Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by juisanit View Post
    สนใจ 2 เ็ซทด้านล่างอะครับ สิ่งที่ต้องการ

1. ต้องการมาใช้ทำงานออฟฟิศทั่วไป เน้นเปิดหลายหน้าต่างเยอะๆ ไม่อยากกระตุกหน่วงค้าง (เข้าใจว่าต้องใส่แรมเยอะๆ cpu ไม่เกี่ยว)
    2. เล่นเกมส์ออนไลน์เล็กน้อย เช่น Dota

สิ่งที่อยากทราบ

1. 2 เซทด้านล่างนี่เซทไหนเหมาะกว่ากัน หรือควรปรับลดเพิ่มตรงไหนบ้าง
    2. อยากทราบความแตกต่างระหว่าง PHENOM II X4 กับ CORE i3
    3. ร้านที่ซื้อ กะว่าจะซื้อที่ห้างใกล้บ้านมี 3 เจ้า คือ hardware house JIB banana it ไม่ค่อยสนใจราคามากคิดว่าคงพอๆกัน แต่ต้องการบริการหลังการขายที่ดี อยากทราบว่าเจ้าไหนเวิร์คสุดอะครับ
    4. ถ้าเพิ่ม sound card แนะนำตัวไหนครับ งนประมาณ 1000

ขอบคุณทีช่วยชี้แนะครับทุกท่าน

-------------------------------------------------------------------------------------------

ในงบ15000+-เล็กน้อย Update 01/10/2554
    Set 15K Game AMD
    ราคาTK///Jedi ยกเว้น PSU หาซื้อได้จาก HWH BANANAIT และร้านชั้นนำทั่วไป
    PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3290
    AsRock 880GMH/U3S3 2390
    POWERCOLOR HD 6790 3990
    KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 500*2 =1000
    WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
    LG 22X SATA-Interface 590
    ThermalTakeV3 1200
    Raidmax530w 1450
    รวม 15160 บาท
    Comment : นี่คือความมาตรฐานและพอดี ของ Set 15K ครับ สำหรับฝั่ง AMD ที่มาครบพร้อม USB3 SATA3 ครับผม ความแรงในการเล่น

เกมส์ เพราะใช้DualChannelRam และ 4Core CPU 3.2GHz +6790 ก็จะแรงในแบบสบายๆพร้อม PSU ที่เสถียรและมีคุณภาพครับผม
    -----------------------------------------------------------------
    Set 15K Game Intel
    ราคาJedi ยกเว้น PSU หาซื้อได้จาก HWH BANANAIT และร้านชั้นนำทั่วไป
    CORE i3 2100 LGA1155 3.10 GHz L3 3MB (2Core/4Threads) 3500
    AsRock H67M LGA1155 H67 2*DDR3 SATA3 USB3 HDMI+DVI+VGAmATX 2790 (BananaIT)
    KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 500*2 =1000
    WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
    รวม 15760บาท
    Comment : นี่คือความมาตรฐานและพอดี ของ Set 15K ครับ สำหรับฝั่ง Intel ที่มาครบพร้อม USB3 SATA3 ครับผม ความแรงในการเล่น

เกมส์ถือว่า เท่าเทียมกัน ถ้าชอบค่ายไหนก็เลือกได้เลยครับผม ส่วนเมนบอร์ดอาจจะลดลงก็ได้แต่ต้องตัด USB3 SATA3 ออกครับผม
    ผมแนะนำamdอ่ะครับ ทำงานหลายๆจอเกี่ยวกับแรมและcpuครับ หลายหัวก็ประมวลผลแยกไปเยอะกว่าด้วยครับ แต่ก็ocไปไกลเท่าพวกintel
    ส่วนร้านพี่วิกรครับ ให้เค้าประกอบocส่งมาเลย ฮ่าๆ เรื่องประกันก็ส่งให้พี่วิกรส่งต่อหรือไปเคลมเองก็ได้ พวกhwh jibก็ไปประกันเองได้น่ะครับ
    ก็ไปบริษัทประกันของชิ้นนั้นเองเลย HDDช่วงนี้จาก1250>3000ล่ะน่ะครับ น้ำท่วมโรงงานฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
      กำ ไม่ได้ 555+
      กำ ไหงไม่ได้เนี่ย เง้อลองไป กดกระทู้ที่มี ตอบ พร้อมอ้างอิงแล้วก๊อปโค๊ดมาแก้ไขแทนครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
      ไม่มีไฟครับ แล้วก็ไม่มีขายด้วยครับ เลิกผลิตแล้ว

