Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
      - - กลัวนะเนี่ย เห็น6790 มันกินไฟเท่ากับ 6870 งั้นเอา 6870 ดีกว่าหรือป่าวพี่ แต่คำนวนแล้ว 150 วัตนิ เล่าเอา530เอสเอส +ของต่างๆในเครื่องผมก็กินเต็ม เอิ๊กๆ โดวรู้กัน ไหวก็จะข้ามไป 6870
      ตามที่คุณ Gumblar อธิบายไว้เลยครับผม อิอิ
      ไม่ต้องกลัวครับ
      Originally posted by slipknot66 View Post
      ครับถ่ายเอง พอดีไปเที่ยวบ้านเพื่อนมาเลยเอารูปมาฝาก
      ขอบคุณครับผม มันช่างแจ่ม และจรรโลงใจได้ดีมากๆเลยครับผม
      ฝีมือดีมากๆเลยครับ ชอบๆ

Originally posted by Hamong View Post
      สวัสดีครับ อยากให้ช่วยจัดสเป็คคอมให้หน่อย พอดีไม่ชำนาญครับ อยากได้ได้คอม งบ 12,000 ไม่รวมจอ เน้นเล่นเกมส์ออฟไล ดูหนัง เล่นเนต ตามลำดับครับ
      *อยากได้แบบว่า อีก2-3ปี ข้างหน้ายังเล่นเกมส์ในอนาคตได้ และสามารถอัพเกรดเำพื่อรองรับเกมส์ในอนาคตโดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรมากครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
      ขออภัยนะครับที่ตอบช้า
      งบ12000 บาท แบบอัพเกรดได้ อาจจะไม่ถึงกับปรับสุดแต่ปรับกลางๆแล้วเล่นได้ทุกเกมส์ แถมประหยัดไฟ ได้ตามนี้เลยครับ
      AMD A6-3500 = 2400
      Asrock A55 Pro3 = 2400
      Ram Kingston HyperX 2gb*2 = 1100
      HDD WD Blue 500gb = 2600
      PSU ThermalTakeSmartPower630w = 2450
      Case ThermalTakeV3 = 1200
      รวม 12150 บาท
      ตามนี้ครับผม พอไปซื้อจริงอาจจะถูกกว่านี้หน่อย แต่รับรองว่าเซ็ทนี้ แจ่มๆเล่นเกมส์ออนไลน์ออฟไลน์ได้สบายๆ ดูหนังไฮเดฟแบบ 1920x1080 ไม่มีสะดุดครับผม(ยกเว้นกดลัดๆนะครับ) และ PSU เป็นแบบ ไฟแท้ 630w จ่ายไฟนิ่งๆ อนาคตอยากเพิ่มการ์ดจอก็ทำได้สบายๆครับผม
      สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม
      ปล.ไม่มีDVD นะครับ ถ้าเอาDVD ด้วย เพิ่มอีก 600 บาท หรือถ้าไม่อยากเพิ่ม อยากลดงบให้พอดี ก็ได้ครับ สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by Newman009 View Post
      ขออนุญาติคุณ slipknot66 นะครับรูปที่ลงไว้สวยมากๆ ขออนุญาติเซฟไว้ทำภาพพักหน้าจอคอมนะครับผม ขอขอบคุณครับผม
      ของแจ่มๆ^^ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
      เอา 6790 ตัวที่ต่อไฟ 1 ช่อง 6 รูก็ได้ครับ ตัวนั้นประหยัดไฟกว่า 6850

ส่วน 6790 ที่ต่อไฟ 2 ช่อง จะกินไฟมากกว่า 6850 เพราะเป็น 6870 ดัดแปลงมา

ดูแบบนี้ครับ HIS HD6790 ตัวซิงค์กล่องธรรมดา ต่อไฟ 1 ช่อง 6 รู มุมล่างสุด

HIS HD6790 IceQ ต่อไฟ 2 ช่อง 12 รู
      ขอบคุณมากๆเลยครับ เป็นความรุ้ที่ดีครับผม

Originally posted by mrggns View Post
      up

Comment

• โอ้ ความรู้ใหม่เลยอะ ขอบคุณครับ raidmax 530ss ไฟมันวิ่งเท่าไรอะครับ แล้วก็พี่รันจังไม่ออนเอ้มเลย - -*
        Last edited by Darksis; 21 Feb 2012, 08:31:37.

