Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามีงบ 15k .... ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 กะซาวการ์ดทีครับ ดูหนังฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามีงบ 15k .... ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 กะซาวการ์ดทีครับ ดูหนังฟังเพลง

ถ้ามีงบ 15k จะซื้อลำโพง 5.1 ไว้ดูหนังและซาวการ์ด จะซื้อรุ่นไหนดีครับ แนะนำทีครับ
    เอาไว้ดูหนังฟังเพลง

ง่าไม่มีใครตอบเลย

Comment

ชุดโฮม onkyo ดีไหม ทีเดียวจบเลย
      onkyo HTS-3300 ไม่ยุ่งยากกระหึ่มกว่า โพงคอม
      Last edited by lplline; 12 Oct 2010, 16:34:46.

Comment

Originally posted by lplline View Post
        ชุดโฮม onkyo ดีไหม ทีเดียวจบเลย
        onkyo HTS-3300 ไม่ยุ่งยากกระหึ่มกว่า โพงคอม
        ใครว่าจบฮะ ไหนจะสายอีกขาตั้งเอย อู้ย เข้ามาเส้นทางนี้ไม่มีคำว่าจบครับ
        แต่ Onkyo เป็นเส้นทางที่ดีฮะ จริงๆหา Sound Card ไว้ปล่อยสัญญาณ Digital ดีๆด้วยก็ดีครับ
        แต่ถ้าเสียง HD ก็เอาการ์ดจอ ATI 5XXX นั่นแหละ ถูกสุดตัวละ2พันต้นๆเอง

Comment

^
          ไม่ไง เผื่อ ขี้เกียจโน่นนี่ยุ่งยาก สำหรับคนไม่ชอบอะไรยุ่งยากจริงๆ ราคามันหมื่น สามกว่าๆ ก็จะเหลือจาก หมื่น ห้า อยู่
          ก็หาสาย อีกที ที่วางถ้ามีโต๊ะ ดีดีใหญ่ๆหน่อยก็ ok แล้ว ครับ
          นอกจากว่า เขาจะถาม รายละเอียดย่อยลงมาอีกที ก็ค่อย ตอบกันลึกๆลงไปอีกที น่ะ

Comment

อ่าขอบคุณมากครับ ทั้ง2 ท่านเลย
            อ๋าแล้วซาวการ์ด ใช้ไรดีอะครับ
            เพิ่มสายนี่เกินงบเท่าไรครับ อิอิ

Comment

Originally posted by bangamer View Post
              อ่าขอบคุณมากครับ ทั้ง2 ท่านเลย
              อ๋าแล้วซาวการ์ด ใช้ไรดีอะครับ
              เพิ่มสายนี่เกินงบเท่าไรครับ อิอิ
              ดูหนังนามสกุลอะไร

Comment

Mkv พวกhidef อะครับ ใช่mkv ป่าวหว่าไม่แน่ใจครับ
                แต่จะดูพวกหนังกับคอนเสริท ที่เปงhidef อะครับโหลดจากบิทมา

Comment

Originally posted by bangamer View Post
                  Mkv พวกhidef อะครับ ใช่mkv ป่าวหว่าไม่แน่ใจครับ
                  แต่จะดูพวกหนังกับคอนเสริท ที่เปงhidef อะครับโหลดจากบิทมา
                  เป็น mkv ใช้ hdav กับสาย coax ก็ได้ครับ
                  ถิาดูพวก blu ray ค่อย hdav deluxe หรือ ati 5xxx + สาย hdmi

Comment

ATIตัวนี้ดีกว่า8800gts มั้ยครับ

Comment

ATIตัวนี้ดีกว่า8800gts มั้ยครับ
                      มันอยู่ที่ว่าท่านใช้ตัวไหนอะครับ มันอยู่ที่รหัสครับ
                      ที่บอกว่า 5xxx ก็เผื่อส่งสัญญาณ TrueHD หรือ dtsHD ไปให้ AVR ถอดรหัวครับ
                      แต่หากดู MKV จะมีเสียงได้มากสุดแค่ DTS ครับ ทำให้ไม่จำเป็นจะต้องใช้ ATI 5xxx หรือว่า HDAV Deluxe ครับ
                      ใช้แค่ Coax ก็เพียงพอในการส่ง dts ไปให้ AVR ทำการถอดรหัสครับ ^^

Comment

ครับ ขอบคุณ ครับ

Comment

เอ่อ ATI 5xxx นี่ ช่วนแนะนำที่มันดีฝ่า 8800 GTS ได้มั้ยครับ
                          หรือของ Nvdia ได้มั้ยครับ พอดีจะเปลี่ยนพอดี
                          ตอนนี้ได้เปลี่ยน cpu ram กะ Mainboard ไปแล้วเหลือแต่กาณ์ดจอว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ
                          พอดีฟ้าลงที่บ้านคอมไปหมดเยยครับ

พูดถึงฟ้าลง มีวิธีไหนแก้ไม่ให้ฟ้าลงได้มั้ยครับ บ้านผมอยู่ข้างตึกสูงๆแต่ทำม๊ายฟ้ามันลงบ้านผม
                          ตึกก็น่าจะมีสายล่อ ผมงงมากมายเลย

Comment

เอ่อ ATI 5xxx นี่ ช่วนแนะนำที่มันดีฝ่า 8800 GTS ได้มั้ยครับ
                            หรือของ Nvdia ได้มั้ยครับ พอดีจะเปลี่ยนพอดี
                            ตอนนี้ได้เปลี่ยน cpu ram กะ Mainboard ไปแล้วเหลือแต่กาณ์ดจอว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ
                            พอดีฟ้าลงที่บ้านคอมไปหมดเยยครับ

พูดถึงฟ้าลง มีวิธีไหนแก้ไม่ให้ฟ้าลงได้มั้ยครับ บ้านผมอยู่ข้างตึกสูงๆแต่ทำม๊ายฟ้ามันลงบ้านผม
                            ตึกก็น่าจะมีสายล่อ ผมงงมากมายเลย
                            เรื่อง VGA ผมไม่ถนัดเลย sound card ผมก็ยังไม่รู้เรื่องเหมือนกัน >.<

Comment

ดูหนัง - ati
                              เล่นเกม - nvidia

Comment

Working...
                              X