มี Scythe GOURIKI-III 600w มาแทนครับ ราคาเท่าเดิม
      ตามนั้นครับผม แฮะๆ ผมก็เรียนรวมๆเป็น Scythe หมดเลย

Originally posted by juisanit View Post
      สนใจ 2 เ็ซทด้านล่างอะครับ สิ่งที่ต้องการ

1. ต้องการมาใช้ทำงานออฟฟิศทั่วไป เน้นเปิดหลายหน้าต่างเยอะๆ ไม่อยากกระตุกหน่วงค้าง (เข้าใจว่าต้องใส่แรมเยอะๆ cpu ไม่เกี่ยว)
      2. เล่นเกมส์ออนไลน์เล็กน้อย เช่น Dota

สิ่งที่อยากทราบ

1. 2 เซทด้านล่างนี่เซทไหนเหมาะกว่ากัน หรือควรปรับลดเพิ่มตรงไหนบ้าง
      2. อยากทราบความแตกต่างระหว่าง PHENOM II X4 กับ CORE i3
      3. ร้านที่ซื้อ กะว่าจะซื้อที่ห้างใกล้บ้านมี 3 เจ้า คือ hardware house JIB banana it ไม่ค่อยสนใจราคามากคิดว่าคงพอๆกัน แต่ต้องการบริการหลังการขายที่ดี อยากทราบว่าเจ้าไหนเวิร์คสุดอะครับ
      4. ถ้าเพิ่ม sound card แนะนำตัวไหนครับ งนประมาณ 1000

ขอบคุณทีช่วยชี้แนะครับทุกท่าน

-------------------------------------------------------------------------------------------

ในงบ15000+-เล็กน้อย Update 01/10/2554
      Set 15K Game AMD
      ราคาTK///Jedi ยกเว้น PSU หาซื้อได้จาก HWH BANANAIT และร้านชั้นนำทั่วไป
      PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3290
      AsRock 880GMH/U3S3 2390
      รวม 15160 บาท
      Comment : นี่คือความมาตรฐานและพอดี ของ Set 15K ครับ สำหรับฝั่ง AMD ที่มาครบพร้อม USB3 SATA3 ครับผม ความแรงในการเล่น

เกมส์ เพราะใช้DualChannelRam และ 4Core CPU 3.2GHz +6790 ก็จะแรงในแบบสบายๆพร้อม PSU ที่เสถียรและมีคุณภาพครับผม
      -----------------------------------------------------------------
      Set 15K Game Intel
      ราคาJedi ยกเว้น PSU หาซื้อได้จาก HWH BANANAIT และร้านชั้นนำทั่วไป
      CORE i3 2100 LGA1155 3.10 GHz L3 3MB (2Core/4Threads) 3500
      AsRock H67M LGA1155 H67 2*DDR3 SATA3 USB3 HDMI+DVI+VGAmATX 2790 (BananaIT)
      รวม 15760บาท
      Comment : นี่คือความมาตรฐานและพอดี ของ Set 15K ครับ สำหรับฝั่ง Intel ที่มาครบพร้อม USB3 SATA3 ครับผม ความแรงในการเล่น

