Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 8000 กับชุดฟังเพลงสถานเดียว ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 8000 กับชุดฟังเพลงสถานเดียว ช่วยแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้ฟัง x3 2.1 + soundcard yamaha รุ่นเห่ยๆของเพื่อนอยู่ รู้สึกรับไม่ได้ เลยกำลังมองหาชุดฟังเพลงสถานเดียวในพื้นที่จำกัด(อยู่หอ)ในงบ 8000.- ขอเป็นตัวเล็กๆนะครับ

เพลงที่ฟังก็เพลงตลาดทั่วไปแต่จะเน้นที่เพลงฟังสบายๆครับ ใครมีรุ่นไหน จะลำโพงคอมหรือวางหิ้งชุดเล็ก แนะนำกันเข้ามาได้ครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้า^^

x3 2.1 สนใจปล่อย pm มานะ ^^

Comment

เด๋วถามเพื่อนให้นะครับ^^

Comment

ก. ลำโพงเพียวๆ

ข. ลำโพง , DAC

ค. ลำโพง , สาย , DAC

2.1 สไตล์ฟังสบายๆ น่าจะแมงกระพรุน แต่ดอก sat กระจ้อยยิ่ง น่าจะพิการเรื่องความนุ่ม,เสียงกลาง

ที่เหลือก็ซัฟตัวยักษ์ๆ ทั้งนั้น เบสมโหราฬ เน้นสบายไม่ใหว

ผมเคยแนะนำว่า 2.1 ถ้าไม่เกิน 3 พัน ก็โดดให้ไกล ไม่ควรต่ำกว่า 10k ดังนั้นขอ no comment

ส่วนหิ้ง ?

ผมแอบสนใจตัวนี้ รีวิว whathifi ให้ 5 ดาวแดง Roth Audio Oli 1 แอมป์คงหาไม่ยากเพราะขับง่าย 8ohms 88db

Comment

ผมเชียร์ Pro1+DAC หาสอยสองอย่างในราคามือ2 สบายเป๋าไปเยอะ
          แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นคนปล่อย Pro1 เลย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            ก. ลำโพงเพียวๆ

ข. ลำโพง , DAC

ค. ลำโพง , สาย , DAC

ลำโพงเพียวๆคงลำบากครับ จะเอา x3 มาขับก็คงใช่ที่ ส่วน ข. ค. ได้หมดครับ ขอให้ไม่เกินงบ 8000

2.1 สไตล์ฟังสบายๆ น่าจะแมงกระพรุน แต่ดอก sat กระจ้อยยิ่ง น่าจะพิการเรื่องความนุ่ม,เสียงกลาง
            ที่เหลือก็ซัฟตัวยักษ์ๆ ทั้งนั้น เบสมโหราฬ เน้นสบายไม่ใหว

ผมเคยแนะนำว่า 2.1 ถ้าไม่เกิน 3 พัน ก็โดดให้ไกล ไม่ควรต่ำกว่า 10k ดังนั้นขอ no comment

ไอ้ผมก็ชอบความนุ่ม+เสียงกลางซะด้วย เคยเล็ง bose c3 ไว้แต่คิดไปคิดมาต้องกินมาม่าหลายวันเลยเลิกสนใจ
            ส่วนหิ้ง ?

ผมแอบสนใจตัวนี้ รีวิว whathifi ให้ 5 ดาวแดง Roth Audio Oli 1 แอมป์คงหาไม่ยากเพราะขับง่าย 8ohms 88db
            Roth Audio Oli 1 น่าสนอยู่เหมือนกันแต่หาอ่านรีวิวไทยไม่เจอครับ ถ้าจขกทเค้าอยู่ใกล้ๆจะไปลองซะหน่อย
            Originally posted by TroRuwA View Post
            ผมเชียร์ Pro1+DAC หาสอยสองอย่างในราคามือ2 สบายเป๋าไปเยอะ
            แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นคนปล่อย Pro1 เลย
            ผมก็มองหาอยู่ครับ แต่ก็ยังไม่มีหลุดมา เหอๆ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
              อุ้ปปปป

Comment

2.1 ในช่วงไม่เกิน 5000 นอกจาก pro1 มีตัวไหนน่าสนใจอีกครับ
                วันนี้ไปลอง pro1 มาว่าชอบละ เจอ sony 2.1 เข้าไป หูเสียเลยทีเดียว...

Comment

Originally posted by leolandss View Post
                  อุ้ปปปป
                  นั่นก็เกินไปคร๊าบบบบ

Originally posted by befigaro View Post
                  2.1 ในช่วงไม่เกิน 5000 นอกจาก pro1 มีตัวไหนน่าสนใจอีกครับ
                  วันนี้ไปลอง pro1 มาว่าชอบละ เจอ sony 2.1 เข้าไป หูเสียเลยทีเดียว...
                  pro1 มัน 2.0 นะครับ ส่วน sony 2.1 นี่รุ่นไหนหว่า

Comment

Originally posted by leolandss View Post
                    อุ้ปปปป
                    ตรงประเด็นฮะ ฮี่ๆ

Comment

ลืมใอ้นี่ไปใด้ยังไง -*-

นุ่มๆ เนียนๆ เน้นฟังเพลง ก็ต้องหลอดสิ

ถ้ามีขายอยู่อีกผมจัดไปล่ะ นี่มีแต่สีขาว แถมไม่มีมือ 1 อีก

Comment

^
                        ^
                        ^
                        สวยอ้ะ googleๆ

Comment

^
                          ^
                          พึ่งเคยเห็นรู้แต่ซับยิงพื้น

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
                            นั่นก็เกินไปคร๊าบบบบ

pro1 มัน 2.0 นะครับ ส่วน sony 2.1 นี่รุ่นไหนหว่า
                            SONY DB 500 เสียงมันแน่นอนอยู่แล้วค่ะ ฟังเพลงได้หลายหลายแนว จะเอาหนักๆ ชิวๆ ได้หมด ได้ฟังแล้วหูก็จะเสียค่ะ ฟังตัวอื่นไม่เพราะแระ อิอิ
                            อีกอย่างลำโพงตัวดีๆเวลาเปิดเบาๆมันก็เพราะเปิดดังๆเสียงก็ไม่แตกพร่า ไม่เหมือนบางตัวที่ต้องเปิดเกือบจะสุดเสียงถึงออกมาเต็มที่ค่ะ
                            Last edited by SomJeed; 8 Oct 2010, 13:45:00.

Comment

^
                              จริงครับ น่าจะไอตัวนี้แหละ ได้ฟังแล้วหูเสียเลย T^T

Comment

Working...
                              X