Announcement

Collapse
No announcement yet.

Volume control ของลำโพง CREATIVE มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Volume control ของลำโพง CREATIVE มีปัญหา

ตามชื่อกระทู้เลยครับ พอดีไปค้นๆห้องเก็บของเจอ ลำโพง Four point surround เอามาปัดๆฝุ่นเสียบดู เสียงก็โอเค แต่ ไอ้ตรงที่ปรับเร่ง-ลดเสียมันไม่โอเคเลยครับ อาการหมุนแล้วเสียงดังบ้าง ไม่ดังบ้าง คร่อกๆ แคร่กๆ ต้องหมุนไปหมุนมาเหมือนจูนคลื่นวิทยุ เซ็งมาก ใครพอจะมีวิธีซ่อม หรือแหล่งซ่อมบ้างไหมครับ
    หรือถ้ามันซ่อมไม่ได้พอจะทำมันขึ้นมาใหม่เลยได้ไหมครับ เซียน DIY ท่านไหนพอจะแนะนำได้บ้างครับ

หาตัววอลุ่มมาเปลี่ยนครับ แบบธรรมดาก็ 20-30 บาท แต่ถ้าของเทพ ต้องคอยเรปล่าง

Comment

บ้านหม้อครับ Volume Stereo 6 ขา แบบ B-100 K A-100K ก็มีแต่ชนิด A มันจะไว ปรับนิดเดียวดังพรวดๆ

Comment

sonax กระป๋องส้มๆ กระป๋องเดียวอยู่

Comment

น้ำยา phillips กระป๋องสีฟ้าก็ได้

Comment

ผมต่อตรง ตัดปัญหาลด การดร็อบ ......

ปรับใน windows แค่1มันก็ดังลั่นบ้านเลย ....

Comment

Working...
            X