Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงคู่หน้าสำหรับYHT 292หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงคู่หน้าสำหรับYHT 292หน่อยคับ

แนะนำลำโพงคู่หน้าสำหรับYHT 292หน่อยคับ เอาราคาประมาณ 3,000-4,000บาท คับ แล้วถ้าเปลี่ยนสายลำโพงเสียงจะดีกว่าเดิมหรือป่าวคับ

ทำมัยผมตั้งกระทู้ทีไรไม่มีคนมาตอบเรยอ่า

Comment

มาแว้วววว.....มาช่วยดันให้จ้า

Comment

งบน้อยไปหน่อยครับ ถ้าได้คงต้องมือสองแต่ถ้าเปลี่ยนคู่หน้ามันต้องเปลี่ยน center ด้วยนะเอ่อ ก็ลองหา jamo มือสองดูครับไปด้วยกันได้ดีกับ yamaha เช่นกัน

Comment

แบบเดิมมันไม่ดีตรงไหนหรอครับ อยากได้แบบเสียงไหนเพิ่มเติม

พวก ชุด in the box มันขยับขายลำบากเนื่องจากตัวแอมป์มันกำลังขับน้อย

พอเปลี่ยนคู่หน้า เสียงอาจะดีขึ้นจริงๆ แต่พอดูหนัง เสียงมันก็ไม่สมูธ กับตัวอื่นที่มีอยู่

ต้องขยับไปเปลี่ยนเซ็นเตอร์ด้วย

ถ้าจะเปลี่ยน งบมันจะมากกว่าเดิมอีกพอสมควร ลองคิดๆดูอีกทีนะครับ
          เพราะ เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา ไม่จบ

ถ้ากลั้นใจหาคู่หน้าที่ชอบ ราคาเริ่มที่ 5พันกว่าๆ ไปถึงหมื่น ยืนพิ้นไว้ จะเปลี่ยนอะไรตามๆไปมันก็ง่ายแล้วครับ

ไม่ต้องเอาเงินไป จม สองสามรอบ

1 ความเห็นนะครับ ^^

Comment

Originally posted by funkyphile View Post
            แบบเดิมมันไม่ดีตรงไหนหรอครับ อยากได้แบบเสียงไหนเพิ่มเติม

พวก ชุด in the box มันขยับขายลำบากเนื่องจากตัวแอมป์มันกำลังขับน้อย

พอเปลี่ยนคู่หน้า เสียงอาจะดีขึ้นจริงๆ แต่พอดูหนัง เสียงมันก็ไม่สมูธ กับตัวอื่นที่มีอยู่

ต้องขยับไปเปลี่ยนเซ็นเตอร์ด้วย

ถ้าจะเปลี่ยน งบมันจะมากกว่าเดิมอีกพอสมควร ลองคิดๆดูอีกทีนะครับ
            เพราะ เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา ไม่จบ

ถ้ากลั้นใจหาคู่หน้าที่ชอบ ราคาเริ่มที่ 5พันกว่าๆ ไปถึงหมื่น ยืนพิ้นไว้ จะเปลี่ยนอะไรตามๆไปมันก็ง่ายแล้วครับ

ไม่ต้องเอาเงินไป จม สองสามรอบ

1 ความเห็นนะครับ ^^
            งั้นถ้าผมเอาคู่หน้าตัวใหม่มาฟังเพลงอย่างเดียว พอดูหนังก็กลับมาใช้ตัวเดิม เพราะมันมีOutput2ช่องใช่ปะคับ มันจะดีหรือป่าวคับ แล้วมีตัวไหนแนะนำบ้างอะคับ

Comment

Working...
            X