Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเคลม Gigawork s750 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเคลม Gigawork s750 หน่อยครับ

สอบถามเรื่องการเคลม Gigawork s750 หน่อยครับ
    ตอนนี้ผมใช้อยู่แล้วลำโพงเปิดไม่ติด และมีไฟกระพริบที่ด้านหลังซับวูฟเฟอด้วย ซื้อมาจาก Hardware House อายุุการประกัน 1 ปี ตอนนี้ใช้มา 7 เดือนแล้ว ถ้าจะเคลมนี้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    1. ยกไปทั้งกล่อง ลำโพง สายไฟด้วยไหมคับ
    2. แล้วเคลมใช้ระยะเวลากี่วันถึงจะได้ครับ
    3. เปลี่ยนของให้ใหม่หรือเอาของเดิมไปซ่อมครับ
    4. การรับประกันจะยืดอายุไหมครับ

ถ้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติมช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

1. ยกไปทั้งกล่อง ลำโพง สายไฟด้วยไหมคับ
    ตอบ. ถ้ามีอุปกรณ์ครบ ยกไปทั้งหมดก็ได้เคลมทั้งชุดใหม่เอี่ยมครับ(ถ้าเค้ามีของนะ) ถ้าไม่มีของก็จะถามเราว่า อยากรอของใหม่รึเปล่า ถ้ารอก็ตามระยะเวลาไม่เกิน 1 เดือน

2. แล้วเคลมใช้ระยะเวลากี่วันถึงจะได้ครับ
    ตอบ. ประมาณ 1 อาทิตย์ ถึง 1 เดือน แต่ถ้ามีของเลยก็ได้ทันที ถ้ายังไงลองถามว่า แล้วสาขาอื่นมีของรึเปล่า ถ้ามียินดีกระดี้กระด๊า รี่ วิงไปเคลม แบบนี้อาจจะได้ไวกว่าที่คิด

3. เปลี่ยนของให้ใหม่หรือเอาของเดิมไปซ่อมครับ
    ตอบ. ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ทั้งชุดก็ยืนยัน นั่งยัน นอนยันไปเลยครับ ว่าอยากได้ของใหม่ทั้งชุด ถ้าไม่ให้จะไม่กลับบ้าน ทำนองนั้นอ่า

4. การรับประกันจะยืดอายุไหมครับ
    ตอบ. ปัญหาหลักของ HWH คือ ไม่ยืดระยะเวลาประกันครับ เซงเป็ดมาก ตอนไปเคลมเหลือ 1 วันหมดประกัน บอกรอของ 1 อาทิตย์ อาทิตย์ต่อมาไปเอาของ เค้าแจ้งผมกลับเลยว่า ของหมดประกันแล้ว ถ้ายังไงก็เช็คให้เรียบร้อยก่อนเอากลับ เวนจริงเลยบอกว่า งั้นผมขอนอนค้างที่ บ.เค้า เช็คสินค้าซัก 1 เดือนได้ป่ะ เซงเป็ดสุดๆ
    Last edited by TuiLor; 30 Oct 2010, 14:19:01.

Comment

เคยเคลมที่HWH(PANTIP) เขาบอกให้ขึ้นไปชั้น5เลย
      เอาไปให้หมด รอประมาณ 7 วัน แล้วเขาจะโทรมาให้คำตอบ ว่าให้ไปรับของ หรือว่าให้เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่น(ในกรณีของหมด)

หรือ ไปที่ศูนย์ใหญ่(ตรงข้ามฟอร์จูน)วันเดียว(ถ้ามีของ) พนักงานมีพักเที่ยง วันอาทิตย์หยุด กะเวลาดีๆ

เท่าที่เคยถาม ลำโพงเคลมตัวใหม่ให้ ถ้าของไม่มีเปลี่ยนป็นรุ่นอื่น(เพิ่มตังค์) ประกันเท่าเดิม

อย่าลืม เช็คของด้วย ว่ามีอะไรบุบหรือเปล่า เคยเอา a100 ไปเคลมพันทิพย์ เช็คแค่ว่ามันติดหรือเปล่าไม่ได้ดูดอกลำโพง
      กลับมาบ้านยกออกจากกล่องเห็นเต็มๆเลยดอกที่ซับมันบุบ โทรไปที่ศูนย์เขาบอกให้เอาไปดู
      ดูเฉยๆ แล้วเขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้

Comment

โทรไปถามศูนย์ใหญ่มา

เขาบอกให้ยกไปร้าน HWH ที่สาขาไหนก็ได้ แล้ว HWH จะส่งไปที่ศูนย์ใหญ่และต้องส่งไปที่เมืองนอกอีกที ไม่รู้จะได้ซ่อมหรือเคลม เพราะตอนนี้คงไม่มีของแล้ว เซ็งจริงๆ
        Last edited by dragonbbc; 30 Oct 2010, 21:21:06.

Comment

คงเป็นตัวท็อปแล้วมั้ง เขาเลยไม่แนะนำให้เปลี่ยนเป็นตัวอื่น
          ลองยกไปศูนย์ใหญ่เลย เห็นมีตัวโชว์ในตู้กระจก

ตอนโทรไปศูนย์ใหญ่เรื่องดอกลำโพงบุบเขาก็บอกไม่มีของเหมือนกัน(แอบดีใจ..เผื่อได้เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่น)
          แต่พอยกไปให้ที่ศูนย์ใหญ่ เขาบอกจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ เซ็ง..อุตส่าเตรียมเงินเผื่ออัปเกรดสินค้า

Comment

ตอนนี้ส่งเคลมไปแล้วครับ ถ้าได้ของแล้วจะมาอัพเดทเพิ่ม

Comment

เพิ่งไปเอาลำโพงมาเมื่อวานจากร้าน Hardware House หลังจากรอมา 1 เดือน ปรากฏว่า. . . .

เปิดติดครับ แต่พอเบสดังเมื่อไร่ ซับจะปิดตัวเองเลยครับ เสียงลำโพงทั้ง 7 ก็มีอาการแตกเล็กน้อยแต่ก็ได้ยินชัด พอลองเทสโดยการลดเสียงซับไม่ให้เบสออก ปรากฏว่าไม่ดับ เสียงลำโพงทั้ง 7 ตัวก็ไม่แตก แล้วพอเปิดเบสดังๆหน่อยจะมีเสียง แป๊กๆของซับดังมาก เหมือนมีคนเอามือมาเคาะซับอ่ะครับ แล้วก็ดับไปตามสเตป อาการเหมือนกับไฟจ่ายไม่พอหรืออะไรสักอย่างนี้แหละครับ ดับตลอดเวลา ตอนนี้เลยใช้แบบปิดเสียงเบสไปเลย มันถึงจะใช้งานได้

...ไม่รู้ว่ามันซ่อมภาษาเห้อะไร เป็นหนักกว่าเดิมอีก แล้วมันไม่เทสบ้างหรือไงวะเนี่ย -*-

Comment

เป็นผมซ่อมเอาดีกว่า ของมันนานมากแล้วอะไหล่ก็เสื่อมไปตามเวลา

เอามิเตอร์จิ้ม ตรงใหนเสื่อมเปลี่ยนมันให้หมด เหอๆ

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาได้ 8 เดือนเองครับ แล้วมันยังอยู่ในประกันด้วย ผมซ่อมเองไม่เป็นหรอกครับ ไม่ได้เรียนมา

Comment

ผมว่ายกไปที่ศูนย์ใหญ่เลยดีกว่า คุยรู้เรื่อง เผื่อได้ตังค์คืน

Comment

Working...
                    X