Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม พาวเวอร์ตัวนั้นผมลอง ดู ถือว่าok ระดับหนึ่งครับ หายห่วงถ้าใช้กับแค่ A6 ครับผม 6/24 สบายๆ (แต่เคยลองแค่ 2เดือนเองครับ ก็นับว่าok)

ปล.ขอบคุณจริงๆเลยที่ช่วยครับผม แฮะๆ ซึ้งๆ

.........หายห่วง ^^ ขอบคุณนะคะ เพิ่งแอบเห็นพี่ก็เป็นคนอุดรเหรอ ??

Comment

• vwx

Comment

• แสดงว่าตอนนี้ ถ้าจะให้แรงคุ้ม ยังไงๆก็ต้องลง 3 หัว AMD อย่างเดียวเลยใช่ป่ะครับ ถ้าชอบเล่นเกมส์ปรับสุด

Comment

• *AMD ATHLON II X3 450 3.20 = 2400
          *AsRock 880GMH/U3S3 = 2400
          KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
          * 500 GB. SATA-III Western (16MB., Blue, Synnex/Com7) = 2600
          * (SATA-Box) DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS = 600
          * PS (FULL) 530W. RAIDMAX (Box/Cable) = 1500
          GIGABYTE HD 7770 OC 1GB GDDR5 128BIT 1100MHz/5000MHz PCI-E 3.0 4990
          รวม 15490 บาท
          ใช้ความสามารถ cpu เต็มพิกัดเลย นะครับกับ กาดร์จอ

Comment

• แสดงว่าตอนนี้ ถ้าจะให้แรงคุ้ม ยังไงๆก็ต้องลง 3 หัว AMD อย่างเดียวเลยใช่ป่ะครับ ถ้าชอบเล่นเกมส์ปรับสุด
            ก็อย่างในความคิดผมนะครับ apu มันคงไม่ดีไปกว่า การ์ดจอ+ซีพียูซักตัวหรอกครับ ผมคิดอย่างนั้นนะ อ่าๆ

Comment

• มีคำถามครับ
              1. Maximus IV GENE-Z กับ Maximus IV GENE-Z/GEN3 *มันมีตรงไหนต่างกันบ้างครับ?(เห็นรูปมันเหมือนกับเปี๊ยบเลย)*
              *แล้วตัวไหนดีกว่ากัน?*
              GENE-Z >>http://www.asus.com/Motherboards/Int...imus_IV_GENEZ/
              GENE-Z/GEN3 >>http://www.asus.com/Motherboards/Int..._IV_GENEZGEN3/
              *ทั้ง 2 ตัวนี้ ราคาเท่าไหร่ครับ*
              2. Maximus V GENE LGA1155 Z77
              ตามคลิปนี้ (6.10-6.30) >> http://www.youtube.com/watch?v=CwdNB...layer_embedded -->
              *ตัวเล็กๆที่มันแถมมามันคืออะไรหลอครับ?* || *ถ้าเข้าไทยราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ?*
              3. SABERTOOTH Z77 *เข้าไทยราคาประมาณเท่าไหร่ครับ?*
              รบกวนด้วยครับผม

Comment

• มีคำถามครับ
                1. Maximus IV GENE-Z กับ Maximus IV GENE-Z/GEN3 *มันมีตรงไหนต่างกันบ้างครับ?(เห็นรูปมันเหมือนกับเปี๊ยบเลย)*
                GENE-Z >>http://www.asus.com/Motherboards/Int...imus_IV_GENEZ/
                GENE-Z/GEN3 >>http://www.asus.com/Motherboards/Int..._IV_GENEZGEN3/
                *ทั้ง 2 ตัวนี้ ราคาเท่าไหร่ครับ*
                ตามคลิปนี้ (6.10-6.30) >> http://www.youtube.com/watch?v=CwdNB...layer_embedded -->
                *ตัวเล็กๆที่มันแถมมามันคืออะไรหลอครับ?* || *ถ้าเข้าไทยราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ?*
                3. SABERTOOTH Z77 *เข้าไทยราคาประมาณเท่าไหร่ครับ?*
                จำไม่ผิดตัว gen3 จะใหม่กว่ามั้งครับ แล้วก็รองรับเทคโนโลยีมากกว่า ใช่ปล่าวหว่าพี่รัน อ่าๆ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                  up up up and up
                  ขอบคุณครับผม

