหลดไฟล์ MKV มีเสียง DTS-MA หรือ TrueHD
    เช่น บางไฟล์มี 2 ภาษา DTS-MA และ AC3
    เวลาดูผมจะส่งไป SPDIF ไป AVR ถอดรหัส แต่สามารถดูได้แค่ AC3 DTS ไม่สามารถส่ง DTS-MA TrueHD ออกไปทาง SPDIF ได้ พอจะมี ตัว software ตัวไหนบ้างที่ สามารถ ดู MKV แล้วส่งสัญญาณ DTS-MA / TureHD ทาง SPDIF ได้บ้าง

ใช้ TMT3 ดูได้แต่ไม่สามารถเลือก ชนิดของเสียง และ ซับ ได้
    ใช้ Pure Codec Player ดูได้แค่ AC3 หรือ DTS แต่พอเลือก DTS-MA กระตุกครับ

mkv มันมีแค่ dd กะ dts แค่นั้นไม่ใช่หรอครับ

เป็นตัวที่ rip จาก master มารึเปล่าครับ ไม่น่าใช่ mkv

ส่วนเสียง True HD ส่งผ่าน HDMI only ครับ

Comment

Originally posted by funkyphile View Post
      mkv มันมีแค่ dd กะ dts แค่นั้นไม่ใช่หรอครับ

เป็นตัวที่ rip จาก master มารึเปล่าครับ ไม่น่าใช่ mkv

ส่วนเสียง True HD ส่งผ่าน HDMI only ครับ
      MKV แบบ DTS MA ก็มีครับผม โหลดมาจากบิท ไฟล์ละประมาน 20 GB ได้ครับ

Comment

Originally posted by chaipat004 View Post
        พอดีว่าโหลดไฟล์ MKV มีเสียง DTS-MA หรือ TrueHD
        เช่น บางไฟล์มี 2 ภาษา DTS-MA และ AC3
        เวลาดูผมจะส่งไป SPDIF ไป AVR ถอดรหัส แต่สามารถดูได้แค่ AC3 DTS ไม่สามารถส่ง DTS-MA TrueHD ออกไปทาง SPDIF ได้ พอจะมี ตัว software ตัวไหนบ้างที่ สามารถ ดู MKV แล้วส่งสัญญาณ DTS-MA / TureHD ทาง SPDIF ได้บ้าง

ใช้ TMT3 ดูได้แต่ไม่สามารถเลือก ชนิดของเสียง และ ซับ ได้
        ใช้ Pure Codec Player ดูได้แค่ AC3 หรือ DTS แต่พอเลือก DTS-MA กระตุกครับ
        ผมใช้ Mpcstar อ่ะครับ เพิ่งดุ The.Incredible.Hulk.2008. Blu-ray.1080p.AVC.DTSHD-MA.Remux.MKV ไปอ่ะครับ ไฟล์ 18G กว่าๆ
        ดีไม่ดียังไงไม่รุ้นะครับโปรแกรมนี้ ผมรุ้แค่มันสะดวกดี

Comment

ใช้สาย hdmi ด้วยใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by revenza View Post
            ผมใช้ Mpcstar อ่ะครับ เพิ่งดุ The.Incredible.Hulk.2008. Blu-ray.1080p.AVC.DTSHD-MA.Remux.MKV ไปอ่ะครับ ไฟล์ 18G กว่าๆ
            ดีไม่ดียังไงไม่รุ้นะครับโปรแกรมนี้ ผมรุ้แค่มันสะดวกดี
            เรื่องเดียวกันเลย สงสัย โหลดจากที่เดียวกัน อิอิ

Originally posted by funkyphile View Post
            ใช้สาย hdmi ด้วยใช่ไหมครับ
            ใช่ครับ ใช้ครับ

Comment

kmv hd rip ขนาดเท่า dvd
              ผมใช้ purcodec เล่น

Comment

เคยลองเซ็ทตามนี้ยังครับ http://forum.doom9.org/showthread.php?t=152520

Comment

ใครพอรู้แหล่งโหลดหนังไฮเดฟ MKV ได้ที่ไหนครับ บอกทางPMหน่อยครับ อิอิ

Comment

เคยลองเซ็ทตามนี้ยังครับ http://forum.doom9.org/showthread.php?t=152520
                    ยังครับกำลังลอง ผมออกมายังไง ผมจะแจ้งให้ทราบนะครับ

ffdshow มันส่ง SPDIF ได้ด้วยหรอครับ

Comment

Originally posted by annop001 View Post
                      ใครพอรู้แหล่งโหลดหนังไฮเดฟ MKV ได้ที่ไหนครับ บอกทางPMหน่อยครับ อิอิ
                      หาจากกูเกิ้ลเอาได้เลยครับ พิม เว็บบิต 1 ใน 5 ประเทศไทย อะไรพวกนั้น

แต่บางเว็บต้องเสียตังสมัครครับ ถ้าไม่ได้อยู่ในช่วงที่แจกอินไวท์ฟรี

Comment

Originally posted by chaipat004 View Post
                        ยังครับกำลังลอง ผมออกมายังไง ผมจะแจ้งให้ทราบนะครับ

ffdshow มันส่ง SPDIF ได้ด้วยหรอครับ
                        ในเว็บเค้าต่อ ผ่าน HDMI เข้า avr denon ครับ ^^

Comment

จากที่ลองทำตาม มันส่งไปเป็น PCM อ่ะครับ ไม่ได้ใช้ AVR ถอด
                          ผมต้องการส่งเป็น Digital ครับ

Comment

PCM = DTS-MA = TrueHD

Comment

ลอง Potplayer

Comment

Working...
                              X