Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันๆ

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
      สวัสดีครับทุกท่าน สบายดีกันนะครับ
      ผมหายไปนานคิดถึงกะทู้นี้จังครับ

วันนี้ปัญหามาปรึกษาอีกแล้วครับ อิอิ
      (เชื่อไหมพอมีปัญหา ผมคิดถึงกะทู้นี้ก่อนเลย )

เนื่องจากตอนนี้เจ้า A6 ของผมได้เปลี่ยนจอใหม่มาเป็น IPS 23" (ของเดิม 18.5)
      ภาพก็โอเคดีครับ ชัดและละเอียดขึ้นมาก ทีนี้ปัญหาเริ่มเกิดครับ
      พอจอใหญ่ขึ้น รู้สึกว่า cpu ทำงานได้ด้อยลงครับ

สังเกตุจากเกม dota ที่เล่นประจำ พอปรับภาพมาเป็น 1920*1080 (เดิมใช้ 1366*768)
      จะเกิดอาการหน่วงนิดๆครับ นิดเดียวจริงๆ แต่...รู้สึกได้

และเวลาดูหนังจาก km player ปรับภาพเต็มจอ
      เวลาผมกดลูกศรขวา ---> เพื่อกรอข้ามฉากเร็วๆ
      จะเกิดอาการหน่วงครับ คือ..กดรัวนำไปก่อน
      แต่เหมือนจอมันจะประมวลผลไม่ทัน
      ต้องรอมันสักพักถึงจะกลับเข้าที่
      ซึ่งอาการนี้ตอนใช้ A6 กับจอ 18.5 ยังไม่เคยพบครับ

เลยอยากรบกวนสอบถาม 2 ข้อครับ

1.อาการแบบนี้เป็นเพราะขีดจำกัดของ cpu a6 หรือเปล่าครับ (หรือว่าเป็นที่จอ ตามสเป็คตัวนี้ ค่า GTG อยู่ที่ 5ms ครับ)
      2.ถ้าเป็นเนื่องจาก cpu A6 ของผมจะสามารถอัพเกรดแบบไหนได้บ้างครับ
      อยากจะลองขยับขยายมากขึ้นกว่านี้สักนิดครับ แต่คงไม่ถึงขนาดเอาแบบแรงเว่อครับ
      (เคยอ่านที่พี่ runshana แนะนำเรื่อง 6670 สามารถนำมา CFHybrid กับ A6 ได้)

ขอบคุณครับ

หน้าจออันนี้ที่ร้านเกมของผมก็ใช้นะครับ อาการหน่วงไม่มีนะเท่าที่ผมลองเทสมาอะครับ อิอิ แต่อย่างว่าแหละครับ ลองทำตามที่พี่รันบอกก่อนจะดีกว่าครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
        คือเมื่อก่อนผมใช้ Notebook ของ DELL อ่ะนะครับ
        Intel Core i3 // RAM 2GB (ล่าสุดอัพเป็น 4GB)
        ส่วนของการ์ดจอผมไม่แน่ใจ. แต่ผมเปิดบอทเกมไว้ 2 จอแค่นั้น
        ตอนเช้ามาดูปรากฎว่ามันดับครับ. เลยสงสัยว่ามันร้อนหรือเป็นอะไร
        เพราะตอนเปิดบอทไว้ผมพับจอคอม แล้วมันร้อนมากๆ

มาตอนนี้แม่ผมอยากได้โน๊ตบุ๊คไว้สำหรับทำงาน
        ผมก็เลยกะจะให้โน๊คบุ๊คแม่ไป และกะให้แม่ซื้อ PC ให้แทน (มีแผน อิอิ)
        แต่ผมก็ไม่ได้มีความรู้ด้านนี่เลย เห็นพี่ๆคุยกันแล้วงงตรับเลย

