Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องวิธีต่อสายลำโพงหน่อยคับ ของการ์ด ASUS ESSENCE ST -STX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องวิธีต่อสายลำโพงหน่อยคับ ของการ์ด ASUS ESSENCE ST -STX

ถามเรื่องวิธีต่อสายลำโพงหน่อยคับ ของการ์ด ASUS ESSENCE ST -STX

ผมจะซื้อมาใช้กับ ลำโพง Harman kardon sound stick2 จะเสียบช่องไหนของการ์ดนะคับ (ผมยังไม่เห็นช่องเสียบแจ็คเล็กของลำโพงคอมทั่วไปเลย)

หรือถ้าต้องใช้สายแปลง ช่วยแนะนำหน่อยคับ ว่าต้องใช้แบบไหน ยี่ห้ออะไรและหรือหาซื้อที่ไหนได้บางคับ (พอดีจะไปพันทิพย์ประตูนะคับ)

และการ์ด ST ถ้าผมจะต่อลำโพงเป็น 5.1 ต้องซื้อการ์ดใส่เพิ่ม

การ์ดใส่เพิ่ม ใช่ Xonar HDAV H6 PCI Expresss X1 ใช้หรือเปล่าคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    Last edited by portega; 4 Oct 2010, 14:02:40.

ด้านหลังของ STX จะเป็นรูเสียบแบบ RCA ขาว แดง
    ใช้สาย mini to rca
    ใช้ของดีหน่อยก็ดีครับ พวกมียี่ห้อหน่อยก็ได้ครับผมเคยใช้ของมอนเสตอร์ ไม่ก็หาที่เขาคัดเกรดประกาศขายประกอบอยู่ในนี้

Comment

Originally posted by naraklive View Post
      ด้านหลังของ STX จะเป็นรูเสียบแบบ RCA ขาว แดง
      ใช้สาย mini to rca
      ใช้ของดีหน่อยก็ดีครับ พวกมียี่ห้อหน่อยก็ได้ครับผมเคยใช้ของมอนเสตอร์ ไม่ก็หาที่เขาคัดเกรดประกาศขายประกอบอยู่ในนี้
      ขอบคุณคับ และถ้าผมจะต่อ 5.1นี้ซื้อการ์ด Xonar HDAV H6 PCI Expresss X1 มาต่อเพิ่มได้เลยใช่ไหมคับ

Comment

ตัวนี้น่าจะใช้กับการ์ดรู่น ST เท่านั้นถ้าจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by naraklive View Post
          ตัวนี้น่าจะใช้กับการ์ดรู่น ST เท่านั้นถ้าจำไม่ผิด
          คับ ใช้กับ ST ได้ใช่ไหมคับ พอดีผมสั่งการ์ด ST ไปกับทางHW แล้ว

ขอบคุณท่านมากคับ

Originally posted by krit911 View Post
          Xonar HDAV H6 ต่อเพิ่มครับถึงจะได้ 5.1 ครับ
          ขอบคุณคับ
          Last edited by portega; 4 Oct 2010, 19:13:37.

Comment

Xonar HDAV H6 ต่อเพิ่มครับถึงจะได้ 5.1 ครับ

Comment

Working...
            X