Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมชักจะไม่ค่อยดีแล้วสงสัยต้องเปลี่ยนแล้วม้างงานนี้ซื้อมาตั้งแต่ก่อนสึนามิน่าเกินคุ้มแล้ว ใช้โน๊ตบุ๊คไปพลางๆรอเข้าที่ประชุมขออนุมัติงบจากท่าน ผบทบ.สงสัยจะไม่ผ่าน555+

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
      คือคิดว่าไม่ได้จะเปิดหน้าร้านครับ แต่จะขายผ่านเว็บนี้ล่ะ คงต้องใช้เวลาสักพัก

กว่าที่สินค้าของเราจะเป็นที่รู้จัก และยอมรับครับ

และท่านที่อยู่ในจ. ใกล้เคียงอาจจะมารับของเองกับมือแบบนี้อ่ะครับ

เพราะในอุบลเนี่ยคนเล่นคอมก็มีค่อนข้างเยอะเหมือนกัน ^^
      โอแจ่มเลยครับ งั้นก็ลุยไปอย่าให้เสียครับท่าน ขอให้พยายามต่อไป ก็พอ
      พูดถึงคนเก่งคอม
      เมื่อวันก่อนๆเจอรุ่นน้องเก่งเรื่องCPUมากๆมาพรีเซ้นในห้องเรียน(เผอิญไปนั่งฟังด้วย) Intel บอก AMD ล้าสมัยไม่มีการ์ดจอออนCPU ไม่เหมือน Intel
      ผมก็เลยพยักหน้ารับฟังไป อิอิ
      เชื่อจ๊ะ เชื่อเชื่อ

Originally posted by win22222 View Post
      ลุยโลดๆๆๆ การบ้านส่งพรุ้งนี้ ยังไม่ทำดูอนิเมะ ฮ่าๆๆๆ T.T คนอะไรนี้ตรู
      = =''
      เอาน่าผมก็เป็น เอิ้ก

Originally posted by ++First++ View Post
      รบกวนช่วยดู Spec ให้ทีครับว่า ok รึยัง

เน้นเล่นเกมออนไลน์อย่างเดียว งบ 7,000.-

AMD ATHLON II X3 445...............2150.-
      ASROCK 880GMH-U3-S3............2390.-
      KINGSTON 2GB 1333MHz x2......840.-
      WD 5000 AAKX 500GB...............1280.-
      DVD-RW.....................................มีแล้ว
      PSU ติดเคสบ้านๆ 500w...................มีแล้ว
      Case...........................................มีแล้ว

รวม..............................................6660.-

ขอบคุณมากครับผม
      โอเคแล้วครับ ผมชอบมาเซ็ตนี้ จัดไปเลยครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
      เหลือ ๆ ครับ น่าจะลงตัวแล้ว

