Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงทีครับ ไม่เกิน 3500 ครับ ยิ่งถูกยิ่งดีครับ**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงทีครับ ไม่เกิน 3500 ครับ ยิ่งถูกยิ่งดีครับ**

ผม เรียนอยู่มหาลัยอยู่ ชอบ เล่นเกมส์ ฟังเพลง ดู หนัง นานๆๆดูทีครับ

อยากได้ลำโพง ดีๆ สักลูก ครับ ตอนนี้ผมใช้ ecan A-500 อยุู่ครับ

มีงบ 3500 ไม่เกินนี้ครับ ถูกยิ่งดีเลย จะได้ไว้ใช้อย่างอื่นอิๆ

**ส่วนตัวชอบเบส นุ่มลึกครับ แบบลูกๆ เสียงใส ครบทุกรส พอจะมีบ้างมั้ยครับ
    **อยากได้ตัวไม่ไม่มีเสียงรบกวนครับ จี เสียงไฟกระชาก เสียงสัญญานโทรศัพท์เข้า เสียงที่ไม่ ต้องการ พอจะมีบ้างมั้ยครับ

ตอนนี้ผมกำลังเล็ง Altec VS4621 ตัวนี้อยุ่ครับ เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

*** ช่วยแนะนำหน่อยนะครับผม ขอบคุณมากครับ
    Last edited by DoG_ToNG; 10 Nov 2010, 21:26:04.

ท่านที่เก่งด้านเสียง หรือเคยสัมผัส มาแล้ว มาเล่าสู่แนะนำกันบ้างนะครับผม

Comment

ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ งบผมพอๆกับจขกท. ไม่ทราบว่าในราคาใกล้เคียงกัน(2000-3500.-) มี5.1ตัวไหนคุ้มกว่า Eacan E-200(5.1) ถ้าผมเน้นดูหนัง+เกมส์(50%) ฟังเพลง(50%) บ้างครับ และร้านไหนที่เซียร์ขายตัวนี้ถูกที่สุดครับ

Comment

ถ้าเป็น 5.1 ก็ CREATIVE. SBS A520 ผมใช้ CREATIVE. SBS A500 แต่เห็นว่าไม่มีแล้วเป็น 520 มาแทน จากที่ใช้ A500 มา ก็ดีนะครับไม่มีปัญหาไร ใช้มา 3 ปีแล้วครับ ยังปกติดีอยู่เลยครับ ส่วนเสียงบอกไม่ถูกครับ ว่า แหลมเป็นไง กลางเป็นไง เบสเป็นไง คือฟังแล้วเสียงดีครับ ราคา A520 ก็ 2440 บาทครับ HWH ราคาอาจลงกว่านี้ นี่ราคาหน้าเวปครับ ไปที่ร้านแล้วถามว่า A520 โปรประจำเดือนเหลือเท่าไหร่หรือว่ามีไรแถมไหมครับ หรือถามอีกที ซาวการ์ดตัวไหนแถมลำโพงบ้างจะได้ทีเดียวจบครับ เอิ้กๆ
        ถ้าเป็น 2.0 ไม่รู้อะครับ ไม่เคยเล่นเลย

Comment

ENZO 600 เบสกระจาย บึ้มๆเลย หรือเพราะโดน X-Fi Music ของผมมันรีดออกมาไม่รู้นะ
          แต่ที่ใช้อยู่ ยังไม่มีเสียงแปลกประหลาดใดๆรบกวนทั้งสิ้น กลาง+แหลม ทำได้ดี 2800 บาท

Comment

ลองไปฟังAltec FX3021 ไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกด้วยคับ

Comment

แอบขำคำว่า " ยิ่งถูกยิ่งดี "

นี่โลด 170 บาท

Comment

เสียดายเงินอย่าเล่นเครื่องเสียง
                เสียดายเสียงอย่าคิดประหยัดเงิน

Comment

เอาออปชั่นขนาดนั้น...เก็บตังเพิ่มดีไหมครับ...ไม่ได้กวนนะครับ...แต่ประสิทธิภาพดีๆมันก็มักมากับราคาที่สูง...

Comment

Originally posted by milestone View Post
                    เสียดายเงินอย่าเล่นเครื่องเสียง
                    เสียดายเสียงอย่าคิดประหยัดเงิน
                    +10.1

Comment

อยากได้ตัวไม่ไม่มีเสียงรบกวนครับ จี เสียงไฟกระชาก เสียงสัญญานโทรศัพท์เข้า เสียงที่ไม่ ต้องการ พอจะมีบ้างมั้ยครับ
                      แนะนำให้ข้ามพวกของถูกเกิน

เสียงสัญญาณโทรศัพท์เข้านี้ดอกไม่ได้มีmagnetic shield

-----------

เรียนมหาลัยนี้อยู่หอหรืออยู่บ้าน ถ้าอยู่หอก็ต้องข้ามๆ พวกซับยิงลงพื้นไปด้วย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                        แอบขำคำว่า " ยิ่งถูกยิ่งดี "

นี่โลด 170 บาท

5++ สนใจครับ

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                          แนะนำให้ข้ามพวกของถูกเกิน

เสียงสัญญาณโทรศัพท์เข้านี้ดอกไม่ได้มีmagnetic shield

-----------

เรียนมหาลัยนี้อยู่หอหรืออยู่บ้าน ถ้าอยู่หอก็ต้องข้ามๆ พวกซับยิงลงพื้นไปด้วย
                          ผมอยู่บ้านเช้าครับ แล้ว ราคาประมาณใหนที่ เค้านิยมเล่นกันครับ

Comment

Originally posted by kayabawasabi View Post
                            เอาออปชั่นขนาดนั้น...เก็บตังเพิ่มดีไหมครับ...ไม่ได้กวนนะครับ...แต่ประสิทธิภาพดีๆมันก็มักมากับราคาที่สูง...
                            ราคามันก็มาตามคุณภาพ เนอะ แต่ ตัวเสียงดีๆๆๆ ใสๆ มัน จะมีบ้างมั้ยครับ ราคา ไม่เกิน 3500 อะครับ

Comment

Originally posted by milestone View Post
                              ถูกใจผมเลยครับ ก็ไม่ได้เสียดายอาราย งบมี เท่านี้ จริงๆๆครับ 3500 ไม่ขาดไม่เกิน อิๆๆ

Comment

Working...
                              X