ผมเลยกะจะมาถามหน่อยครับ (19/5/55)
        1. คือผมอยากได้คอมสำเร็จรูปเลย เพราะผมประกอบอะไรไม่เป็นเลย
        เคยก้แต่ถอดเคสเอาแรมออกมาขัดกะยางลบ แล้วเอาไดเป่าพัดลม
        ผมอยากได้คอมที่แรงกว่าโน๊ตบุ๊คผมหน่ะครับ เพราะส่วนตัวก้คิดว่าค่อนข้างแรง
        ผมใช้เล่นเกมนิดหน่อยครับ เล่นเกมไหนก้ติดเกมนั้น พวก DotA อะไรเป็นหลัก
        เกม Offline ไม่เล่นเลย ไม่แตะเลยเพราะเล่นไม่รู้เรื่อง เน้นเปิดคอมไว้ใด้นานๆ
        7/24 เลยก้ยิ่งดีครับ แล้วก็ผมต้องใช้เขียนโปรแกรมเป็นหลัก ต้องเอาหนักๆด้านนี้เลยหล่ะครับ เพราะของเก่าเวลาเขียนโปรแกรมพร้อมๆกันกับทำกราฟฟิค เล่นเกม แชท Fb/Msn เปิดโปรแกรมหลายๆตัวในเวลาเดียวกัน แต่ก็ไม่เอาแบบแรงเว่อร์นะครับ สรุปคือเน้นเปิดนานๆ เล่นเกม เขียนโปรแกรม ทำหลายๆอย่างพร้อมกันโดยไม่อืดครับ ให้ดีกว่าของเก่าผมอ่ะครับ (ผมประกอบไม่เป็นนะ) การ์ดจอพอสวยงาม ไม่ต้องอลังการล้านแปดน่ะครับชเดี๋ยวจะแพงเกินไป
        * ที่ผมอยากได้ PC เพราะว่ามันกว้างอิสระ ไม่รวบเหมือน Nb และอยากได้จอกว้างๆ
        มีงบอยู่ที่ 15000-20000 ครับ ถ้าได้น้อยๆละยิ่งดีเลย
        ขอบคุณมากๆครับ
        เข้าใจแล้วครับผม เรื่องnotebookดับ คาดว่ามาจากความร้อนสูงเกิน97องศาครับผม(ผมก็เคยเป็น) ทั้งนี้คงต้องเอาไว้ในที่เย็นๆ ถึงจะพอช่วยได้ครับ
        สำหรับ PC นะครับ แนะนำคอมประกอบครับ แต่ให้ทางร้านประกอบให้ ท่านอยู่จังหวัดไหนครับผม
        ผมจะจัดราคาของทางร้าน Advice ให้ก่อนนะครับ ซึ่งมีทั่วไป แต่ราคาต่างจังหวัดจะแพงกว่าในกรุงเทพ ชิ้นละ 30-80 บาทครับผม
        สำหรับ การทำงานของท่าน ในงบ 15000-20000 บาท สามารถจัดแบบแรงคุ้มได้ดังนี้เลยครับ
        จัดเต็มงบแรงคุ้มประหยัดไฟ ทีเดียวเอาอยู่ ยาวๆ
        FX-4100 = 3700
        DVDLG22x = 600
        WDBLUE500gb = 2400
        ASUS M5A78L-M LX = 1500 หรือถ้าอยากได้USB3และSATA3ด้วย เอา ASUS M5A88-M = 2500
        ThermalTakeV3 = 1200 (หรือจะเอาเคสอะไรก็ได้ตามชอบครับ)
        HIS HD 7750 iCooler = 3400
        KingstonHyperX 4gb*2 = 1800
        Raidmax530w = 1500
        เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 500
        LED 23" AOC E2351F = 4300
        รวม 20900 บาท
        ถ้าอยากลดหลือ 20000 พอดี ก็ลด แรมจาก4gb 2แถว เป็น 2gb 2แถวครับผม จะราคา 20100 บาท (ราคาชิ้นอื่นๆผม+เอาไว้เผื่อของต่างจังหวัดครับ ถ้าของในกรุงเทพจะถูกกว่่านี้)
        ครับ ตามนี้เลยครับผม รับรองว่าแรงคุ้มค่า และกินไฟไม่มากครับผม ได้จอ 23นิ้ว HDD500gb แรม8gb ด้วยครับผม
        สงสัยอะไร สอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ จะช่วยท่านเต็มที่ครับผม

Originally posted by Clandianz View Post
        Goodmorning teacher คับทุกท่าน ที่ผมเติมทีชเชอรฒไปนั้นเพราะว่าทุกๆท่านในที่นี้เป็นเหมือนครูบาอาจารย์ของผมทำให้ผมรู้อะไรเยอะขึ้นกว่าเดิมเลยครับ ^^
        ขอบพระคุณมากๆครับ แฮะๆ เขินๆ
        แต่คิดซะว่า แบ่งปัญความรุ้กันดีกว่านะครับ อิอิ

