Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอประเภท LED LCD สามารถตั้งลำโพงไว้ใกล้ๆได้หรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอประเภท LED LCD สามารถตั้งลำโพงไว้ใกล้ๆได้หรือป่าว

ผมเคยนำลำโพง Sub ไปวางไว้ในชั้นใต้ทีวี ปรากฎว่า แม่เหล็กมันแรงจนทำให้ทีวีผมพังไปแล้วหนึ่งเครื่อง แต่ไม่ทราบว่า จอประเภท LED LCD มันสามารถวางลำโพงไว้ใกล้ได้หรือป่าว เพราะว่า พอซื้อทีวีLCDมาใหม่มันใหญ่กว่าเดิม ก็เลยไม่มีที่ตั้งลำโพงก็เลยเอาวางไว้ใกล้กัน รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

น่าจะพังเพราะแรงสะเทือนมากกว่ามั้ง

LED , LCD ไม่ใด้ไช้หลักการยิงอิเล็คตรอนเหมือนจอ CRT

แม่เหล็กไม่ส่งผลอะไรมากหรอก วางไปเถอะ

Comment

ตั้งได้ครับ แต่ถ้าเป็นขาโหด บ้าเบส เอาออก***งหน่อยก็ดีนะ

Comment

ตั้งได้ครับ เพราะจอ LCD TV, LED LCD TV ไม่ได้ใช้ระบบสนามแม่เหล็กรอบจอเหมือน CRT

แต่ควรระวังการสั่นสะเทือนของ Sub Woofer ที่อาจสั่นแรง ทำให้จอมีปัญหาได้

Comment

Working...
        X