เกมส์ถือว่า เท่าเทียมกัน ถ้าชอบค่ายไหนก็เลือกได้เลยครับผม ส่วนเมนบอร์ดอาจจะลดลงก็ได้แต่ต้องตัด USB3 SATA3 ออกครับผม
      ทำงานหลายๆอย่าง งบ15k ตอนนี้ ทั้ง2เซ็ทจัดไม่ไหวแล้วครับ เพราะของราคาขึ้นหมดเลย
      ส่วน X4 กับ I3 ต่างกันตรงไหน ก็เป็นเรื่องของจำนวนคอร์ ที่ต่างกันครับผม x4 มี4คอร์แท้ i3 มี 2คอร์ 4เทรด
      นำมาใช้งานได้คนละแบบต่างกันไปครับ แต่ส่วนตัวยุคนี้ ถ้าจะเล่น Intel แนะนำ I5 2500K ขึ้นไป เหมาะกว่าครับผม
      ถ้างบต่ำกว่า 27000 บาทสำหรับเล่นเกมส์แนะนำ เอา AMD ดีกว่าครับ คุ้มและเล่นได้แรงกว่าแน่นอน
      ส่วนตอนนี้ปัญหา อยู่ที่ ราคาHDD ขึ้นคาดว่าจัดแบบเดิมคงลำบากครับผม
      จากการทำงานคือ
      ทำงานออฟฟิศทั่วไป เน้นเปิดหลายหน้าต่าง(CPUมีส่วนครับผม แรมก็เช่นกัน) จากการทำงานนี้ควรจะมีคอร์ 3คอร์ขึ้นไป แรม4GBพอเพียงแล้ว
      เล่นเกมส์ออนไลน์เล็กน้อย รวมโดต้าอาจไปโดต้า2 หรือ ฮอน ผมแนะนำว่า ถ้าไม่ถึงกับไปออฟไลน์จัดหนักภาพสวยระดับ HD1920x1080 MaxAA
      VGA รุ่นประหยัดไฟตัว TOP ก็พอเพียงแล้วครับ เดี๋ยวจะจัดให้2แบบนะครับ ซึ่งทั้ง2ตัวนี้พอเพียงเหมือนกัน
      แต่ตัวหนึ่งเน้นประหยัดไฟและเย็นกว่า และอีกตัวแรงเกินความจำเป็นไปมากหน่อยกินไฟกว่าครับผม
      ส่วนการ์ดเสียงนั้นผมแนะนำว่า ถ้าจะเอาตัวละพัน สู้ซื้อบอร์ดแพงนิดๆ(พวกTrueHD)ดีกว่าครับ ถ้าจะเอาซาวการ์ดแนะนำตัวละ 3000+ ดีกว่า ของ Asus หรือ Creative ก็ได้ครับ รอเก็บเงินซื้อทีหลังก็ไม่เสียหลายครับผม
      ชุดเน้นประหยัดไฟ
      AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) NEW 3150
      GIGABYTE A75M-UD2H 3450
      WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 2990
      KINGSTON HYPER X 4GB/1600 DDR3 1150
      GviewNEW 1200 หรือ Gview2 1500
      DVD-RW LG 24X SATA2 600
      รวม 12840 บาท
      นี่เลยครับ ตัวนี้ ประหยัดงบ ประหยัดไฟประหยัดเงิน ได้USB3 SATA3 ครบที่ต้องการครับผม เหลือเงินอยากเพิ่มแรมก็เอา 8GB (4gbx2ตัว) ราคา1850บาทแทนก็ได้ครับ

อีกตัวเน้นแรงครบๆ แต่เกินความจำเป็นครับผม และกินไฟกว่า
      PHENOM II X4 955 3.2 BLACK EDITION 3890
      ASROCK 880GMH-U3S3 2390
      GIGABYTE 6670 1G D5 2950
      WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 2990
      KINGSTON HYPER X 4GB/1600 DDR3 1150
      GviewNEW 1200 หรือ Gview2 1500
      DVD-RW LG 24X SATA2 600
      รวม 15470 บาท
      ตามนี้ครับผม

มีอะไรสงสัยถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by win22222 View Post
      ผมแนะนำamdอ่ะครับ ทำงานหลายๆจอเกี่ยวกับแรมและcpuครับ หลายหัวก็ประมวลผลแยกไปเยอะกว่าด้วยครับ แต่ก็ocไปไกลเท่าพวกintel
      ส่วนร้านพี่วิกรครับ ให้เค้าประกอบocส่งมาเลย ฮ่าๆ เรื่องประกันก็ส่งให้พี่วิกรส่งต่อหรือไปเคลมเองก็ได้ พวกhwh jibก็ไปประกันเองได้น่ะครับ
      ก็ไปบริษัทประกันของชิ้นนั้นเองเลย HDDช่วงนี้จาก1250>3000ล่ะน่ะครับ น้ำท่วมโรงงานฮ่าๆ
      ตามนั้นครับผม ขอบคุณที่ช่วยตอบครับคุณวิน อิอิ

