Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับจะต่อซาวน์การ์ดกับแอมป์5.1Chต้องทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับจะต่อซาวน์การ์ดกับแอมป์5.1Chต้องทำยังไง

พอดีผมจะเซ็ตคอมพิวเตอร์ไว้สำหรับดูหนังฟังเพลง
    เลยไปเดินดูแอมป์5.1ch มันมีช่องเสียบline inตั้ง6ช่อง
    แต่ซาวน์การ์ดมีช่องออกแค่ช่องเดียว ต้องใช้สายอะไรแปลงครับ
    หรือมีซาวน์การ์ดรุ่นใดที่ราคาไม่แรงมากช่วยแนะนำให้ผมที
    ขอบคุณครับ

ที่คอมและแอมป์ มี coax มั้ยครับ

Comment

COAX ง่ายสุด เสียงดีสุด รองลงมา Optical
      นอกจากนี้ก็ 5.1 out มาเข้าที่แอมป์ แต่ยากหน่อย เพราะว่า soundcard มันเฟสไม่ค่อยมาตราฐาน ต้องคอยสลับสาย อย่าง center มักเป็น woofer
      ลองดูครับ ไม่ยาก ค่อยๆทำ

Comment

Working...
      X