Originally posted by Clandianz View Post
        หน้าจออันนี้ที่ร้านเกมของผมก็ใช้นะครับ อาการหน่วงไม่มีนะเท่าที่ผมลองเทสมาอะครับ อิอิ แต่อย่างว่าแหละครับ ลองทำตามที่พี่รันบอกก่อนจะดีกว่าครับ อิอิ
        ก็น่าจะเป็นที่ซิสเต็มแต่แรกแล้ว
        แต่ผมก็งงๆ เพราะเครื่องผมก็ไม่เป็นนะครับ แต่ใช้แค่ 21.5 นิ้ว ปรับ1920x1080 สำหรับ A6-3500 ผมไม่มีปัญหาเอื่อยใดๆ
        ต้องรอท่าน pot_simple มาตอบดู

Comment

• กระผมสบายดีครับ พี่ runshana หายไปนานแต่ยังแอบมาอ่านอยู่ครับ
          ตอนนี้เริ่มเก็บเงินก้อนได้อีกนิดหน่อยจึงอยากขยับขยายบ้างน่ะครับ

ขอชมว่าพี่ runshana วิเคราะห์ปัญหาและตอบได้ละเอียดเหมือนเดิมนะครับ ประทับใจเหมือนเดิม
          สำหรับเรื่องปัญหา เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองทดสอบดูตามที่บอกครับ
          ส่วนตัวผมก็ยังไม่ทราบว่าเกิดจากทางไหน เพราะโดยส่วนตัวพึ่งใช้ 23"ครั้งแรก
          (เมื่อคืนพออ่านคำตอบเสร็จก็เข้านอนเลย >_<)

ผมจะขอรบกวนขอขั้นตอนเข้าไปแก้ข้อ 3.1,3.2 แบบละเอียดยิบๆครับ
          พวก bios ผมเข้าไม่เป็น TurboBoost ก็ไม่รู้เข้าทางไหนครับ อิอิ

Originally posted by runshana View Post
          ทางแก้
          3.1คือ เข้าไปที่ไบออสแล้วแชแรมจาก 256MB เป็น 512MB ครับ อาจจะช่วยได้ ไม่มากก็น้อย
          3.2คือ ลองไปปิดออฟชั่น TurboBoost แล้วปรับจาก 2.1GHz เป็น 2.4GHz โดยใช้วิธีเพิ่มตัวคูณเป็น x24 ครับ (อย่าเพิ่มบัสนะครับ เพราะมันเล่นยาก อิอิ)
          และสอบถามเรื่องการเพิ่มการ์ดจอเป็น 7750 ด้วยครับ
          ของยี่ห้ออะไรดี,ราคาเท่าไหร่,ประสิทธิภาพที่จะได้รับ, และ spec เครื่องของผมยังสามารถรวมกับ 7750 ได้อยู่ไหมครับ

คืนนี้ทดสอบเสร็จจะมารายงานผลครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            เข้าใจแล้วครับผม เรื่องnotebookดับ คาดว่ามาจากความร้อนสูงเกิน97องศาครับผม(ผมก็เคยเป็น) ทั้งนี้คงต้องเอาไว้ในที่เย็นๆ ถึงจะพอช่วยได้ครับ
            สำหรับ PC นะครับ แนะนำคอมประกอบครับ แต่ให้ทางร้านประกอบให้ ท่านอยู่จังหวัดไหนครับผม
            ผมจะจัดราคาของทางร้าน Advice ให้ก่อนนะครับ ซึ่งมีทั่วไป แต่ราคาต่างจังหวัดจะแพงกว่าในกรุงเทพ ชิ้นละ 30-80 บาทครับผม
            สำหรับ การทำงานของท่าน ในงบ 15000-20000 บาท สามารถจัดแบบแรงคุ้มได้ดังนี้เลยครับ
            จัดเต็มงบแรงคุ้มประหยัดไฟ ทีเดียวเอาอยู่ ยาวๆ
            FX-4100 = 3700
            DVDLG22x = 600
            WDBLUE500gb = 2400
            ASUS M5A78L-M LX = 1500 หรือถ้าอยากได้USB3และSATA3ด้วย เอา ASUS M5A88-M = 2500
            ThermalTakeV3 = 1200 (หรือจะเอาเคสอะไรก็ได้ตามชอบครับ)
            HIS HD 7750 iCooler = 3400
            Raidmax530w = 1500
            เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 500
            LED 23" AOC E2351F = 4300
            รวม 20900 บาท
            ถ้าอยากลดหลือ 20000 พอดี ก็ลด แรมจาก4gb 2แถว เป็น 2gb 2แถวครับผม จะราคา 20100 บาท (ราคาชิ้นอื่นๆผม+เอาไว้เผื่อของต่างจังหวัดครับ ถ้าของในกรุงเทพจะถูกกว่่านี้)
            ครับ ตามนี้เลยครับผม รับรองว่าแรงคุ้มค่า และกินไฟไม่มากครับผม ได้จอ 23นิ้ว HDD500gb แรม8gb ด้วยครับผม
            สงสัยอะไร สอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ จะช่วยท่านเต็มที่ครับผม
            ผมอยู่ภูเก็ตครับ เซ็ตนี้จะมีอืดบ้างมั้ยครับ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้งานอะไรมากอย่างที่บอกแหล่ะครับ
            เกมส์ก็กราฟฟิคกากๆ พวก DotA อะไรพวกนี้อย่างเดียว มีราคาถูกกว่านี้ไหมครับ สัก 15000
            ขอแค่ไม่อืด รันหลายๆ โปรแกรมพร้อมกันได้ไม่อืด เปิดคอมไว้นานๆ ก็พอครับ ภาพสวยนิดก็ดี