Comment

• ตั้งผิดขออภัยครับผม

Comment

• อยากทราบว่าคุณrunshana คิดเห็นยังไงกับPSU ตัวนี้ครับ

Silverstone 500w PFC (80+) ราคา1590 เทียบกับพวก Scythe Icute Tagan

ส่วนตัวถือว่าน่าแนะนำแทนPSU งบพันกลางๆพวก Nox Raidmax ได้

Comment

• Originally posted by St.Siva View Post
            อยากทราบว่าคุณrunshana คิดเห็นยังไงกับPSU ตัวนี้ครับ

Silverstone 500w PFC (80+) ราคา1590 เทียบกับพวก Scythe Icute Tagan

ส่วนตัวถือว่าน่าแนะนำแทนPSU งบพันกลางๆพวก Nox Raidmax ได้
            เป็น PSU ที่ดังตอนช่วงปี2010 ครับผม แต่ผมไม่เคยได้ลองใช้เองเลย เลยไม่ทราบว่าดีไหม แต่ดูจากรีวิวและประสิทธิภาพ ผมถือว่าเวิร์คกำลังดีครับผม น่าแนะนำเหมือนกัน ถ้ามันหาซื้อง่ายเหมือนพวกRaidmax ก็ถือว่าok กว่าครับผม

Comment

• กราบสวัดดีท่านพี่รัชชะที่ัรักและเคารพครับผม
              สวัดดีครับพี่ ไม่ทราบว่าสบายดีไหมครับพี่ ตอนนี้บ้านผมที่ลำลูกกาน้ำท่วม ต้องรกหกระเหินไปอยู่ถึงสระบุรีกว่าเดือน ตีรถมากรุงเทพเกือบทุกวัน ตอนนี้มานอนสมุทรปราการ สถานการณ์น้ำบ้านผม ในหมู่บ้านก็เริ่มดีแล้วครับน้ำในหมู่บ้านยัง 20 ซม.อยู่ เลยลำบากนิดหน่อย น้ำไม่มีใช้เพราะปั้มน้ำจมน้ำ ถนนพหลโยธินเส้นลำลูกกา บ้านผมก็แห้งแล้วครับ อ่าๆ แล้วก็น้ำท่วมที่ผ่านมา ตอนน้ำมาลดเหลือแค่เอว (เมตรนิดๆ) ผมก็ลุยเข้าไปแบกหน้าจอคอมออกมา แล้วก็พวกพาวเวอร์ เมาส์ คียบอร์ด พวกเมนบอร์ดแรมซีพียูไร ผมแบกออกมาก่อนแล้ว เห็นมั้ยพี่ โครตมีความพยายามอะ 555+

ถามสาระทุกสุขดิบเสร็จไปแล้ว หลังจากนี้ก็ขอความรู้จากพี่เช่นเดิมครับ

1. ผมเก็บเงินได้ 1 พันบาท อยากได้เคสสวยๆงามๆ ราคาเบาๆ ขอราคาไม่เกินนี้อะครับพี่ + - ได้นิดหน่อย ผมเอามาใส่เมนบอร์ด Asus P8H61-M LE พาวเวอร์ก็ delux dlp-389a นี้นะครับ อยากได้เคสปล่าวมากกว่า เดียวกลัวตังจะไปเพิ่มตรงพาวเวอร์
              2. ผมมีพาวเวอร์ตัว delux dlp-389a เนี่ยอะครับพี่ เห็นมันมีสายพินการ์ดจอผมอยากถามว่า ไอ้เจ้าตัวนี้มัน 500 w ใส่การ์ดจอได้ถึงตัวไหนครับ
              3. หลักการดูว่าเคสตัวไหนใส่กับเมนบอร์ดเราได้ ดูตรงไหนครับพี่

ปล.ไม่เกินสิ้นปีนี้ ผมจะไปสู้ขอน้องการ์ดจอแล้วครับ

รักและคิดถึงพี่ตลอดมาครับ

ข้างล่าง เป็นภาพ ผมซื้อจริงทำจริง เก็บเงินเองทำเองหมด เดียวการ์ดจอ พาเวอร์ เคส ผมจะมาขอความรู้คำแนะนำจากพี่นะครับ

