Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ sound card headset ลำโพง5.1 คับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ sound card headset ลำโพง5.1 คับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

ตามหัวข้อเลยอ่ะคับ ซึ่ง ผมไม่รุ้เรื่องเลยคับ -*- แบบ ช่วยแนะนำ และก็ ราคา หน่อยก็ดีคับ ไว้ ดุหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ครบวงจร คับ

ไม่มีใครมาแนะนำเลยเดหรอคับ *-*

Comment

แงๆๆ ไม่มีคนมาช่วยจิงๆเหรอคับเนี่ย

Comment

ดันๆๆๆ ผมก้ออยากรุ้

Comment

การ์ดเสียง x-fi music sb0460 หรือ x-fi gamer sb046a มือหนึ่งไม่น่าจะมีขายแล้ว หามือสองเอา ราคา พันปลาย ๆ - 2พันต้น

ลำโพง eacan a200 5.1 มือหนึ่งประมาณ 2900-3000 มือสองราคาประมาณ 2200-2500

พอดีผมใช้ x-fi gamer กับ ลำโพงตัวนี้น่ะ เลยแอบเชียร์ แต่เสียงดีจริง ๆ นะครับคุ้มค่ากับราคามาก ๆ

อันนี้ข้อมูลลำโพงกับการ์ดเสียง

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1036885 อันนี้รีวิวลำโพง eacan 200 5.1

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/831279 อันนี้ข้อมูลลำโพงมีหลายรุ่นเลย

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1027580 อันนี้ข้อมูลการ์ดเสียงมีหลายรุ่นเหมือนกัน

เข้าไปดูแล้วรบกวนช่วยคอมเมนท์หรือขอบคุณ จขกท หน่อยนะครับ เขาจะได้มีกำลังใจ
          Last edited by jammai; 7 Oct 2010, 10:24:28.

Comment

ผมเล่น roccat kave+ audigy 2zs อยู่ เสียงดีเลย

การ์ดตัวหละ 1800 เอง

Comment

Originally posted by kaoza007 View Post
              ผมเล่น roccat kave+ audigy 2zs อยู่ เสียงดีเลย

การ์ดตัวหละ 1800 เอง
              ของท่าน คือ การ์ด อย่างเดียวป่ะคับ เหงมี+ ไม่รุ้ว่า +ลำโพงไปยัง

ขอบคุณ jammai มากคับ

Comment

การ์ดตัวละ 1800 kave ตัวละ 3 พันหน่อยๆ

Comment

ก็ไม่รู้ว่าจะเอาไปใช้เน้นด้านไหน ชอบแบบไหน งบเท่าไหร่ อยากได้แบบเซอราวด์หรือไม่ ยังไง

การเลือกหูฟัง+การ์ดเสียงนี่ ที่จริง ถ้าตั้งเป้าไว้ที่ตัวใดตัวหนึ่งก่อน
                  แล้วหาอีกอย่างที่เหมาะสมเข้ากันจะเลือกง่ายกว่านะครับ
                  การ์ดบางตัวมีแอมป์หูฟังฟังชั่นระบบเสียงเซอร์ราวติดตั้งมาในตัว
                  หูฟังบางตัวก็ใช้ทั้ง usb ทั้งเซอร์ราวด์ได้จากการเชื่อมต่อที่มี

ครบวงจรนี่ มันกว้างมากครับ

Comment

Originally posted by leolandss View Post
                    ก็ไม่รู้ว่าจะเอาไปใช้เน้นด้านไหน ชอบแบบไหน งบเท่าไหร่ อยากได้แบบเซอราวด์หรือไม่ ยังไง

การเลือกหูฟัง+การ์ดเสียงนี่ ที่จริง ถ้าตั้งเป้าไว้ที่ตัวใดตัวหนึ่งก่อน
                    แล้วหาอีกอย่างที่เหมาะสมเข้ากันจะเลือกง่ายกว่านะครับ
                    การ์ดบางตัวมีแอมป์หูฟังฟังชั่นระบบเสียงเซอร์ราวติดตั้งมาในตัว
                    หูฟังบางตัวก็ใช้ทั้ง usb ทั้งเซอร์ราวด์ได้จากการเชื่อมต่อที่มี

ครบวงจรนี่ มันกว้างมากครับ
                    คือว่า ผมเน้น เล่นเกม กับ ดุหนังเปงหลัก ลองมา ฟังเพลง อ่ะคับ แล้วเรื่อง sound card headset ลำโพง 5.1 ไรเงี้ย ผมก็ไม่ค่อยมีความรุ้อ่ะคับ แต่ชอบเสียง ทุ้ม เบสๆ มากกว่าอ่ะคับ งบ3อย่างนี้ รวมกัน 18-21k อ่ะคับ ถ้าแพงกว่านี้อีกนิดหน่อย ก็โอเคคับ

Comment

เชื่อ ริ ป่าว การ์ด ซาวส์ ของ กะ ผม 300 บาท เอง เสียง ดีม๊ากๆๆ

Comment

อะไรผมก็ไม่รู้นะ แต่ wallpaper ท่าน bunjong123 เจ๋งมาก -*- ผมก็มีรูปถ่ายเท้าผมแบบนี้เหมือนกัน นึกว่าใครแอบจิกเอาไปซะอีก

Comment

Working...
                        X