Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงลำโพงคอม 5.1 หรือ 2.1 เมื่อเทียบกับพวก HTIB ราคาสัก 4-5,000 อันไหนคุ้มกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงลำโพงคอม 5.1 หรือ 2.1 เมื่อเทียบกับพวก HTIB ราคาสัก 4-5,000 อันไหนคุ้มกว่า

เปรียบเียบพวก LG SU303 ลดราคาเหลือ 3,900 บาท ,LG TH 503 ทีมี 2 เสา และ Sur+Sub 5.1 (ประมาณ 4,900 ) หรือ Phillips HTIB 5.1 ราคา พรอ้ม DVD ประมาณ 4-5,000 บาท เสียงเมื่อเทียบกับลโพงคอม 5.1 อย่าง EACAN 200II , ENZO600 (2.1) หรือพวก X15 ..ไม่ทราบว่า ใช้ดูหนังในบ้าน(ไม่ได้ต่อคอม) เสียงพวกไหนดีกว่ากันครับ ......พอดีอยู่ ตจว. ไม่ได้มีฟัง
    เปรียบเทียบสักที ...เห็นพวก HTIB แล้วเหมือนจะคุ้มเราะไม่ต้องซื้อ DVD อีก (แหะ)ๆ ..

แต่อยากรู้ว่าเสียงพวกลำโพงคอมมันจะดีกว่าหรือเปล่า หรือเทียบความคุ้มค่าอ่ะครับ ...Iผมว่าจะซื้อ จะซื้อ จนแล้วจนรอดก็ไม่ได้ซื้อสักที เพราะปัญหาเรื่องตู้โชว์ และที่วางนี่แหละ ..ตอนนี้จะลงในห้องรีดผ้าแหละ เอาทำห้องดูหนังเล็กๆซะเลย..อิๆ

ถ้าเอามาดูหนังผมว่าไม่ต่าง แต่ถ้าฟังเพลง เสียงนี่เป็ดพะโล้มากครับ

พวกลำโพงที่แถม ดีวีดี ต้องลองฟังเป็นรุ่นๆไปครับ ผมว่าเสียงบางรุ่นก็พอได้นะ บางรุ่นก็ไม่ไหว

EACAN 200II , ENZO600 ผมว่าเสียงไม่ขี้เหร่ครับ

Comment

ผมว่าลำโพงคอมไม่เหมาะกับเครื่องเล่น DVD ครับ

เมื่อไม่นานนี่เอง ผมซื้อ Microlab FC730 ไปฝากน้องตัวหนึ่งที่ต่างจังหวัด แต่ก่อนที่จะเอาไปฝากผมก็ลองต่อกับคอมดู

ทั้งดูหนังและฟังเพลง เสียงที่ได้ถือว่าดีในระดับหนึ่งเลยครับ พอเหมาะสมกับราคา

แต่เมื่อน้องผมเอาไปต่อกับเครื่องเล่น DVD เสียงที่ได้ไม่เหมือนกับที่ต่อจากคอมเลยครับ เสียงแย่มาก

ผมรู้สึกผิดหวังอย่างแรง...อุส่าแบกขึ้นรถทั่วร์ไป หนักก็หนัก

Comment

ผมซื้อ Sony DAV TZ 210 มา 4990 บาท ลองฟังวันแรก ถอดลำโพงคอมเก็บไปเลย

ตัวเก่าผมใช่ T6100 5.1 หรือว่าเพราะว่ามันกระป๋องไม่รู้

อยากลองฟังพวก ตัวดังๆที่ในเวบฮิตๆ บ้าง ถึงจะบอกได้

ปล.ที่ผมซื้อชุดนี้เพราะว่ามันลด สองพัน เลยถอยมา ทีแรกก็ไม่สนหรอก

แต่ In the box ผมก็พอใจมากแล้ว ดูหนัง ฟังเพลง มาเต็ม จบในชุดเดียว

Comment

ชุดโฮม ราคาไม่เกิน 12000 เทาที่ฟังมา ฟังเพลงไม่ค่อยได้เรื่องเลย
          เมื่อเทียบกับลำโพงคอม 2.1 5.1 ในราคา 6 พัน ขึ้นไป ไม่นับรวม creative ดนตรีแยกชิ้นดีนะ แต่ไม่ค่อยชัดเจนแต่ก็ สนุกได้ปน color หน่อย แต่ดูหนังนี่ จะดีกว่าหน่อยตรงที่มันกระหึ่มมากกว่าหน่อย
          วัตต์เยอะ ความรู้สึกจากหูตัวเองล้วนๆ อิอิ
          Last edited by lplline; 23 Oct 2010, 15:30:12.

Comment

ผมดูหนังเป็นหลักครับ...คอนเสิร์ตบ้าง ไม่ค่อยได้ฟังเพลง

แต่ผมได้ชุด Samsung TZ122 นี่ยอมรับเลยว่าฟังเพลงห่วยจริงๆ (ตอนนอนั้นชุดตั้ง เก้าพันนะ) แต่แถม 42 มาเมื่อสามสี่ปีก่อน

Comment

Originally posted by royrang01 View Post
              ผมว่าลำโพงคอมไม่เหมาะกับเครื่องเล่น DVD ครับ

เมื่อไม่นานนี่เอง ผมซื้อ Microlab FC730 ไปฝากน้องตัวหนึ่งที่ต่างจังหวัด แต่ก่อนที่จะเอาไปฝากผมก็ลองต่อกับคอมดู

ทั้งดูหนังและฟังเพลง เสียงที่ได้ถือว่าดีในระดับหนึ่งเลยครับ พอเหมาะสมกับราคา

แต่เมื่อน้องผมเอาไปต่อกับเครื่องเล่น DVD เสียงที่ได้ไม่เหมือนกับที่ต่อจากคอมเลยครับ เสียงแย่มาก

ผมรู้สึกผิดหวังอย่างแรง...อุส่าแบกขึ้นรถทั่วร์ไป หนักก็หนัก
              เสียงดีไม่ดีอยู่ที่เครื่องดีวีดีด้วยครับเพราะเสียงมันจะไปตามเเนวเสียงของเครื่องว่าใช้ชิบเสียงตัวไหน
              ต่อคอมเสียงดีเพราะว่าซาวดกาดมันให้เสียงดีกว่าเครืองดีวีดีอยู่เเล้วไม่ว่าจะออนบอดหรือว่ากาดเเยก

Comment

SONY TZ210 ราคา 4,990 นี่ที่ไหนครับ....งบขนาดนี้เทียบ LG503PH เป้นไงบ้างครับ หรือใครเคยใช้ทั้งสองตัว มาบอกแนวเสียงทีครับ....จะสอบ Phillips ในห้อง Hifi market คนขายก้อไม่ยอมตอบมา ฮี่ๆๆๆๆ

Comment

เคยฟัง AJ 5.1 ตัวใหญ่ คู่หน้าตั้งพื้น ราคาน่าจะประมาณ 5000 ผมว่าเสียงใช้ได้เลยครับ
                  แต่AJ 5.1 รุ่นเล็ก คู่หน้าตั้งพื้น ที่ประมาณ 3000 ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                  X