Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง Leona G9-Excite และ Microlab H500 เล่น Vst+อัดเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง Leona G9-Excite และ Microlab H500 เล่น Vst+อัดเพลง

คือผมเป็นคนนึง ที่เล่น Vst Instruments กับคอม
    แล้วก็อยากจะทำ อัดเพลงด้วยครับ
    ผมเล่นเปียโน
    ตอนนี้มี Soundcard M-audio Audiophile 2496 แล้ว
    ขาดแต่ลำโพงครับผม อยากจะได้ลำโพง 5.1 ที่เสียงดี ๆ
    มีงบอยู่ที่ประมาณ 10000 นึงครับ

จริง ๆ ตอนแรก ก็ว่าจะซื้อลำโพง M-audio Lx4 5.1 (ชุด2.1 + Expanded 5.1)
    เพราะได้ยินมาว่า เสียงดีมาก ๆ คุณภาพระดับ Stereo
    แต่ ตอนนี้เค้าไม่ผลิตแล้วครับ + หาซื้อในประเทศไทยยากมาก ๆ
    และแพง -*- เสียดายมากครับ

ก็เลยมาเจอเจ้า 2 ตัวนี้ นี่แหละ
    ราคามือ 1 มันพอ ๆ กันครับ แต่ Microlab ถูกกว่านิดหน่อย
    แต่ผม อยู่ หาดใหญ่ จึงไม่สามารถ ไปลองเสียงพวกนี้ได้
    ที่หาดใหญ่ ลำโพง 5.1 หายากมาก ๆ ครับ เจอก็แต่ของ Creative
    ขอความกรุณา ท่านผู้รู้ ช่วยเปรียบเทียบ และ แนะนำ ด้วยครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

H-500 เสียงดีนะสมราคา อีกตัวไม่รู้ไม่เคยฟัง แหะๆ

Comment

เท่าที่อ่านมาเคาบอกว่า G9 ชนะอะครับ แต่ไม่เคยลองฟังเหมือนกัน

Comment

h-500เลยของดีกว่าเเน่นอน ไปหาอ่านรีวิวได้ อีกอย่างh-500หาซื้อง่ายกว่ามือ1ด้วย g9คงต้องหามือ2 ผมฟังเพลงตัวh-500เสียงที่ได้ให้รายละเอียดได้ดี

Comment

รีวิวเมืองนอก h-500 http://ixbtlabs.com/articles2/multim...oundup-51.html

Comment

G9 ถ้าเป็นตัว Excite ซับ 10 นิ้วนะครับ กิน H-500 แน่นอน

แต่ถ้าเป็น G9 ตัวเก่าเป็น 8 นิ้วก็คงพอๆกัน

Comment

ขนาดดอก มันวัด คุณภาพเสียงได้ หรือ ?

Comment

Leona G9-Excite แต่ก่อนที่ห้องไฮไฟแย่งกันซื้อแทบหัวแตก...แต่ก่อนคนหาเยอะมากตอนนั้น...เขาว่าดีแต่ไม่ทราบเหมือนกันเพราะ 2 ตัวนี้ไม่เคยฟังเลยแต่เคยเห็นเขาถามหากัน...

Comment

H-500 ล๊อตที่นำเข้าช่วงปลายปีที่แล้ว
                  กับล๊อตที่นำเข้าช่วงหลังจากเดือนเมษา 53 นี้
                  โทนเสียงและคุณภาพวงจรครอสโอเวอร์ค่อนข้างต่างกัน
                  ไม่รู้ทำไม จากที่เคยฟังของจากทั้ง 2 ล๊อตนี้รู้สึกว่า
                  ล๊อตหลังๆ เสียงมันออกแนวทึมๆ กว่าเดิมไปสักนิด
                  ส่วนตัวซับ ความถี่เสียงย่านที่สูงกว่าหลุดมาเยอะไปหน่อย

ไม่ต้องเชื่อ คิดซะว่าเป็นแค่ประโยคบอกเล่า ^^

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

ทำเพลงทำไมไม่ใช้พวก pro1 ล่ะครับ

Comment

Working...
                      X