Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Senikame View Post
    มาถึง pan tip แล้วนะครับ มองไปทางไหนก็ตื่นตาไปหมด >_<
    เอ๋กำลังเดินอยู่เหรอครับ พิมผ่านมือถือเหรอครับนั่น ฮาๆ
    พยายามเข้านะครับ ประสพการ! เพิ่มขึ้นแน่นอน
    Originally posted by sompopwong View Post
    ช่วยดันจ้า#2204
    ขอบคุณครับผม

Comment

• มาเก็บข้อมูลครับ ดันๆอย่าให้ตก

Comment

• Originally posted by runshana View Post

อะไรออกมาใหม่หรอครับผม

ออ AMD E-350 นะครับ

Comment

• *0*กระทู้ดีมีสาระค้องดัน อย่าให้ตก(รอบดึก)

Comment

• ช่วยดันจ้า#2210

Comment

• Originally posted by indyssss View Post
              ออ AMD E-350 นะครับ
              ออ ตัวใหม่ผมก็ยังไม่ได้อ่านเลย ผมก็ไม่ทราบเช่นกันครับ
              ไม่ทราบด้วยซ้ำว่ามีตัวใหม่ = =' ขออภัยด้วยนะครับ
              Originally posted by abeachboy View Post
              *0*กระทู้ดีมีสาระค้องดัน อย่าให้ตก(รอบดึก)
              ขอบคุณมากๆคร้าบ
              Originally posted by sompopwong View Post
              ช่วยดันจ้า#2210
              ขอบคุณมากๆคร้าบ

Comment

• ช่วยดันจ้า#2212

Comment

• รบกวนจัดสเปกคอม ใช้งานOffice ทั่วไป มีเขียนแบบบ้าง(Autocad,Solid work) งบประมาณ15000-20000 บาทอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by nattyy View Post
                    รบกวนจัดสเปกคอม ใช้งานOffice ทั่วไป มีเขียนแบบบ้าง(Autocad,Solid work) งบประมาณ15000-20000 บาทอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ยินดีครับ ถ้างาน Autocad , Solidwork ด้วย เน้นหัวและเร็วไว้ก่อน ตามนี้ครับ
                    Core i7 2600 (1155) 9520
                    GIGABYTE GA-H67M-D2-B3 2990
                    HIS HD6670 1GB D5 3100
                    WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1280
                    G.SKILL DDR3 4XL/1333 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1600
                    Gview 1500
                    รวม 19990 บาท
                    ครบทุกประเด็นที่ท่านต้องการ ราคาพอเพัียงกับงบ แรงเหลือหลายครับ
                    หรือถ้าเพิ่มเงินได้ อาจเปลี่ยน PSU เป็น Raidmax หรือ NOX 530w 1450 บาท และ Case สวยๆตามชอบ 1250 ราคาจะเพิ่มอีก 1200 บาทครับ
                    ถ้าอยากลดงบมากกว่านี้ก็เอา I5 2500 ราคาจะลดเหลือ 17120 บาทครับ ถ้าอยากลดมากกว่านี้บอกได้เลยนะครับ หรือจะเน้นเกมส์เพิ่มก็ถามได้ครับ ^^

EDIT.ลืมเพิ่มDVD 22x LGไปอีก 650บาทครับ ขออภัยจริงๆครับ

Edit2. เพิ่มเติม
                    ออ รวมจอด้วยเหรอครับ งั้นเอาตามนี้เลยนะครับ
                    จอACER AOC LG SAMSUNG 4ยี่ห้อนี้ ภาพสวย เป็นLED มาตรฐาน ที่ราคาปานกลางคุณภาพดีครับ ถ้าเอามาทำSolidWork เอาสัก 20นิ้วก็น่าจะokแล้วครับ 3500-3700 บาท
                    เมาส์ +คีบอร์ดMDTech ลำโพงSterno/Oker ใช้ปานกลาง400 บาทตีไป 4000 บาทก่อนครับ
                    Phenom II X4 840 3.2 3390
                    ASROCK 880GHX/USB3 2250 ถ้าไม่มี ASROCK 880GM-LE 1950
                    HIS HD6670 1GB D5 3100
                    WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1280
                    KINGSTON 2/1333 DDR3 750*2 =1500
                    Gview 1500
                    DVD 22x LG 650
                    Sink CM TX3 500
                    รวม 14170 บาท
                    ตามนี้ ไหวมั้ยครับ ใช้ของ AMD เร็วแรงและครบเครื่องครับ ได้ความไว 3.2GHz ด้วย
                    ถ้าหากไม่ชอบ ก็คงต้องเพิ่มงบไปอีก 3000-4000 บาทครับผม
                    สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มได้นะครับ
                    ช่วยดันจ้า#2212
                    ขอบคุณครับ
                    Last edited by runshana; 20 Jun 2011, 10:43:11.