* http://www.mrcomphuket.com/product-t...0MGi+9001.html แบบนี้พอไหวมั้ยครับ ต้องแก้อะไรเพิ่มเติมไหม

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Clandianz View Post
              ครับผม ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ของผมเป็นรุ่น LG IPS235 ครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
                  กระผมสบายดีครับ พี่ runshana หายไปนานแต่ยังแอบมาอ่านอยู่ครับ
                  ตอนนี้เริ่มเก็บเงินก้อนได้อีกนิดหน่อยจึงอยากขยับขยายบ้างน่ะครับ

ขอชมว่าพี่ runshana วิเคราะห์ปัญหาและตอบได้ละเอียดเหมือนเดิมนะครับ ประทับใจเหมือนเดิม
                  สำหรับเรื่องปัญหา เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองทดสอบดูตามที่บอกครับ
                  ส่วนตัวผมก็ยังไม่ทราบว่าเกิดจากทางไหน เพราะโดยส่วนตัวพึ่งใช้ 23"ครั้งแรก
                  (เมื่อคืนพออ่านคำตอบเสร็จก็เข้านอนเลย >_<)

ผมจะขอรบกวนขอขั้นตอนเข้าไปแก้ข้อ 3.1,3.2 แบบละเอียดยิบๆครับ
                  พวก bios ผมเข้าไม่เป็น TurboBoost ก็ไม่รู้เข้าทางไหนครับ อิอิ

และสอบถามเรื่องการเพิ่มการ์ดจอเป็น 7750 ด้วยครับ
                  ของยี่ห้ออะไรดี,ราคาเท่าไหร่,ประสิทธิภาพที่จะได้รับ, และ spec เครื่องของผมยังสามารถรวมกับ 7750 ได้อยู่ไหมครับ

คืนนี้ทดสอบเสร็จจะมารายงานผลครับ
                  ครับผมขอบคุณครับ
                  ทีนี้ การเข้าไบออสของ Asrock A55Pro3 คือการกด F2 หรือ Del ตอนเปิดเครื่องครับ (เปิดสวิทต์มาแล้ว กด F2 รัวๆ)
                  มันจะขึ้นหน้าต่างไบออสครับ ไปที่หน้าที่ 2 OC Tweaker แล้วหา AMD Turbo Core Technology เลือก Enable เป็น Disable
                  จากนั้นในหน้าเดียวกันเข้า Multiple/Voltage Changer ปรับเป็น Manaul เปลี่ยน CPU Frequency multiple เป็น x24 2.4GHz (เกินนั้นได้แต่ไม่มีผล)
                  จากนั้นไปที่หน้าAdvance เลือก North Bridge Configuration แล้วเลือก Share Memory เปลี่ยนจาก Auto เป็น 512MB
                  ตามนี้ครับผม เป็นวิธีแก้วิธีแรกครับ ลองดูว่า อาการดีขึ้นบ้างมั้ยครับผม

======================
                  ส่วน 7750 ใช้ของอะไรก็ได้ครับ ดีพอกัน แต่แนะนำของ HIS 7750 Icooler ราคา 3400-3500 บาทครับผม เสป็คสามารถรวมกับ 7750 ได้ทันทีไม่ต้องปรับแก้อะไร ลงแต่ไดรเวอร์ครับผม