รอท่านชนะอีกทีล่ะกันครับ

ผมไม่สันทัดเรื่องจัดสเป็คเท่าไหร่
      แหม คุณมาร์กไม่สันทัดแน่เรอะ อิอิ

Originally posted by McBoyz View Post
      ขอสอบถาม ความต่าง ของ CPU::AMD A8-3850 2.9 4390.- กับ CPU X3 445 2150- + การ์ดจอ HIS HD 6670 3000- ทีครับ
      กำลังง่วนกับการทำร้านคอม อันไหนแรง ประหยัดไฟ น่าเล่นกว่ากัน ในราคาส่วนต่าง 700 กว่าบาท
      แล้ว A8 พอจะหาของได้หรือไม่ครับ เพราะเห็นว่าหายากพอควร ส่วนตัวคิดว่า x3+6670 คงแรงกว่าแหละนะ แต่ด้วยต้องการประหยัดงบให้ได้เท่าที่พอจะประหยัดได้ เลยอยากขอคำแนะนำ
      ว่า ชิพการ์ดจอ HD 6550D ติดกับ A8 มันเล่นเกมส์ได้ประมาณไหน พวกออนไลน์คงไม่ห่วงเท่าไหร่ แต่ออฟไลน์นี่สิ
      ขอบคุณครับ
      ก็ ถ้าเอาแรงคุ้มครั้งเดียวก็เอา X3+6670 ครับ แรงกว่าแนนอน ตามที่ท่านเข้าใจ
      ส่วน A8 นั้น CPU เองก็เบากว่า การ์ดจอก็เบากว่าครับ
      แต่ส่วนตัวผมว่าผมชอบนะ A8 นะ มันลงตัวดี
      6550D เล่นCrysis ได้ครับผมสบายๆเลยด้วย ปรับกลาง จอ 1366x768 นะ
      ถ้าอยากประหยัดจริงๆลองมองตัวนี้ครับ
      Llano A6-3500 3190
      6530D เล่นเกมส์ได้แจ่มแล้วครับ ประหยัดไฟด้วย เพียง 65W เท่านั้นเอง
      ข้อเสียคือบูทระบบช้าไปหน่อยครับผม เพราะClockมันนอย แค่ 2.1Ghz ครับผม แต่ทำงานอย่างอื่นปกติดี

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
        คอมผมชักจะไม่ค่อยดีแล้วสงสัยต้องเปลี่ยนแล้วม้างงานนี้ซื้อมาตั้งแต่ก่อนสึนามิน่าเกินคุ้มแล้ว ใช้โน๊ตบุ๊คไปพลางๆรอเข้าที่ประชุมขออนุมัติงบจากท่าน ผบทบ.สงสัยจะไม่ผ่าน555+
        โอ้ว = =''
        คุณบ่าวต้องลอง เก็บเล็กหมกเม็ดทีละน้อยแล้วครับ อิอิ เดี๋ยวจะกลายเป็นแผนการครองโลกขนาดใหญ่ ฮา

Comment

• ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• มี 2 คำถามครับ
            1. งบ 50000 ณ เวลานี้ เสปค เป็นไงบ้างครับ (แบบรวมจอ ไม่รวมจอเลยนะ อิอิ)
            2. วางแผนว่าจะซื้อ 590/6990 ตอนปีใหม่ + จอ LED Full HD อีก 2 จอ ไว้ต่อ eyefinity/3d vision surround ถึงตอนนั้นจะมีอะไรออกมาแรงกว่า 590/6990 ไหมครับ ^^

Comment

• ซื้อมาแล้วนะครับ ต้องขอขอบคุณมากนะครับ คุณชนะ

แต่มีปัญหาซะแล้วอะครับ น่าจะเกิดจาก การ์ดจอ รุ่น ATI Radeon HD 5670

คือผมปรับ Display 1440 by 900 pixels แล้วเข้าเล่นเกมส์ Dota เล่นได้ปกติครับแรกๆ

ตอพอ พับ จอ แล้วเข้าใหม่ เกิดอาการแบบนี้ครับ แล้ว Display ปรับเองอัตโนมัติ

ต้องทำอย่างไรครับ

Edit : ผมปรับ Display 1280by 768 pixels ก็อาหารเหมือนกันครับ

แต่ถ้าปรับปกติคือ Display 1024by 768 pixels จะไม่เป็นครับ แสดงว่าผิดปกติใช่ไหมครับ
              Attached Files
              Last edited by Mercuriuz; 18 Sep 2011, 10:33:53.

Comment

• Ok krab ,

ผมลองปรับแต่ง Display ในเกมส์ให้เท่ากับ จอแล้ว

ปรากฏว่าใช้ได้ปกติแล้วครับ แสดงว่าต้องปรับในเกมส์ให้เท่ากับ Display ใช่ไหมครับ

หรือผมต้องทำปรับแต่งอย่างไรให้เหมาะสมครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  โอแจ่มเลยครับ งั้นก็ลุยไปอย่าให้เสียครับท่าน ขอให้พยายามต่อไป ก็พอ
                  พูดถึงคนเก่งคอม
                  เมื่อวันก่อนๆเจอรุ่นน้องเก่งเรื่องCPUมากๆมาพรีเซ้นในห้องเรียน(เผอิญไปนั่งฟังด้วย) Intel บอก AMD ล้าสมัยไม่มีการ์ดจอออนCPU ไม่เหมือน Intel
                  ผมก็เลยพยักหน้ารับฟังไป อิอิ
                  เชื่อจ๊ะ เชื่อเชื่อ

