Announcement

Collapse
No announcement yet.

Altec Lansing MX-5021 THX มีเสียงไฟ ช๊อต ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Altec Lansing MX-5021 THX มีเสียงไฟ ช๊อต ครับ

ตรงลำโพงทางด้านซ้ายน่ะครับ

ช๊อต ตลอด เลย

เศร้ามาก
    พี่ๆ คนไหน รู้วิธีการ หรือ สาเหตุ รบกวน ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ใจจะขาดแล้วครับ T-T

ขุดๆๆๆ

Comment

- เสียงไฟช็อต เสียงมันเป็นยังงัยครับ
      - มีเสียงดังตลอดเวลา หรือ ดังเป็นช่วงเวลาคงที่ตลอด เช่น ทุกๆ1นาที
      - ลองถอดสายออกทั้งหมด แล้วเสียบกลับเข้าที่เดิมหรือยัง

Comment

[A500] เสียง ช๊อต มันเสียงคล้ายลำโพงแตกใช่ ป่ะ ครับ ของผมเสียง แซบๆ ทั้ง

ผมก็เลยลอง เอาโทรศัพท์มาเปิดเพลงดู เสียงก็หายไป

ก็เลย ลงวินโดว์ใหม่ เลย ตอนนี้ก็ไม่มีเสียง แซบๆ ล่ะ (ตัวเก่าใช้ 7Uti ลงใหม่ 7Pro)

ผมก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอะไรกันแน่ นะ ครับ

Comment

หามมาโรงบาล โดยไม่ปฐมพยาบาลอะไรเลย

Comment

หมดประกันแล้วลองส่งเข้าศูนย์ดูไหมยังพออะไรอยู่นะ เคยถามแล้ว

Comment

ลองเสียบข้างที่ปกติว่าเป็นมั้ย ถ้ายังเป็นลองเช็คสายลำโพงดูก่อน ถ้าไม่หายก็ส่งเคลมเลย

Comment

ขอโทษ ที่มาตอบช้านะครับ
                มันเหมือนๆจะเป็น ทุก 1นาทีน่ะครับ
                มันจะดัง แบบ ปุปุ
                ลองเสียบสายใหม่แล้วก็ไม่หายน่ะครับ
                ประกันหมดมาเกือบปีแล้วครับ

Comment

ลองย้ายตู้ลำโพงลำโพงขวา มาต่อที่แชนแนลซ้าย ดูว่ายังเป็นไม๊
                  ถ้ายังเป็น-แสดงว่ามีปัญหาจากวงจรขยายภายในแล้ว

อาการแบบนี้ เหมือนตัวเก็บประจุของแชนแนลซ้าย ออกอาการ
                  ลองเปิดดูข้างใน ดูว่าตัวเก็บประจุตัวไหนบวม รอบๆตัวเก็บประจุมีคราบน้ำยาซึมออกมาหรือเปล่า

ถ้าดูแล้วไม่พบไรผิดปรกติ ต้องส่งร้านซ่อมแล้วละ
                  เพราะ อาการแบบนี้มันเป็นไปได้อีกหลายอย่าง ซึ่งต้องใช้เครื่องมือสำหรับตรวจสอบแล้ว

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                    X