Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีการ Burn in Headphone หูฟังหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีการ Burn in Headphone หูฟังหน่อยครับ

ขอความกรุณาหน่อยครับ คือว่า ผมกำลังจะ ซื้อ หู ฟัง ตัว XB-700 หรือไม่ก็ XD200 ของ SONY อ่ะ ครับ รบกวนผู้รู้ แนะนำวิธี Burn in หน่อยน่ะครับ
    พอมีโปรแกรม อะไรดีๆ ที่แนะนำ Burn in พร้อมทั้ง วิธีใช้ให้ด้วยก็ดีน่ะครับ

ไม่จำเป็นมั้ง วิธีเบิร์นของผม คือต่อเข้าคอมเปิดทิ้งไว้
    แต่ไม่ฟัง ซักอาทิตย์หนึง เสียงก็น่าจะokแล้ว

Comment

ผมกลัวว่า มัน จะออก มาไม่เต็ม ทุกย่านความถี่น่ะครับ
      ยังไง ก็ ขอบคุณน่ะครับ

Comment

ถ้าไม่ใช้เพลง ก็จะมีไฟล์เบิร์นครับ เปนคลื่นซ่าๆ แต่ไม่ปลอดภัยกับหูฟังของท่านนะครับ

Comment

ผมใช้แผ่นของ Arye ชุดSystem Enhancement Disc ที่ได้จากท่าน keang ทำการ Burn หน่ะครับ โดย Burn ทิ้งไว้ก่อน 2 วัน แล้วฟังทดสอบดูว่าแตกต่างจากก่อนเบิร์นมากรึเปล่า จากนั้นก็ Burn ต่อเรื่อยๆ ครั้งละ 12 ช.ม. ฟังดูความแตกต่าง จนกว่าจะไม่แตกต่างก็สิ้นสุดการ Burn ครับ

ปล. ผมมีการทำการ Burn ซ้ำๆ ทุก 3 เดือน ครั้งละ 3-5 ช.ม. ด้วยครับผม

Comment

Originally posted by bombayeh View Post
            ถ้าไม่ใช้เพลง ก็จะมีไฟล์เบิร์นครับ เปนคลื่นซ่าๆ แต่ไม่ปลอดภัยกับหูฟังของท่านนะครับ
            คิดไว้แล้วเชียว ขอบคุณครับผม

Originally posted by TuiLor View Post

ผมใช้แผ่นของ Arye ชุดSystem Enhancement Disc ที่ได้จากท่าน keang ทำการ Burn หน่ะครับ โดย Burn ทิ้งไว้ก่อน 2 วัน แล้วฟังทดสอบดูว่าแตกต่างจากก่อนเบิร์นมากรึเปล่า จากนั้นก็ Burn ต่อเรื่อยๆ ครั้งละ 12 ช.ม. ฟังดูความแตกต่าง จนกว่าจะไม่แตกต่างก็สิ้นสุดการ Burn ครับ

ปล. ผมมีการทำการ Burn ซ้ำๆ ทุก 3 เดือน ครั้งละ 3-5 ช.ม. ด้วยครับผม
            แล้วไม่ทราบว่า มันมี ไฟล์ให้โหลดมั้ย ครับ แบบว่า ผมเคยเจอในเวป รู้สึกของจะหมดแล้วอ่ะครับ แต่ถ้าไม่หมด ราคาช่าง สูงไปหน่อยอ่ะครับ

Comment

ไปหา losses [Flac] เอาครับ เอาไตล์ที่เราชอบเปิดไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก แต่เปิดต่อเนื่องไปเลยก็ได้ครับ สัก 200ชม. ก็ใช้ได้แล้วครับ
              ปล. losses [Flac] หาโหลดตามเว็บบิทได้ครับ

Comment

Originally posted by zixe123
                แล้วไม่ทราบว่า มันมี ไฟล์ให้โหลดมั้ย ครับ แบบว่า ผมเคยเจอในเวป รู้สึกของจะหมดแล้วอ่ะครับ แต่ถ้าไม่หมด ราคาช่าง สูงไปหน่อยอ่ะครับ
                อ่า ผมก็เคยเห็นมีคนทำมาแจกหน่ะครับ จริงๆ ถ้าต้องการลองหาจากใน Google ดู คิดว่าน่าจะมีคน Rip ออกมาแจกนะครับ แต่จริงๆการเปิดจาก MP3 นั้น คนที่ Rip ต้องมีการทดเสียงจากโปรแกรมช่วยเช่น Adobe Audition ก่อนด้วยครับ ถ้าไม่มีการทดเสียงบางช่วงไป ผมแนะนำว่าให้หา ISO Image ที่มาจากแผ่นต้นฉบับใช้งานจะดีกว่าหน่ะ

Comment

http://www.lannaphotoclub.com/downloads/burn.zip

Comment

ขอบคุณมากๆ น่ะครับ ทุกๆ คน ผมได้มาแล้ว ครับ
                    Burn แค่ 2.30 ชม. เห็นผลทันตาครับ
                    จากตอนแรกแข็งๆ ตอนนี้หนุ่มขึ้นมาแล้วครับ
                    MDR-XD200

Comment

Working...
                    X