อันนี้ลองต่อการ์ดจอเบาๆเล่นๆ 555+ (พาวเวอร์วัตถ์แท้นะครับ)

การ์ดจอตัวนี้แหละครับพี่ เจ้าตัวนี้ asus GTS450 หรือปล่าวครับพี่ ผมอยากจะได้มาก ไปขออาจารย์เค้าบอก "ผมขอลองใส่นะครับ" ปรากฎราคาก็ไม่แพง เล่นเกมส์ก็ดี แต่คงมีตัวอื่นที่ดีกว่า 555+

การ์ดยาวเกือบทะลุเมนบอร์ดผมเลยละครับ - -*

สภาพน้ำในบ้านวันแรกที่เข้าไปครับ (ตอนนั้นเอว เน่ามาก)

น้ำขึ้นสูงเกินความคาดคิด ก็ไม่มีไรเสียหายมาก ตู้โชว์ ตู้ใส่หนังสือก็พังไป แย่ที่สุดคือ คอมพังไปตัวนึง ดีเป็นตัวเก่า แต่พ่อผมเอาไว้ทำงาน (เซงมาก ผมไม่ได้ยกขึ้นให้พ่อ พอดีพ่อไม่สบาย)

เครื่องสูบหน้าหมู่บ้านครับ อ่าๆ ช่อง 3 ไปทำข่าว ผู้ว่าปทุม เค้าเลยให้มาอีก 2 ตัวครับ เครื่องใหญ่ๆแบบนี้

สภาพปัจจุบันครับ ลี้ภัยมาอยู่สมุทรปราการ สภาพก็ยุ่งๆแบบนี้ละครับ อยากได้เคสเป้นที่อยู่ซะที

Last edited by Darksis; 5 Dec 2011, 15:07:23.

Comment

Comment

• ผ่านมาดันแบบเหงา ๆ ครับ ....

Comment

• ดัน1 จึ๊ก
                    ให้กำลังใจผู้จัดสเปกต่อไปครับ มีประโยชน์มาก

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                      กราบสวัดดีท่านพี่รัชชะที่ัรักและเคารพครับผม
                      สวัดดีครับพี่ ไม่ทราบว่าสบายดีไหมครับพี่ ตอนนี้บ้านผมที่ลำลูกกาน้ำท่วม ต้องรกหกระเหินไปอยู่ถึงสระบุรีกว่าเดือน ตีรถมากรุงเทพเกือบทุกวัน ตอนนี้มานอนสมุทรปราการ สถานการณ์น้ำบ้านผม ในหมู่บ้านก็เริ่มดีแล้วครับน้ำในหมู่บ้านยัง 20 ซม.อยู่ เลยลำบากนิดหน่อย น้ำไม่มีใช้เพราะปั้มน้ำจมน้ำ ถนนพหลโยธินเส้นลำลูกกา บ้านผมก็แห้งแล้วครับ อ่าๆ แล้วก็น้ำท่วมที่ผ่านมา ตอนน้ำมาลดเหลือแค่เอว (เมตรนิดๆ) ผมก็ลุยเข้าไปแบกหน้าจอคอมออกมา แล้วก็พวกพาวเวอร์ เมาส์ คียบอร์ด พวกเมนบอร์ดแรมซีพียูไร ผมแบกออกมาก่อนแล้ว เห็นมั้ยพี่ โครตมีความพยายามอะ 555+

ถามสาระทุกสุขดิบเสร็จไปแล้ว หลังจากนี้ก็ขอความรู้จากพี่เช่นเดิมครับ

1. ผมเก็บเงินได้ 1 พันบาท อยากได้เคสสวยๆงามๆ ราคาเบาๆ ขอราคาไม่เกินนี้อะครับพี่ + - ได้นิดหน่อย ผมเอามาใส่เมนบอร์ด Asus P8H61-M LE พาวเวอร์ก็ delux dlp-389a นี้นะครับ อยากได้เคสปล่าวมากกว่า เดียวกลัวตังจะไปเพิ่มตรงพาวเวอร์
                      2. ผมมีพาวเวอร์ตัว delux dlp-389a เนี่ยอะครับพี่ เห็นมันมีสายพินการ์ดจอผมอยากถามว่า ไอ้เจ้าตัวนี้มัน 500 w ใส่การ์ดจอได้ถึงตัวไหนครับ
                      3. หลักการดูว่าเคสตัวไหนใส่กับเมนบอร์ดเราได้ ดูตรงไหนครับพี่