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับ AMD PHENOMIIx4 970 3.5 GhzกับPHENOMIIx6 1055T 2.8Ghzตัวไหนแรงกว่าครับ(ใช้หลายโปรแกรม)แล้วตัวไหนเร็วกว่าครับเพราะ?ครับ PHENOMIIx4 840 3.2Ghzตัวนี้ผมเห็นจัดให้หลายๆท่านต่างกับ2ตัวแรกเยอะมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                        รบกวนถามหน่อยครับ AMD PHENOMIIx4 970 3.5 GhzกับPHENOMIIx6 1055T 2.8Ghzตัวไหนแรงกว่าครับ(ใช้หลายโปรแกรม)แล้วตัวไหนเร็วกว่าครับเพราะ?ครับ PHENOMIIx4 840 3.2Ghzตัวนี้ผมเห็นจัดให้หลายๆท่านต่างกับ2ตัวแรกเยอะมั้ยครับ ขอบคุณครับ
                        ที่นิยมจัด x4 840 เพราะมันเป็น X4 ราคาประหยัดครับ ไม่มี L3 พูดง่ายๆว่ามันคือ AthlonII ที่โดนอัพเกรดขึ้นมาแหละครับ
                        ใช้หลายโปรแกรมแบบไหนครับ
                        ถ้าแบบ เขียนเวป เปิดเน็ต เล่นเกมส์ เอาแค่ X4 840 ก็พอครับ การใช้ L3 ไม่ได้จำเป็นมากนัก
                        ถ้าหากนำมาเรนเดอร์เล่นเกมส์ไฟล์หนักๆ บ่อยๆ แปลงไฟล์ หรือ เปิดเกมส์หลายหน้าจอสัก12จอ++ ก็เอา X6 ไปเลยครับ
                        ส่วน X4 970 สำหรับผม มันก็มีส่วนของClock ไวมาหน่อยกับมีL3 ครับ ถ้าถามว่าดีกว่า840 เยอะมั้ย เยอะครับ... แต่เงินที่จ่ายไปไม่คุ้มกับการจ่ายนักครับ
                        ถ้าจะเอา x4 970 ข้ามไป x6 1090T เลยดีกว่า เพิ่มอีก1000 บาทเอง หรือจะx6 ปกติก็ได้ครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ที่นิยมจัด x4 840 เพราะมันเป็น X4 ราคาประหยัดครับ ไม่มี L3 พูดง่ายๆว่ามันคือ AthlonII ที่โดนอัพเกรดขึ้นมาแหละครับ
                          ใช้หลายโปรแกรมแบบไหนครับ
                          ถ้าแบบ เขียนเวป เปิดเน็ต เล่นเกมส์ เอาแค่ X4 840 ก็พอครับ การใช้ L3 ไม่ได้จำเป็นมากนัก
                          ถ้าหากนำมาเรนเดอร์เล่นเกมส์ไฟล์หนักๆ บ่อยๆ แปลงไฟล์ หรือ เปิดเกมส์หลายหน้าจอสัก12จอ++ ก็เอา X6 ไปเลยครับ
                          ส่วน X4 970 สำหรับผม มันก็มีส่วนของClock ไวมาหน่อยกับมีL3 ครับ ถ้าถามว่าดีกว่า840 เยอะมั้ย เยอะครับ... แต่เงินที่จ่ายไปไม่คุ้มกับการจ่ายนักครับ
                          ถ้าจะเอา x4 970 ข้ามไป x6 1090T เลยดีกว่า เพิ่มอีก1000 บาทเอง หรือจะx6 ปกติก็ได้ครับผม
                          เข้าใจแล้วครับประมานแรงแค่พอใช้(พอเพียง)จ่ายแพงกว่าทำไมไม่ได้อย่างเต็มที่ยังงี้ป่าวครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                            เข้าใจแล้วครับประมานแรงแค่พอใช้(พอเพียง)จ่ายแพงกว่าทำไมไม่ได้อย่างเต็มที่ยังงี้ป่าวครับ
                            ใช่ครับ
                            ยกเว้นแค่ว่า เราไม่OC แล้วใช้งานโปรแกรม นั้นๆแรงโหดๆจริงๆก็ค่อยเอาครับ แต่มันแพงกว่า(มากๆเลย ตั้ง2200) หัวก็ดันเท่ากัน ประมาณนั้นแหละครับ

Comment

• สวัสดีครับผม ผม thanakol2n นะครับ เปลี่ยนไอดี

เอ๊อพี่ จขกท เเนะนำ การ์ดจอ ถูกๆเเรงๆหน่อย นะ งบประมาณ 3000

เล่น need for speed ภาค ใหม่ ตุก อยุ่ ไม่ไหว

เอ๊อ เเล้ว ออนบอร์ด 880GM-LE มัน อะไรหรอ

Comment

• Originally posted by Me`z View Post
                                สวัสดีครับผม ผม thanakol2n นะครับ เปลี่ยนไอดี

เอ๊อพี่ จขกท เเนะนำ การ์ดจอ ถูกๆเเรงๆหน่อย นะ งบประมาณ 3000

เล่น need for speed ภาค ใหม่ ตุก อยุ่ ไม่ไหว

เอ๊อ เเล้ว ออนบอร์ด 880GM-LE มัน อะไรหรอ
                                ออนบอร์ด 880GM-LE เป็น 4270 ครับ เล่นเกมส์Online สบาย เล่นเกมส์ออฟไลน์ก็เหนื่อยแน่นอนครับ

การ์ดจอถูกๆแรงๆ มีแต่เกินงบ แต่แรงยาวไปเลย 6670 His DDR5 1GB ราคา 3100 บาทครับ
                                ต่ำกว่านั้นก็ HIS 5670 HIS DDR5 1GB 2790 บาทครับม
                                2ตัวนี้นั้นเอง

PSU เป็นวัตไม่แท้ 520W+ ก็ok แล้วครับ

ปล.แล้วใช้งานด้านอื่นเป็นไงบ้างครับ ทำงานเป็นไงมั่งครับนั่น ไม่เจอกันพักนึงเลย

Comment

Working...
                                X