แหม คุณมาร์กไม่สันทัดแน่เรอะ อิอิ
                  ก็เค้าเก่งจริงนิครับ บางทีเราเงียบเอาไว้แหละดีที่สุดแล้ว

ปากมากไปก็หาว่าเราอวดเก่งทั้งที่จริงมันไม่ใช่แบบนั้น

เพียงแค่เราอยากให้รู้ข้อมูลที่ถูกต้องก็มาว่าเราเสีย ๆ หาย ๆ

กับคนแบบนี้ผมไม่คุยด้วยเลย อิอิ กำ

ถ้าจัดให้แล้วมันจะเป็นแบบที่เคยจัดไปอ่ะครับ จัดเล่น ๆ ล่อไป 3 แสน กำ ^^

Comment

• ท่านชนะนี้ผมคิดโปรโมชั่นคร่าว ๆ เอาไว้น่ะครับ ช่วยดูหน่อยว่ามันจะเวิร์คมั้ย

ใช้แค่ดึงดูดลูกค้าน่ะครับ ยังไม่เอากำไร เอาแค่ไม่ขาดทุนก็พอ

Promotion ฉลองเปิดร้านใหม่

1. Promotion ในตอนแรกใช้ดึงดูดลูกค้า เพราะเราเป็นผู้ขายหน้าใหม่ ยังไม่เป็นที่รู้จัก

1.1 ในการขายกำหนด โปรโมชั่นคือ

- ลูกค้า 10 ท่านแรก รับส่วนลดทันที 10% พร้อมจัดส่งลงทะเบียนฟรี ไม่ว่าจะสั่งกี่เส้นก็ตาม [ถ้าราคาขาย 600 บาท ค่าส่ง 30 บาท ส่วนลด 60 บาท + ค่าส่ง 30 = 90 บาท]

-ลูกค้า ท่านที่ 11- 20 จัดส่งลงทะเบียนฟรี [ ค่าส่ง 30 บาท ฟรี ]

-หากลูกค้าท่านใดสั่งของไปแล้ว นำไปใช้แต่ไม่ถูกใจ สามารถส่งกลับมาที่ผม และรอรับเส้นใหม่ได้เลย [ลูกค้าต้องเก็บใบเสร็จ/สลิปการโอนเงิน และชื้นส่วนของบรรจุภัณฑ์เอาไว้

มิฉะนั้นจะไม่สามารถนำมาเปลี่ยนได้ และผมจะส่งเส้นใหม่ไปให้ท่านหลังจากที่ผมได้รับสินค้าที่ท่านส่งกลับมาและจัดทำเส้นใหม่ให้ท่านโดยเรียงตามคิวใหม่น่ะครับ ตรงนี้อาจใช้เวลานานหน่อย

และลูกค้าต้องเสียค่าส่ง - ไปกลับเองนะครับ และต้องไม่เกินระยะเวลา 5 วัน หลังจากได้รับของนะครับ

ลูกค้า 1 ท่าน สามารถใช้สิทธิ์นี้เพียง 1 ครั้ง ต่อการซื้อสิ้นค้า 1 ครั้ง ขอบคุณครับ Promotion นี้หมดเขต สิ้นเดือน ....]