Originally posted by ritalinn View Post
                  ดันตอน โดน กระรอก กัด
                  เง้อ อย่าลืมยากันบาทยักษ์ นะครับ

Originally posted by phajxeemli View Post
                  ขอบใจมากนะครับสำหรับคำเเนะนำที่ดีๆครับ
                  ยินดีครับผม สงสัยอะไรถามได้

Originally posted by litchick View Post
                  ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม พาวเวอร์ตัวนั้นผมลอง ดู ถือว่าok ระดับหนึ่งครับ หายห่วงถ้าใช้กับแค่ A6 ครับผม 6/24 สบายๆ (แต่เคยลองแค่ 2เดือนเองครับ ก็นับว่าok)

ปล.ขอบคุณจริงๆเลยที่ช่วยครับผม แฮะๆ ซึ้งๆ

.........หายห่วง ^^ ขอบคุณนะคะ เพิ่งแอบเห็นพี่ก็เป็นคนอุดรเหรอ ??
                  ใช่ครับผม เป็นคนอุดรแต่เกิดเลยครับ แฮะๆ

Originally posted by mrggns View Post
                  vwx
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by AVDS View Post
                  แสดงว่าตอนนี้ ถ้าจะให้แรงคุ้ม ยังไงๆก็ต้องลง 3 หัว AMD อย่างเดียวเลยใช่ป่ะครับ ถ้าชอบเล่นเกมส์ปรับสุด
                  ถ้างบจำกัดที่ 15000 บาท เล่น 3หัว คุ้มสุดครับ เพราะเอาเงินไปลงการ์ดจอได้
                  แต่หลายๆคนถ้าชอบ4หัว ก็โดดไป4หัวได้แต่การ์ดก็ลดลงครับผม

Originally posted by deveille View Post
                  ใช้ความสามารถ cpu เต็มพิกัดเลย นะครับกับ กาดร์จอ
                  ฮา เท่าที่ผมลอง
                  X3 + 6670 = 50FPS
                  X4 + 6670 = 52FPS
                  I3 + 6670 = 54FPS
                  ผมว่า มันพอๆกันนะครับผม แต่ราคา X3/X4 ถูกกว่า1 ทุ่งเลย อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                  ก็อย่างในความคิดผมนะครับ apu มันคงไม่ดีไปกว่า การ์ดจอ+ซีพียูซักตัวหรอกครับ ผมคิดอย่างนั้นนะ อ่าๆ
                  ส่วนในการที่ผมลองมาแล้วนะครับ(เดินไปกลับดูหน่วยวัดไฟ ด้วยการจด โดยทั้งวัน มีตัวควบคุมเพียง เปิดไฟ1ดวง และ พัดลม1ตัว)
                  มันดีคนละด้านจริงๆครับผม อันนี้ ต้องอธิบายให้เข้าใจนิด
                  X6+6950 เปิดเล่นเกมส์บ้างทำงานบ้าง ตั้งแต่ 9.00น. - 17.00น. กินไฟ 2.2หน่วย
                  Core2Quad+250 เปิดทำงานบ้างเข้าเวปบ้าง ตั้งแต่ 9.00น. - 16.30น. กินไฟ 3.1หน่วย
                  I7 2600เดิมๆ+560TI เปิดเล่นเกมส์บ้างทำงานบ้าง ตั้งแต่ 9.00น. - 18.00น. กินไฟ 2.2หน่วย
                  A6 เปิดเล่นเกมส์ทั้งวัน ตั้งแต่ 6.00น.-18.00น. กินไฟ 0.9 หน่วย
                  G530 เปิดเล่นเวปบ้างทำงานบ้าง ตั้งแต่ 6.00น.-18.00น. กินไฟ 0.9 หน่วย (แต่ค่อนไปน้อยกว่า A6นิดๆ)
                  X3+6670 เปิดเล่นเกมส์ทั้งวัน ตั้งแต่6.00-18.00น. กินไฟ 1.5 หน่วย
                  คำถาม ต้องถามว่า เอาไปทำอะไร
                  คนรักภาพสวยสุดยิด ติดใจภาพงามๆ ก็ต้องการ์ดจอ+CPUแรงๆสักตัว ตามที่ท่าน Darksis ว่าเลย
                  แต่ถ้าผมจะเอามาเล่นเกมส์ทุกเกมส์ปรับกลางได้หมด ก็คงเอา X3+6670
                  แต่ถ้าผมจะเอาเล่นเกมส์ทุกเกมส์ปรับต่ำแถมยังจะโหลดบิททั้งวันทั้งเดือนก็ควรจะเป็นA6