ปล.ไม่เกินสิ้นปีนี้ ผมจะไปสู้ขอน้องการ์ดจอแล้วครับ

รักและคิดถึงพี่ตลอดมาครับ

ข้างล่าง เป็นภาพ ผมซื้อจริงทำจริง เก็บเงินเองทำเองหมด เดียวการ์ดจอ พาเวอร์ เคส ผมจะมาขอความรู้คำแนะนำจากพี่นะครับ

อันนี้ลองต่อการ์ดจอเบาๆเล่นๆ 555+ (พาวเวอร์วัตถ์แท้นะครับ)

การ์ดจอตัวนี้แหละครับพี่ เจ้าตัวนี้ asus GTS450 หรือปล่าวครับพี่ ผมอยากจะได้มาก ไปขออาจารย์เค้าบอก "ผมขอลองใส่นะครับ" ปรากฎราคาก็ไม่แพง เล่นเกมส์ก็ดี แต่คงมีตัวอื่นที่ดีกว่า 555+

การ์ดยาวเกือบทะลุเมนบอร์ดผมเลยละครับ - -*

สภาพน้ำในบ้านวันแรกที่เข้าไปครับ (ตอนนั้นเอว เน่ามาก)

น้ำขึ้นสูงเกินความคาดคิด ก็ไม่มีไรเสียหายมาก ตู้โชว์ ตู้ใส่หนังสือก็พังไป แย่ที่สุดคือ คอมพังไปตัวนึง ดีเป็นตัวเก่า แต่พ่อผมเอาไว้ทำงาน (เซงมาก ผมไม่ได้ยกขึ้นให้พ่อ พอดีพ่อไม่สบาย)

เครื่องสูบหน้าหมู่บ้านครับ อ่าๆ ช่อง 3 ไปทำข่าว ผู้ว่าปทุม เค้าเลยให้มาอีก 2 ตัวครับ เครื่องใหญ่ๆแบบนี้

สภาพปัจจุบันครับ ลี้ภัยมาอยู่สมุทรปราการ สภาพก็ยุ่งๆแบบนี้ละครับ อยากได้เคสเป้นที่อยู่ซะที

สวัสดีครับผม ไม่เจอกันนานจริงๆเลยครับ โดนน้ำท่วมนี่เอง ถึงว่าหายไปไหน อิอิ
                      ผมก็โดนแต่ไม่หนักขนาดเอวครับ เลยสบายหน่อย
                      ความพยายามสูงจริงๆครับ ลุยน้ำเข้าไปเอาของขนาดนี้ สุดยอดจริงๆครับผม
                      แต่น้ำดำมาก ยังไงก็ล้างร่างกายให้ดีๆนะครับ เดี๋ยวเชื้อโรค หรือโรคติดต่อจะถามหา
                      ระวังเรื่องไฟดูด อะไรด้วยนะครับผม เป็น่วง น่ากลัวมากๆ = =''

ต่อไปเรื่องข้อมูล
                      1.ถ้ากะเอาเต็มงบ แนะนำเพิ่มอีก 100-200 บาท เอา ThermaTakeV3 หรือ AeroCoolVS-4 หรือ NOX หรือ CoolerMasterElite310 ครับ สวยๆ ตัวเครื่องok กันรังสีแพร่กระจายได้ ถือว่าเวิร์คครับ
                      http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=178
                      http://www.tkcom99.com/product_detai...d=1&s_cat_id=2
                      http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=204
                      http://www.jedicool.com/product.php?id=1494
                      หรือถ้าอยากประหยัดเอาเคสของ ซึนามิ ITSonas Treetop ครับ ราคาไม่แพงสวยๆ
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0046293
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0046294
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0042249
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0045243
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0044304
                      ตามนี้เลย สินค้าร้านก็ตามหน้าเว็ปเลยครับ
                      Thesystem นี่เจ้าของเดียวกับ Advice ไป Advice ก็ได้ครับผม