Comment

• up ยามเช้า

Comment

• ขอขอบคุณ คุณ runshana สำหรับสเป็คที่จัดให้และคำแนะนำครับ

Comment

• ดันยามเช้าครับ ^^

Comment

• อ่อ พี่รันจัง ผมอยากได้แรม bus 1600 ซัก 2*2 ไม่ก็ 4 เลยอะพี่ จะเอามาใส่กะ 78lmt-s2p

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ
                  ของผมเป็นร้านเกมส์นะครับ No hdd
                  เครื่องลูก
                  AMD X3 440
                  Asrock 785GM-LE
                  RAM 4 1333 bb
                  เพาเวอร์ธรรมดาครับ
                  ช่วยแนะนำ การ์ดจอสำหรับ เล่นเกมส์ออนไลน์ให้หน่อยครับ เด็กบอก PB มันกระตุก แล้วเกมส์ที่ออกใหม่เป็นอ3D ปรับปกติไม่ได้ ต้องปรับต่ำ
                  งบยังไม่ได้ตั้งครับ ขอแบบ พอเพียงครับ
                  แล้วช่วยผมจัดคอมให้ผมชุดหนึ่งครับ เป็นเครื่องส่วนตัว
                  ของที่มีแล้ว
                  HDD WD Black 500G
                  VGA 1G DDR 5 HIS 5670
                  RAM G.sgill 1600 4G 1แผง
                  เอาไว้ดูหนัง มีแผนจะหา TV 32-40 นิ้ว เล่นเกมส์จอใหญ่ ดูมวยวันอาทิตย์
                  ไม่รวมจอคอมนะครับ
                  งบอยู่ในราวๆประมาณ 15000+-นิดหน่อย
                  สนในเคส CM II 690 สีขาว
                  แนะนำเพาเวอร์ให้ด้วยครับ
                  ว่าจะซื้ัอราคาไม่เกิน 3000 รวมในงบได้จะดีมากครับ(ซื้อที่ไหนด้วยครับ หายากในเว๊บนี้ของก็หมด XFX 650 X
                  แนะนำ TV 32-40 นิ้วให้ด้วยครับ (งบทีวี ประมาณ 12000)
                  ขอบคุณทุกท่านนะครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                    โอ้ ความรู้ใหม่เลยอะ ขอบคุณครับ raidmax 530ss ไฟมันวิ่งเท่าไรอะครับ แล้วก็พี่รันจังไม่ออนเอ้มเลย - -*
                    ครับผม ไฟมันก็วิ่ง เต็ม530w แหละครับผม สำหรับRaidmaxตันี้ แต่มันมีโอกาศไฟหลุ่นได้ราวๆ 74-75 เปอเซ็น ก็กะว่าไฟมันเต็มๆที่ 400w ครับ

up ยามเช้า

Originally posted by Hamong View Post
                    ขอขอบคุณ คุณ runshana สำหรับสเป็คที่จัดให้และคำแนะนำครับ
                    ยินดีครับผม

Originally posted by newmankung View Post
                    ดันยามเช้าครับ ^^
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                    อ่อ พี่รันจัง ผมอยากได้แรม bus 1600 ซัก 2*2 ไม่ก็ 4 เลยอะพี่ จะเอามาใส่กะ 78lmt-s2p
                    ถ้าเอาง่ายๆ เข้าได้ทุกบอร์ดก็ KingstonHyperX 2gb*2 ครับผม 1100 บาทไม่ก็ G.Skill Ripjaws 2gb*2 ดีกว่าตัว 4gb ครับผม

