Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมือใหม่ทีครับ จะลง X-Fi Xtreme Music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมือใหม่ทีครับ จะลง X-Fi Xtreme Music

พอดี สั่งซื้อซาวด์การ์ดไป เพิ่งจะได้รับมาครับ เลยอยากลองลงเอง
    ถามว่า ต้องถอนไดรเวอร์เก่า ออกก่อนหรือเปล่าครับ หรือลงได้เลย
    พอดี ไม่มีความรู้เลยครับ ของเก่าน่าจะเป็นออนบอร์ด soundmax integrated digital audio
    ขอความช่วยเหลือพี่ๆ แนะนำขั้นตอนทีครับ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง ขอบพระคุณครับ

ตอนนี้ ทำงานอยู่ ช่วงค่ำๆเลิกงาน จะมารอดูคำตอบจากพี่ๆครับ ^^

Comment

Uninstall Driver ตัวเก่าออกให้หมดเลยครับ แล้วไปโหลด Driver จากที่ Creative ได้เลย (ตัวรหัสเต็มนะ)

แล้วก็ถ้าอยากได้ interface สวย ๆ ก็โหลดตัว Console มาครับ

ใช้อยู่เหมือนกันครับ ขอให้เพลิดเพลินกับโลกแห่งเสียงนะครับ 555+

กระซิบ ๆ >> (ต่อกับ KAVE 5.1 สุดยอด !!!)

อิอิ

Comment

เข้าไปปิดซาวด์ออนบอร์ดใน Bios ก่อนแล้วค่อย ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออก จากนั้นลงไดร์เวอร์ X-Fi
        ถ้ามีแผ่นไดร์เวอร์แถมมาให้ใช้ไดร์เวอร์จากแผ่น หรือจะโหลดไดร์เวอร์โมจากกระทู้นี้ก็ได้ เปนไดร์เวอร์ไว้ใช้กับ All OS xp/vista/7 32bit/64bit

http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=492213

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%99-Windows7

Comment

ขอบพระคุณ อย่างแรงค๊าบบบ ทั้งสามท่าน เดี๋ยวไปลองทำดู ^^

Comment

เหอๆๆ ผมใช้ sound card หลายตัว ไม่เคยถอนอันอื่นออกเลย มันจะมีข้อเสียอะไรหรือเปล่าครับ

Comment

ปกติมีปัญหาที่โปรแกรมเสริม..นานๆทีเจอปัญหาไดรเวอร์ชนกัน ครับ

Comment

แหะๆ ขอถามแบบ ปัญญาอ่อน หน่อยนะค้าบ ผมต่อลำโพง 2.1
                  มันเสียบรูไหนเนี่ย -*- แบบว่า มือใหม่จริงๆครับ พี่ๆ คอนเฟิร์มหน่อย ^^

Comment

เสียบตรงช่องคู่หน้า

Comment

อ่อๆ ต่อได้แระ มีรูเดียว ที่ดัง อิอิ ขอบคุณมากๆค๊าบบบบ ทุกท่านเลยนะครับ
                      น้ำใจงามจริงๆเลย ^^

Comment

โอ้ววว พระเจ้า ยอดดด มันจอร์จจจจ มากกกกกกกกกกกกก
                        น้ำตาจะไหล ขนาดยังปรับอะไรไม่เป็น เสียงดีขึ้นมาทันตาเห็น ^^

Comment

2.1 ยังขนาดนี้ ลุย 5.1 เลยครับ ^^

555+

Comment

แหะๆ ลงได้สำเร็จ เสียงดีแล้วเรียบร้อย
                            ด้วยความช่วยเหลือของพี่ๆใจดี แล้วทีนี้
                            จะปิดกระทู้ยังไงหว่า สมาชิกใหม่ด้วยสิเรา ^^

Comment

ปล่อยตกไปครับ ไม่ต้องปิด คนอื่นจะได้เข้ามาหาความรู้กันได้

Comment

Working...
                              X