Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ ASIO4All เปิดพร้อมกันไม่มีเสียงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ ASIO4All เปิดพร้อมกันไม่มีเสียงเหรอครับ

ได้ลองลง ASIO4All เปิดโปรแกรมอื่นขณะเล่นเพลง
    แต่พบปัญหาว่ามันไม่มีเสียงออกอ่ะครับ ออกแต่เพลงที่เล่น
    มันเป็นอย่างนี้ปกติรึป่าวครับ หรือต้องแก้ตรงไหนขอบคุณครับ

Originally posted by Buddykung View Post
    ได้ลองลง ASIO4All เปิดโปรแกรมอื่นขณะเล่นเพลง
    แต่พบปัญหาว่ามันไม่มีเสียงออกอ่ะครับ ออกแต่เพลงที่เล่น
    มันเป็นอย่างนี้ปกติรึป่าวครับ หรือต้องแก้ตรงไหนขอบคุณครับ
    น่าจะปกตินะครับ
    ผมใช้ wasapi ก็เป็นครับ ^^

Comment

ปกติครับ

Comment

ปกติ โคตรๆ

Comment

มันเป็นการบล็อกสัญญาณเสียงให้วิ่งจาก foobar2000 ผ่านASIO4Allแล้วไปออกตรงที่ซาวการ์ดเลยครับ เพื่อให้เสียงเดิมๆแบบไม่ถูกดัดแปลงใดๆ
          ทำให้โปรแกรมอื่นๆไม่สามารถส่งสัญญาณเสียงร่ามทางไปพร้อมกันได้
          อิอิ เข้าใจไหมอ่ะ ผมอ่านแล้วงงเอง อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ
            จะได้ไม่วิตกกังวลเกินไป เปรียบเสมือนความรักเมื่อไม่สมหวัง ก็ไปร่วมทางกันไม่ได้

Comment

ยังไม่เข้าใจเหมือนกัน เวลาใช้ asio : (xx) ผ่าน แล้วปิดไดร์ใช้งานไดร์เวอร์ทั้งหมด เสียงเพลงออก
              แต่เวลาใช้ wasapi ต้องเปิด driver speaker ไว้ ไม่งั้นเสียงไม่ออก
              และก็ wasapi ตั้ง wasapi : s/pdif interface (xxx) เสียงไม่ออกแฮะเพลงไม่เล่นเลย
              ถ้าตั้ง wasapi : speaker (xxx) มันจังออก งงวุ่ยฮุ่ย
              Last edited by lplline; 11 Nov 2010, 00:44:39.

Comment

อ้าวว...งานเข้าผมซะแล้วเมื่อกี้ลองเช็คดู เสียงมันออกนอกจากโปรแกรมfoobar

ต้องแก้ไขตรงไหนคับ

Comment

โอเป็นแบบนี่นี่เอง ปกติ...อิอิ...

Comment

คุยอะไรกันอะ

Comment

Originally posted by 1623 View Post
                      คุยอะไรกันอะ
                      ให้เราไปสอนที่บ้านน้าส์..

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                        ให้เราไปสอนที่บ้านน้าส์..
                        รู้จักกันเหรอฮะ

Comment

ปกติมั้งครับ

ก็ดีนะผมว่า เสียงมันจะได้โฟกัสไปออกที่ใดที่หนึ่งเลย

Comment

Working...
                          X