Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ [CT4780]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ [CT4780]

Sound Blaster Live 4.1 [ CT4780 ]
    ไดร๋เวอร์ SB_Audigy_Live

ปัญหามันมีอยู่ว่า

outputที่ใช้ต่ออ่ะมันมีหลายสี สีหลักๆของลำโพงคือ สีเขียวกับสีดำ ใช่ใหมครับ
    ลำโพงซ้ายขวาหน้ามันจะออกที่สีเขียวใช่ใหมครับ และ ซ้ายขวาหลังมันจะออกที่สีดำใช่ใหมครับ

คือ เมื่อต่อด้วยหูฟังเสตอริโอ
    เมื่อเซ็ตเป็น เฮดโฟน ต่ออันใหนก็ไม่มีเสียง
    เมื่อเซ็ตเป็น 2 ch ต่ออันใหนก็ไม่มีเสียง
    เมื่อเซ็ตเป็น 4 ch ต่อที่ สีดำมันมีเสียงแต่เบาและมันออกที่ลำโพงซ้ายขวาหลัง ส่วนต่ออันอื่นไม่มีเสียงเลย

คือ มันเสียไปสอง 2 ch รึเปล่า หรือ มันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว
    แก้ยังไงถึงจะหาย

ขอบคุณครับ

นิปา.................
Working...
X