2.เจ้าDelux ตัวนี้ อัดฉีดได้ ไม่เกิน 6670 6750 6770 6790 6850 ครับผม แต่จริงๆ ก็ไม่อยากให้เกิน 6670 เลยครับ ส่วนถ้าของ Nvidia ก็ไม่ควรเกิน 440 ครับผม
                      3.ดูแค่ ไซส์ครับ ว่ามันเป็น Micro-ATX หรือ ITX หรือ อะไร อย่างเมนบอร์ด H61 ก็คือ Micro-ATX ครับ ใส่ได้ทุกเคสแน่นอน ยกเว้นพวก ITX หรือ Mini-ATX อันนี้ ถ้าตัดการ์ดจอแล้วจะใส่ได้ครับผม

==================
                      ปล.แอบเขินตอนโดนคิดถึง (ฮา)
                      GT450 นี่ไม่เบานะครับ ถือว่าแรงใช้ได้เลยนะครับผม ถ้าไปเทียบกับ 440 หรือ 6670 นี่คนละเรื่องเลย
                      มันจะแรงพอๆกับ 5750 ครับผม
                      แต่ก็แรงไม่สู้ 6750 6770 6790 ครับผม
                      ตอนนี้ Advice XFX 6770 ถูกมาก 3220 บาทครับผม

ส่วนเรื่องยกของต้องทำใจครับผม คุณพ่อไม่สบาย ดูแลสุขภาพคุณพ่อด้วยนะครับผม ขอให้ท่านหายไวๆ
                      ปล.รูปประกอบงามมาก ถ่ายมุมมีมิติดีมากๆเลยครับ น่าจะเป็นช่างภาพที่ดีได้นะครับเนี่ย
                      ปล2.เป็นยังไงอะไร มาคุยกันได้เลยนะครับผม ระวังสุขภาพของตนเองและครอบครัวด้วยนะครับผม
                      ปล3. มีอะไรสงสัยถามได้เลยนะครับผม

Originally posted by zensosaki View Post
                      ขอบคุณครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                      ผ่านมาดันแบบเหงา ๆ ครับ ....
                      ซึมมาเลยครับ เห็นออร่าหม่นหมองไกลๆแปลกๆ
                      อย่าท้อนะครับผม แปปๆก้หายเหงาแล้วครับผม เสียใจได้แต่อย่าเสียศูนย์นะครับ

Originally posted by neogear View Post
                      ดัน1 จึ๊ก
                      ให้กำลังใจผู้จัดสเปกต่อไปครับ มีประโยชน์มาก
                      ขอบคุณครับผม จะพยายามต่อไปครับ

Comment

• ดันครับผม

ช่วงนี้เป็นช่วงของเริ่มเสียจริงๆ ครับ หูฟัง skull candy ผมเจ๊งไปแว้วงะ ตายตามเมนบอร์ดไปติดๆ T^T

** ถามเพิ่มเติมครับ ผมมี cpu socket 775 อยู่หนึ่งตัว ควรใช้เมนบอร์ดไหนดีครับที่จะคุ้มที่สุด อ่อ บอร์ดเก่ามันใช้ ram ddr2 ครับ ผมควรจะเปลี่ยนเป็นบอร์ดที่ใช้ ddr3 เลยดีรึเปล่าครับ?
                        Last edited by chowwoyzz; 6 Dec 2011, 11:01:54.

Comment

• http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0045243

แตะตาผมมากๆเลยครับ ตอนนี้กำลังคิดว่า ผมควรจะรอปีใหม่เลยดีไหม เพราะ ปีใหม่วันเกิดผมครบ 16 พอดี(ปีนี้ได้เยอะมาก เก็บตังเดือน สองเดือน ซื้อคอมใหม่ ชุดเสื้อผ้าพ่อแม่ ท่านก็ซื้อให้ ตอนนี้ต้องเอาเคสกับการ์ดจอให้ได้ครับ) ก็ว่าจะรอปีใหม่รอเงินวันเกิด+ปีใหม่มาลงการ์ดจอ ตอนนี้จะลงเคสก่อน พี่ว่าไงครับ ตอนนี้แม่ก็ด่าแล้วครับว่า ทำไมต้องเอาคอมมาเปลือยๆ ใส่ให้มันเป็นรูปเป็นร่างดีกว่า อ่าๆ