คิดว่ามันเข้าท่ามั้ยครับ ผมคิดว่าถ้าผมไม่มีโปรโมชั่นอะไรเลย

ลูกค้าคงไม่มีแน่นอนเลย อิอิ กำ

Comment

• Originally posted by DeadKnight View Post
                      มี 2 คำถามครับ
                      1. งบ 50000 ณ เวลานี้ เสปค เป็นไงบ้างครับ (แบบรวมจอ ไม่รวมจอเลยนะ อิอิ)
                      2. วางแผนว่าจะซื้อ 590/6990 ตอนปีใหม่ + จอ LED Full HD อีก 2 จอ ไว้ต่อ eyefinity/3d vision surround ถึงตอนนั้นจะมีอะไรออกมาแรงกว่า 590/6990 ไหมครับ ^^
                      ตอบ2ก่อนเลยนะครับผม
                      590+6990 จนสิ้นปี ยังไง ก็ไม่น่าจะทำการ์ดจอที่แรงกว่านี้ออกมาครับ
                      แต่ อาจจะมี พวก 680 หรือ 7970 ออกมาแทน(นามสมมุติ) ซึ่งแรงเกือบจะเทียบเท่า 6990 และ 590 แต่เป็นแบบ การ์ดชิพเดี่ยวครับ
                      คาดว่า พวก 690 หรือ 7990 จะออกมาประมาณ กลางปีครับ ดั่งเช่น ปีนี้ (คงต้องรออีก 6-9เดือน)
                      สรุปง่ายๆ ถ้าจะซื้อต้นปี ก็เอาการ์ดกลางๆรอการ์ดจอใหม่เลยที่เป็น Single เพราะเดาว่านอกจากจประหยัดไฟกว่า ยังจะแรงเกือบเท่าๆกันด้วยกับการ์ดชิพคู่รุ่นเก่า (อันจะเห็นได้จาก 5970ที่สุดท้ายก็แรงกว่า580แค่5เปอเซน แต่ซดไฟซะเป็นกระบุง) แต่ถ้าจะซื้อตอนนี้ ก็เอาการ์ดจอตามนั้นเลยครับแรงไปเลยทีเดียวกว่าจะเบาลง ก็รอไปอีก2ปีกว่า-3ปีแน่นอน (เชิงเกมส์ออกใหม่)
                      ต่อไปคอมงบ 50000 นะครับแบบไม่รวมจอ
                      CORE i5 2500K LGA1155 3.30 GHz L3 6MB Unlock For Overclock 6750
                      GIGABYTE Z68XP-UD3R LGA1155 Z68 DDR3 CF/SLI/Virtu SATA3 USB3 1394 5470
                      ASUS GTX590 3GB GDDR5 384BITx2 612MHz/3420MHz 1024 core 25000
                      OCZ AGILITY 3 SSD 60 GB SATA III (read up to 525/s,write up to 475/s) 3790 (HDDหลัก)
                      WD 10 EALX 1 TB SATA III,32MB NCQ BLUE 3-Y 1890 (เก็บข้อมูล)
                      G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) 2700
                      LG 24X SATA-Interface 590
                      ZalmanZ9 1900
                      Zalman CNPS10X Performa 1390
                      รวม 49480 บาท
                      แรงได้ตามนี้เลยครับ ที่จัดแบบนี้มาให้ ไม่ได้ I7 เพื่อเติมเต็มความแรงเต็มรูปแบบ และยัด SSD เข้าไปครับ(เล่นเกมส์เร็วแรงข้อมูลไวสุดๆ) ถ้าจะเอาI7 ก็ตัด SSD ออกและลดเมนบอร์ดลงไม่เอา Virtu ที่ติดเมนบอร์ดมาครับ (แต่ผมชอบเทคโนโลยีVirtuนะ มันทำให้ใช้งานได้หลากหลายดีจริงๆ) เซ็ทนี้ OC ดีๆไปที่ 4.8-5.0GHz เลยครับ คุ้มๆแน่นอน หรือ http://www.asrock.com/mb/overview.as...Specifications
                      ตัวนี้ Asrock Z68 Fatality LGA1155 Z68 DDR3 CF/SLI/Virtu U3S3 5550 ผมว่ามันหล่อมากๆราคา 5550 บาทแถมใช้ GoldCapหมดด้วย โหดจริงๆครับ