Comment

• up บ่าย อิอิ

Comment

• Originally posted by namkham View Post
                        สวัสดีครับ รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ
                        ของผมเป็นร้านเกมส์นะครับ No hdd
                        เครื่องลูก
                        AMD X3 440
                        ช่วยแนะนำ การ์ดจอสำหรับ เล่นเกมส์ออนไลน์ให้หน่อยครับ เด็กบอก PB มันกระตุก แล้วเกมส์ที่ออกใหม่เป็นอ3D ปรับปกติไม่ได้ ต้องปรับต่ำ
                        งบยังไม่ได้ตั้งครับ ขอแบบ พอเพียงครับ
                        แล้วช่วยผมจัดคอมให้ผมชุดหนึ่งครับ เป็นเครื่องส่วนตัว
                        เอาไว้ดูหนัง มีแผนจะหา TV 32-40 นิ้ว เล่นเกมส์จอใหญ่ ดูมวยวันอาทิตย์
                        งบอยู่ในราวๆประมาณ 15000+-นิดหน่อย
                        ว่าจะซื้ัอราคาไม่เกิน 3000 รวมในงบได้จะดีมากครับ(ซื้อที่ไหนด้วยครับ หายากในเว๊บนี้ของก็หมด XFX 650 X
                        แนะนำ TV 32-40 นิ้วให้ด้วยครับ (งบทีวี ประมาณ 12000)
                        ยินดีครับผม
                        การ์ดจอร้านเกมส์ราคาถูก มาตรฐานตอนนี้ คือ 4670 5670 6670 ครับผมกินไฟน้อยราคาไม่แพง จะเอาแค่ แรมการ์ดจอ GDDR3 ก็ได้ครับผม
                        1GB GDDR3 PCIe ATi 5670 'Power Color' 1790บาท ที่ร้าน ADVICE ตัวนี้คุ้มมากๆครับ ราคาไม่แพงด้วย เล่นได้ทุกเกมส์เลย
                        หรือ
                        1GB GDDR3 PCIe ATi 6670 'Power Color' 2190บาท ที่ร้าน ADVICE เช่นกันครับผม เลือกตามชอบเลยครับ ต่างกันหน่อยแต่ร่างต่างกัน 20เปอเซน 6670 กินไฟน้อยกว่าหน่อยด้วยครับ ออนไลน์ปรับสุดลื่นทุกเกมส์ครับผม

ครับผม ส่วนเครื่องส่วนตัว ตามนี้เลยครับ แรงๆคุ้ม
                        FX-4100 = 3770 (จะเอา FX-6100 ก็ได้ครับ 5800 บาท เพื่อให้พอดีงบ)
                        Asrock 880GMH/U3S3 = 2400 หรือจะเอา Gigabyte 970A-D3 ก็ได้ครับ ถ้าไม่OCหรือOCเล็กน้อยบอรืดใหญ่ๆ ราคา 2900 บาท
                        ThermalTakeSmartPower630w = 2450
                        CASE CM-II 690 = 3300
                        รวม 12420 บาท(FX-4100)
                        ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ
                          เครื่องลูก
                          AMD X3 440
                          ยินดีครับผม
                          การ์ดจอร้านเกมส์ราคาถูก มาตรฐานตอนนี้ คือ 4670 5670 6670 ครับผมกินไฟน้อยราคาไม่แพง จะเอาแค่ แรมการ์ดจอ GDDR3 ก็ได้ครับผม
                          1GB GDDR3 PCIe ATi 5670 'Power Color' 1790บาท ที่ร้าน ADVICE ตัวนี้คุ้มมากๆครับ ราคาไม่แพงด้วย เล่นได้ทุกเกมส์เลย
                          หรือ
                          1GB GDDR3 PCIe ATi 6670 'Power Color' 2190บาท ที่ร้าน ADVICE เช่นกันครับผม เลือกตามชอบเลยครับ ต่างกันหน่อยแต่ร่างต่างกัน 20เปอเซน 6670 กินไฟน้อยกว่าหน่อยด้วยครับ ออนไลน์ปรับสุดลื่นทุกเกมส์ครับผม

ครับผม ส่วนเครื่องส่วนตัว ตามนี้เลยครับ แรงๆคุ้ม
                          FX-4100 = 3770 (จะเอา FX-6100 ก็ได้ครับ 5800 บาท เพื่อให้พอดีงบ)
                          Asrock 880GMH/U3S3 = 2400 หรือจะเอา Gigabyte 970A-D3 ก็ได้ครับ ถ้าไม่OCหรือOCเล็กน้อยบอรืดใหญ่ๆ ราคา 2900 บาท
                          ThermalTakeSmartPower630w = 2450
                          CASE CM-II 690 = 3300
                          รวม 12420 บาท(FX-4100)
                          ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
                          ขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับ
                          คอมเีครื่องลูกผม ตอนนี้เพาเวอร์ที่มากับเคสเริ่มมีปัญหา
                          เสียงดังมา เหมือนจะขาดใจ แล้วก็เริ่มพังทีละตัว ตอนนี้พังไปสองตัวแล้ว ( เปิดมาได้ 5 เดือน) ประกันเขาบอกว่า 6 เดือน
                          ช่วยแนะนำเพาเวอร์ให้หน่อยครับ งบไม่ได้ตั้ง แพงไม่ว่าขอให้ไม่งอแงครับ ว่าจะทยอยซื้อมาเปลี่ยน
                          ขอบคุณ คณ runshana มากๆครับ จากใจเลย

Comment

• up

Comment

• เข้ามาก่อกวนความไม่สงบคับ5555555เ

Comment

• แวะมาดันๆๆคับ

Comment

Working...
                                X