Announcement

Collapse
No announcement yet.

EACAN A500L ซับไม่ดังตู๊บๆเหมือนก่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EACAN A500L ซับไม่ดังตู๊บๆเหมือนก่อน

ผมได้ซื้อ EACAN A500L มาเมื่อวันที่ 15 นี้เอง มาวันนี้เปิดเพลงฟัง แนวลูกทุ่ง หมอลำ
    ปรากฏว่าฟังไปอยู่ดีๆ เสียงเบสตุ๊บๆหายไป แต่มีเสียงออกลำโพงซับอยู่ แต่เบสมันไม่ค่อยดังเหมือนซื้อมาใหม่ๆ ความดัง เบส กลางแหลม ปรับสุดเลย แต่ความดังเสียงปรับครึ่งหนึ่ง เปิดเสียงผ่านรีโมทครับ
    ความดังที่รีโมทปรับที่ 9 นาฬิกา ปกติมันก็ออกตุ๊บๆดีนะครับ แต่ตอนนี้มันหายไป
    ใครเจอปัญหาแบบนี้รบกวนช่วยผมด้วยครับ เอาไปเครมดีไหมครับ

ลองปรับดูที่ตู้ซับครับ มันมีที่ให้ปรับอยู๋ ผมก็เคยเป็นอาการอย่างท่านแหละ ปรากฏว่าคนที่บ้านแอบไปหมุนปิด เพราะมันตุ๊บๆ เกินไป

Comment

Originally posted by gerrard View Post
      ลองปรับดูที่ตู้ซับครับ มันมีที่ให้ปรับอยู๋ ผมก็เคยเป็นอาการอย่างท่านแหละ ปรากฏว่าคนที่บ้านแอบไปหมุนปิด เพราะมันตุ๊บๆ เกินไป
      กำของเวน 55+ มีงี้ด้วย

Comment

ของผมเปิดฟังอยู่ดีๆ มันก็หายไปเองครับ ไม่ตุ๊บๆๆเหมือนเคย ปรับจนสุดหมดแล้วครับ

Comment

Originally posted by meedo View Post
          ของผมเปิดฟังอยู่ดีๆ มันก็หายไปเองครับ ไม่ตุ๊บๆๆเหมือนเคย ปรับจนสุดหมดแล้วครับ
          เครมเลยครับ แบบว่าฟังดีๆไม่มีเสียงชับเลยหรอ

Comment

ไม่มีเสียง ตุ๊บๆๆ ครับ เสียงเบามาก ลองถอดลำโพงสองข้างออก ไม่มีเสียงเบสเลยมีแต่เสียงคนร้อง
            อ๋อ ก่อนที่มันจะเป็น ได้ยินเสียง ตุ๊บ 1 ครั้ง ที่ลำโพงซับ จากนั้นเสียงเบส ตุ๊บๆๆก็หายไปเลย

Comment

ชัดเลย เคลมเลยครับ สงสัยลำโพงท่านจะไปซะแล้ว

Comment

Originally posted by meedo View Post
                ไม่มีเสียง ตุ๊บๆๆ ครับ เสียงเบามาก ลองถอดลำโพงสองข้างออก ไม่มีเสียงเบสเลยมีแต่เสียงคนร้อง
                อ๋อ ก่อนที่มันจะเป็น ได้ยินเสียง ตุ๊บ 1 ครั้ง ที่ลำโพงซับ จากนั้นเสียงเบส ตุ๊บๆๆก็หายไปเลย
                ถามว่าถ้าถอดลำโพงสองข้างออก แล้วท่านได้ยินเสียงชับไหม แล้วชับทำงานไหมครับ

Comment

สงสัยว๊อยไหม้ไปและ- -

Comment

Originally posted by rungrod View Post
                    ถามว่าถ้าถอดลำโพงสองข้างออก แล้วท่านได้ยินเสียงชับไหม แล้วชับทำงานไหมครับ
                    ได้ยินครับ ซับทำงาน แต่เบสที่ออกมามันไม่มีเลย มีแต่เสียงเพลง เบสเงียบกริบ ไม่ตุ๊บๆๆตั๊บๆเลย อย่างกะเปิดลำโพงธรรมดา

Comment

ได้ยินครับ ซับทำงาน แต่เบสที่ออกมามันไม่มีเลย มีแต่เสียงเพลง เบสเงียบกริบ ไม่ตุ๊บๆๆตั๊บๆเลย อย่างกะเปิดลำโพงธรรมดา
                      ถ้าคอลย์ลำโฟงไม่ไหม้ก็หน้าจะเป็น ic ขับชับ แต่ผมว่าหน้าจะเป็นที่คอลย์ของลำโพงครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
                        ส่งเครมเรียบร้อย ได้มาใหม่จะมาแจ้งให้ทราบ ช่วงนี้คงได้แต่รอ

Comment

Comment

Working...
                          X