ถ้าจะเอารวมจอ1เครื่อง ก็ตัด SSD ออกไปเลยครับใช้ I5 เช่นเดิมจะได้เงินคืนมา 3790+520 = 4310 บาท เติมอีกนิดหน่อย ได้จอมา1ชุดครับ แนะนำ จอ AOC ครับผมแบบ 23นิ้ว ตุกที่ราคา 4400-4700 บาทครับผม

มีอะไรสงสัยถามเพิ่มเติมได้เลยครับ

Originally posted by McBoyz View Post
                      ขอบคุณมากๆครับ
                      ยินดีครับ

Originally posted by Mercuriuz View Post
                      ซื้อมาแล้วนะครับ ต้องขอขอบคุณมากนะครับ คุณชนะ

แต่มีปัญหาซะแล้วอะครับ น่าจะเกิดจาก การ์ดจอ รุ่น ATI Radeon HD 5670

คือผมปรับ Display 1440 by 900 pixels แล้วเข้าเล่นเกมส์ Dota เล่นได้ปกติครับแรกๆ

ตอพอ พับ จอ แล้วเข้าใหม่ เกิดอาการแบบนี้ครับ แล้ว Display ปรับเองอัตโนมัติ

ต้องทำอย่างไรครับ

Edit : ผมปรับ Display 1280by 768 pixels ก็อาหารเหมือนกันครับ

แต่ถ้าปรับปกติคือ Display 1024by 768 pixels จะไม่เป็นครับ แสดงว่าผิดปกติใช่ไหมครับ
                      Originally posted by Mercuriuz View Post
                      Ok krab ,

ผมลองปรับแต่ง Display ในเกมส์ให้เท่ากับ จอแล้ว

ปรากฏว่าใช้ได้ปกติแล้วครับ แสดงว่าต้องปรับในเกมส์ให้เท่ากับ Display ใช่ไหมครับ

หรือผมต้องทำปรับแต่งอย่างไรให้เหมาะสมครับ
                      มันเกิดมาจากที่ตัวเกมมันก็เก่าแล้วครับ การเล่นจึงเป็นเช่นนั้น นั่นเองครับ
                      การปรับเกมส์ยุคเก่า ก็ต้องมีพิธีเล็กน้อย ครับผม ขออภัยที่ตอบช้านะครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                      ก็เค้าเก่งจริงนิครับ บางทีเราเงียบเอาไว้แหละดีที่สุดแล้ว

ปากมากไปก็หาว่าเราอวดเก่งทั้งที่จริงมันไม่ใช่แบบนั้น

เพียงแค่เราอยากให้รู้ข้อมูลที่ถูกต้องก็มาว่าเราเสีย ๆ หาย ๆ

กับคนแบบนี้ผมไม่คุยด้วยเลย อิอิ กำ

ถ้าจัดให้แล้วมันจะเป็นแบบที่เคยจัดไปอ่ะครับ จัดเล่น ๆ ล่อไป 3 แสน กำ ^^
                      ผมก็ไม่ได้ว่า Intel ไม่ดีหรอก แต่ตีไข่ใส่AMD อย่างเดียวเนี่ย ผมไม่ชอบเลย
                      ผมชอบให้มองเป็นกลางนะ (ส่วนตัวก็ชอบ Intel ที่มันแรงดันได้ไกลไม่กินไฟเยอะ แต่ก็ชอบAMD ที่มันคุ้มใช้งานได้ครบเครื่องจริงๆ)
                      ปัจจุบัน ไม่รุ้เขาลองๆกันหรือยัง ชอบบอกว่า X3 มันอ่อนไป
                      จัดเสป็คเล่นเกมส์ ถ้างบไม่เกิน 15000 บาทจริง X3 นี่แหละ สุดยอด (ฮา เริ่มบ่น)
                      เรื่องจัดSpec นี่ก็เครียดเหมือนกันนะครับ บางทีก็กลัวอีกฝั่งไม่ชอบ ฮาๆ