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                            ดันครับผม

ช่วงนี้เป็นช่วงของเริ่มเสียจริงๆ ครับ หูฟัง skull candy ผมเจ๊งไปแว้วงะ ตายตามเมนบอร์ดไปติดๆ T^T

** ถามเพิ่มเติมครับ ผมมี cpu socket 775 อยู่หนึ่งตัว ควรใช้เมนบอร์ดไหนดีครับที่จะคุ้มที่สุด อ่อ บอร์ดเก่ามันใช้ ram ddr2 ครับ ผมควรจะเปลี่ยนเป็นบอร์ดที่ใช้ ddr3 เลยดีรึเปล่าครับ?
                            แนะนำ2 แบบครับ
                            ถ้าจะซื้อ เมนบอร์ดใหม่ + RAMใหม่ ก็ซื้อ เซ็ทใหม่เลยก็ดีครับผม
                            ถ้าจะซื้อใช้เซ็ทเก่าไปก่อนก็ได้ถ้าคิดว่ามันยังok ครับผม
                            BIOSTAR G41D3+ 1,320 (ถูกมาก)
                            ASROCK G41M-GS3 1,480
                            และแรม 2 GB-1333 KINGMAX 390 บาท
                            หรือ 4 GB-1333 KINGMAX 650 บาท
                            ที่ JIB ทั้ง4 ชิ้นครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                            http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0045243

แตะตาผมมากๆเลยครับ ตอนนี้กำลังคิดว่า ผมควรจะรอปีใหม่เลยดีไหม เพราะ ปีใหม่วันเกิดผมครบ 16 พอดี(ปีนี้ได้เยอะมาก เก็บตังเดือน สองเดือน ซื้อคอมใหม่ ชุดเสื้อผ้าพ่อแม่ ท่านก็ซื้อให้ ตอนนี้ต้องเอาเคสกับการ์ดจอให้ได้ครับ) ก็ว่าจะรอปีใหม่รอเงินวันเกิด+ปีใหม่มาลงการ์ดจอ ตอนนี้จะลงเคสก่อน พี่ว่าไงครับ ตอนนี้แม่ก็ด่าแล้วครับว่า ทำไมต้องเอาคอมมาเปลือยๆ ใส่ให้มันเป็นรูปเป็นร่างดีกว่า อ่าๆ
                            โอ้ะ จะวันเกิดแล้วหรอครับเนี่ย เดี๋ยวใกล้ๆวันเกิดโผล่มาให้อวยพรด้วยนะครับผม อิอิ
                            เดี๋ยวเตรียมเอาเงินไปถอย ถ้าให้ดีอาจเอา PSUใหม่ด้วยก็ได้นะครับผม ถ้าจะใส่พวก 6790 6850 หรือ 6770

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              แนะนำ2 แบบครับ
                              ถ้าจะซื้อ เมนบอร์ดใหม่ + RAMใหม่ ก็ซื้อ เซ็ทใหม่เลยก็ดีครับผม
                              ถ้าจะซื้อใช้เซ็ทเก่าไปก่อนก็ได้ถ้าคิดว่ามันยังok ครับผม
                              BIOSTAR G41D3+ 1,320 (ถูกมาก)
                              ASROCK G41M-GS3 1,480
                              และแรม 2 GB-1333 KINGMAX 390 บาท
                              หรือ 4 GB-1333 KINGMAX 650 บาท
                              ที่ JIB ทั้ง4 ชิ้นครับผม
                              คือเซ็ตเก่าที่ว่า ใช้ RAM ใหม่หรอครับ ไอตัว G41M-GS3 เนี่ยใช้ RAM DDR3 รึเปล่าครับ?

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                                คือเซ็ตเก่าที่ว่า ใช้ RAM ใหม่หรอครับ ไอตัว G41M-GS3 เนี่ยใช้ RAM DDR3 รึเปล่าครับ?
                                Chip G41 ใช้แรมตัวใหม่ครับผม ไม่ต้องกลัวครับ

Comment

Working...
                                X