แต่ทุกอย่างมันนาๆจิตตังครับผม ต้องเคยลองก่อน ถึงจะรุ้ว่า อะไรมันเหมาะสำหรับเรา ฮาๆ
                  ส่วนผม ลองมาแล้วเยอะเลย แต่ก่อน รักตระกูล CPU ราคาคุ้ม + X670 แต่เดี๋ยวนี้ รัก A6 กับ G530 ซะแล้ว อิอิ^^

Originally posted by sperrr View Post
                  มีคำถามครับ
                  ครับผม
                  1. ต่างกันตรงที่มี PCI-E 3.0 กับไม่มีครับผม นอกนั้นพอๆกันหมดเลยครับผม PCI-E 3.0 ก็ทำให้การ์ดจอที่เป็น 3.0 ด้วยกันแรงขึ้นได้ราวๆ5เปอเซนครับผม นอกนั้นพอๆกัน
                  2. เท่าที่ฟังน่าจะเป็น mSataCombo ครับผม แต่ประโยชน์ไม่ชัดเจน
                  3. ผมไม่แน่ใจครับผม แฮะๆ ขออภัยด้วยนะครับทั้ง2เรื่องเลย เพราะยังไม่เคยลองใช้ (บอร์ดแพงเง้อ) และก็ยังไม่มีโอกาศได้อ่านรีวิวด้วยครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                  จำไม่ผิดตัว gen3 จะใหม่กว่ามั้งครับ แล้วก็รองรับเทคโนโลยีมากกว่า ใช่ปล่าวหว่าพี่รัน อ่าๆ
                  ประมาณนั้นครับผม อิอิ^^ ขอบคุณครับผมที่ช่วยตอบ

Comment

• ขอบคุณครับผม
                    ไอตัว mSataCombo มันเอาไว้ทำอะไรเนี่ยเกิดมาพึ่งเคยได้ยิน -*- แถมมาให้ตั้ง2อัน ไม่รู้เอาไว้ทำอะไร

Comment

• มาเก็บข้อมูลแวะเวียนมาเรื่อยๆครับ

Comment

• รอดูอ้ายวี
                        โดดข้าม gen 1 มา gen 3 เลย ^^

Comment

• ขอ สเปค ราคา 16000 ไม่รวมจอ กับ DVD drive ถามเพื่อนมาเพื่อนแนะนำ i3 จะเอาไปเล่นเกมครับ อยากได้ภาพสวย ลื่นๆ งบแค่นี้ไหวมั้ย เอาแบบเล่น gta vi ได้แบบแหล่มๆครับ มีในโลกเราตอนนี้หรือยังครับ
                          Last edited by DarkalonE; 20 Mar 2012, 11:43:27.

Comment

• 3

Comment

• Originally posted by DarkalonE View Post
                              ขอ สเปค ราคา 16000 ไม่รวมจอ กับ DVD drive ถามเพื่อนมาเพื่อนแนะนำ i3 จะเอาไปเล่นเกมครับ อยากได้ภาพสวย ลื่นๆ งบแค่นี้ไหวมั้ย เอาแบบเล่น gta vi ได้แบบแหล่มๆครับ มีในโลกเราตอนนี้หรือยังครับ
                              งบนี้ตั้งต้นน่าจะได้ I5 + GTX 560
                              Last edited by sperrr; 21 Mar 2012, 00:57:20.

Comment

• วานพี่รันจังดูที
                                FX-8120 8-Core
                                ASROCK 970 EXTREME4
                                CORSAIR VENGEANCE 8GB (4X2) 1600 MHz CL9
                                ASUS EAH 6950 1GB DCII 2DI4S DDR5
                                500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX)
                                ThermalTake V3 BlacX Edition USB3.0
                                Corsair HX 750W

29 เคกว่าๆ เกือบ 30 เค เปลี่ยนตรงไหนบ้าง 555+ สเปคงามดี ปรับๆเอาขึ้นหน้า 1 เลยก็ได้นะครับพี่ ปล.จัดให้เพื่อน

แล้วก็พาวเวอร์ SST-ST60F-P Power Supply 600 Watt * 3750 ของsiliverston

Comment

Working...
                                X