ท่านชนะนี้ผมคิดโปรโมชั่นคร่าว ๆ เอาไว้น่ะครับ ช่วยดูหน่อยว่ามันจะเวิร์คมั้ย

ใช้แค่ดึงดูดลูกค้าน่ะครับ ยังไม่เอากำไร เอาแค่ไม่ขาดทุนก็พอ

Promotion ฉลองเปิดร้านใหม่

1. Promotion ในตอนแรกใช้ดึงดูดลูกค้า เพราะเราเป็นผู้ขายหน้าใหม่ ยังไม่เป็นที่รู้จัก

1.1 ในการขายกำหนด โปรโมชั่นคือ

- ลูกค้า 10 ท่านแรก รับส่วนลดทันที 10% พร้อมจัดส่งลงทะเบียนฟรี ไม่ว่าจะสั่งกี่เส้นก็ตาม [ถ้าราคาขาย 600 บาท ค่าส่ง 30 บาท ส่วนลด 60 บาท + ค่าส่ง 30 = 90 บาท]

-ลูกค้า ท่านที่ 11- 20 จัดส่งลงทะเบียนฟรี [ ค่าส่ง 30 บาท ฟรี ]

-หากลูกค้าท่านใดสั่งของไปแล้ว นำไปใช้แต่ไม่ถูกใจ สามารถส่งกลับมาที่ผม และรอรับเส้นใหม่ได้เลย [ลูกค้าต้องเก็บใบเสร็จ/สลิปการโอนเงิน และชื้นส่วนของบรรจุภัณฑ์เอาไว้

มิฉะนั้นจะไม่สามารถนำมาเปลี่ยนได้ และผมจะส่งเส้นใหม่ไปให้ท่านหลังจากที่ผมได้รับสินค้าที่ท่านส่งกลับมาและจัดทำเส้นใหม่ให้ท่านโดยเรียงตามคิวใหม่น่ะครับ ตรงนี้อาจใช้เวลานานหน่อย

และลูกค้าต้องเสียค่าส่ง - ไปกลับเองนะครับ และต้องไม่เกินระยะเวลา 5 วัน หลังจากได้รับของนะครับ

ลูกค้า 1 ท่าน สามารถใช้สิทธิ์นี้เพียง 1 ครั้ง ต่อการซื้อสิ้นค้า 1 ครั้ง ขอบคุณครับ Promotion นี้หมดเขต สิ้นเดือน ....]

คิดว่ามันเข้าท่ามั้ยครับ ผมคิดว่าถ้าผมไม่มีโปรโมชั่นอะไรเลย

ลูกค้าคงไม่มีแน่นอนเลย อิอิ กำ
                      ดีครับ โปรโมชั่นดึงดูดดี ไม่ต้องจ่ายเพิ่มจากราคาสินค้า
                      และ การติดต่อส่งของ ทำภาพและหลักฐานดีๆ คิดว่าโอเคเลยครับ เยี่ยมมากๆ
                      เป็นประกันใจที่ฟังแล้วอุ่นใจดีครับ
                      โปรโมชั่นหลังจากนั้นที่ผมแนะนำนะครับ
                      ซื้อ10 แถม1 ครับ ถ้ามองดีๆจะเหมือนลด 10เปอเซ็น แต่ต้องบังคับถึงจะแถมนั่นเอง ทำให้เพิ่มความอยากได้ครับผม
                      แต่ไม่แน่ใจว่าสายเหล่านี้ คนจะซื้อกันทีเป็น10ไหมหน่ะสิครับผม แต่โปรโมชั่นนี้ ทำให้คนอยากซื้อมากขึ้นแน่นอนครับผม

Comment

• ขอบคุณครับ ^^

ซื้อตอนนี้ ก็แรงตอนนี้เลยสินะ

Comment

• Originally posted by DeadKnight View Post
                          ขอบคุณครับ ^^

