Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB0090 กับ SB0350 ตัวไหนเบสหนักกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB0090 กับ SB0350 ตัวไหนเบสหนักกว่ากันครับ

เน้นเบสไว้เป็นหลักน่ะครับ

ผมว่า น่าจะ 0350 นะ แต่ 0090 ผมไม่เคยฟังเลย เคยฟังแต่ 0350

Comment

ไม่แน่ใจพอๆ กันมั่งครับ เคยใช้ มันแล้วแต่ไดร์เวอร์ด้วยครับ ถ้าไดร์เวอร์ จากเวปเบสจะหนักกว่า 0090 ส่วน 2zs จะนุ่มกว่า

Comment

0090

Comment

เห็นมีคนเขาว่าไว้
          sb0090 เน้นฟังเพลง
          sb0350 เน้นดูหนัง

อีกท่านหนึ่งก็บอกว่ามันขึ้นอยู่กับลำโพงของท่านด้วย

อย่างผม ใช้090 ต่อกับลำโพงSaag เสียงเบสไม่เท่าไร
          แต่พอมาต่อกับลำโพง GXL Mo เบสได้ใจกว่ามาก
          ฟังเพลงที่ไรไม่เคยปรับเบสสุดเลย
          090 ได้มาพอใจสุดแหละ ไม่คิดจะเปลียนเลย
          แต่เสียงกลางมันดังๆ ติดๆ ข้างเดียวเลยอยากจะเปลี่ยน

Comment

N/A
            Last edited by Losrt; 5 Jan 2020, 21:35:59.

Comment

ได้ข้อมูลจาก เวปที่ซื้อขายการ์ดเสียง ซึ่งก็มีคนสั่งซื้อคนค่อนข้างเยอะน่ะครับ
              http://www.overclockzone.com/forums/...

Comment

ฟังเพลงต้อง 0350 ดูหนังต้อง 0460 หรือ 046A ครับ ในความคิดของผมเอง ไม่อ้างอิงใคร 555

Comment

Originally posted by manee51 View Post
                  ฟังเพลงต้อง 0350 ดูหนังต้อง 0460 หรือ 046A ครับ ในความคิดของผมเอง ไม่อ้างอิงใคร 555
                  จร้า.. คนบ้่านใกล้ เรือนเคียง เดี๋ยวว่าง ลองสลับการ์ดซาว์ดกันใช้บ้างก็ดีน่ะครับ อิอิ

Comment

แล้วถ้าใ้ช้หูฟังละครับ (ผมไม่ดูหนังครับ ใช้ฟังเพลง เล่นเกม)

หรือจะกัดฟันไปใช้ SB0467 เลยดีหว่า -*-

Comment

Originally posted by A-Dragoon View Post
                      แล้วถ้าใ้ช้หูฟังละครับ (ผมไม่ดูหนังครับ ใช้ฟังเพลง เล่นเกม)

หรือจะกัดฟันไปใช้ SB0467 เลยดีหว่า -*-
                      +1 ตัว oem ราคาไม่แรงน่ะ พอๆ กะ sb0350เลย ถ้าไม่สนเรื่องถอดdts กับac3 หรือใช้แค่ลำโพง2.0-2.1 หรือหูฟัง เอามาฟังเพลง แบบเน้นเบส ก็น่าจะโอเคน่ะ

Comment

Originally posted by A-Dragoon View Post

งั้นตัว SB0467 อัพ driver =SB0460 คงจะตรงความต้องการแถมคุ้มสุดละผมว่า ได้ความเป็น X-FI ด้วย

Comment

เน้นฟังเพลง บริโภคเบสเป็นหลัก SB100 ถูกทรัพย์ไม่ต้องคิดมาก
                          ฟังเพลง เล่นเกม 460 467 ก็แล้วแต่ชบครับ

Comment

Working...
                          X