ซื้อตอนนี้ ก็แรงตอนนี้เลยสินะ
                          แม่นแล้วครับผม
                          ซื้อตอนนี้ แรงตอนนี้
                          รอไปยังไงมันก็มีแรงกว่ามาเรื่อยไม่ได้ซื้อสักทีครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ดีครับ โปรโมชั่นดึงดูดดี ไม่ต้องจ่ายเพิ่มจากราคาสินค้า
                            และ การติดต่อส่งของ ทำภาพและหลักฐานดีๆ คิดว่าโอเคเลยครับ เยี่ยมมากๆ
                            เป็นประกันใจที่ฟังแล้วอุ่นใจดีครับ
                            โปรโมชั่นหลังจากนั้นที่ผมแนะนำนะครับ
                            ซื้อ10 แถม1 ครับ ถ้ามองดีๆจะเหมือนลด 10เปอเซ็น แต่ต้องบังคับถึงจะแถมนั่นเอง ทำให้เพิ่มความอยากได้ครับผม
                            แต่ไม่แน่ใจว่าสายเหล่านี้ คนจะซื้อกันทีเป็น10ไหมหน่ะสิครับผม แต่โปรโมชั่นนี้ ทำให้คนอยากซื้อมากขึ้นแน่นอนครับผม
                            สายพวกนี้จะขายได้ไม่เกิน 4 เส้นต่อลูกค้าหนึ่งท่านครับ

จะแบ่งเป็น 24 Pin 8 Pin CPU 6/8 Pin VGA ประมาณนี้ครับ

ถ้าเป็น 5 เส้น ลด 15% ก็น่าจะได้นะครับว่ามั้ย อิอิ

Comment

• รบกวนอีกแล้ว ครับคุณชนะ

ตามภาพเลยครับ PF usage วิ่ง 1.21 gb

มันเยอะกว่าเครื่องเก่าผมอีกอะครับ ทั้งๆ ที่ Ram 4gb หรืออาจเป็นเพราะ Process ในเครื่องเยอะหรือเปล่า

อยากถามว่า ปกติใช่ไหมครับ และผมสามารถลบ Process อะไรได้บ้างครับ
                              Attached Files

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                                สายพวกนี้จะขายได้ไม่เกิน 4 เส้นต่อลูกค้าหนึ่งท่านครับ

จะแบ่งเป็น 24 Pin 8 Pin CPU 6/8 Pin VGA ประมาณนี้ครับ

ถ้าเป็น 5 เส้น ลด 15% ก็น่าจะได้นะครับว่ามั้ย อิอิ
                                ก็ดีนะครับ ถ้าคิดว่า ท่านนึงขายได้4เส้น อาจจะบังคับ 5เส้น 10เปอเซ็น 8เส้น 15เปอเซน ครับผม
                                อิอิ บังคับตัวเองซื้อนะจ๊ะ ตัวเธอว์ (ฮา)
                                ล้อเล่นครับ
                                เอาตามที่คุณมาร์คว่ามาก็okแล้วครับผม

รบกวนอีกแล้ว ครับคุณชนะ

ตามภาพเลยครับ PF usage วิ่ง 1.21 gb

มันเยอะกว่าเครื่องเก่าผมอีกอะครับ ทั้งๆ ที่ Ram 4gb หรืออาจเป็นเพราะ Process ในเครื่องเยอะหรือเปล่า

อยากถามว่า ปกติใช่ไหมครับ และผมสามารถลบ Process อะไรได้บ้างครับ
                                แรม ที่โดนดึงมาเป็น memory พร้อมใช้ครับผม
                                เป็นปกติของ Window7 อย่าซีเรียสครับ ถือว่าปกติดี มันเมือนดึงมาเป็นเมโมรี่ของระบบ
                                ตัว 64บิท จะกินมากว่า32 ยิ่ง มันมองเห็นว่า เรามีแรมเยอะ ก็ยิ่งดึงมาพร้อมใช้เยอะครับผม สบายใจได้ถือว่าปกติครับ

Comment

Working...
                                X