ปล.ได้ลงantivirus ไว้ใช่มั้ยครับ ลองเช็คที่ซอฟต์แวร์ด้วยนะครับผม
                  มีอะไรเป็นยังไง เพิ่มเติม พูดคุยบอกกันได้เลยนะครับผม

Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
                  ผมอยู่ภูเก็ตครับ เซ็ตนี้จะมีอืดบ้างมั้ยครับ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้งานอะไรมากอย่างที่บอกแหล่ะครับ
                  เกมส์ก็กราฟฟิคกากๆ พวก DotA อะไรพวกนี้อย่างเดียว มีราคาถูกกว่านี้ไหมครับ สัก 15000
                  ขอแค่ไม่อืด รันหลายๆ โปรแกรมพร้อมกันได้ไม่อืด เปิดคอมไว้นานๆ ก็พอครับ ภาพสวยนิดก็ดี

* http://www.mrcomphuket.com/product-t...0MGi+9001.html แบบนี้พอไหวมั้ยครับ ต้องแก้อะไรเพิ่มเติมไหม

ขอบคุณครับ
                  ไม่อืดแน่นอนครับผม เพราะเป็นเสป็คที่แรงกำลังดี
                  ถ้าเอาตามที่ท่านว่ามา ลดได้ครับ 15000
                  ส่วนเซ็ทที่ท่านให้มา ไม่แนะนำนะครับ 17500 บาท ยังไม่ได้จอเลยการ์ดจอก็ 6570 เอง
                  เซ็ทที่ผมจัดไป มันรวมจอด้วยครับ ถ้าท่านไม่เอารวมจอ ไม่ถึง 20000 หรอกครับผม แค่ 16600 บาทเอง
                  ส่วนถ้าจะจัดอีกเซ็ทที่รวมจอแล้วไม่ถึง 20000 ได้ตามนี้ ไม่มีอืดชัวครับ ฟันธง^^
                  A8-3870K = 4000 (ร้าน Advice) ถ้าร้านอื่นจะอยู่ที่ 4400
                  Asrock A55 Pro3 = 2400
                  WD 5000 AAKX = 2400
                  Raidmax450w = 800
                  Case ตามชอบ = 1000
                  DVD24xLG = 600
                  รวม 13000 บาท
                  ตามนี้ครับผม ถ้ารวมจอด้วยก็ AOC LED 23" = 4400 หรือ 21.5" = 3800 บาทครับผม
                  รวมเมาส์คีบอร์ดลำโพงอีก 500 ครับ
                  เครื่องรันสบายๆ 24/7 ได้แน่นอนครับผม
                  สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                    ไม่อืดแน่นอนครับผม เพราะเป็นเสป็คที่แรงกำลังดี
                    ถ้าเอาตามที่ท่านว่ามา ลดได้ครับ 15000
                    ส่วนเซ็ทที่ท่านให้มา ไม่แนะนำนะครับ 17500 บาท ยังไม่ได้จอเลยการ์ดจอก็ 6570 เอง
                    เซ็ทที่ผมจัดไป มันรวมจอด้วยครับ ถ้าท่านไม่เอารวมจอ ไม่ถึง 20000 หรอกครับผม แค่ 16600 บาทเอง
                    ส่วนถ้าจะจัดอีกเซ็ทที่รวมจอแล้วไม่ถึง 20000 ได้ตามนี้ ไม่มีอืดชัวครับ ฟันธง^^
                    A8-3870K = 4000 (ร้าน Advice) ถ้าร้านอื่นจะอยู่ที่ 4400
                    Asrock A55 Pro3 = 2400
                    WD 5000 AAKX = 2400
                    Raidmax450w = 800
                    Case ตามชอบ = 1000
                    DVD24xLG = 600
                    รวม 13000 บาท
                    ตามนี้ครับผม ถ้ารวมจอด้วยก็ AOC LED 23" = 4400 หรือ 21.5" = 3800 บาทครับผม
                    รวมเมาส์คีบอร์ดลำโพงอีก 500 ครับ
                    เครื่องรันสบายๆ 24/7 ได้แน่นอนครับผม
                    สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                    ขอถามอีกนิดละกันนะครับ ตัวเึคสนี่เลือกได้เลยเหรอครับ มีแบบให้ลองดูไหมว่ามันเป็นแบบไหนบ้าง
                    แล้วเซ็ตที่พี่แนะนำมาเซ็ตที่ 1 กับ 2 ต่างกันอย่างไรเหรอครับ

ผมชอบเคสแบบเรียบ ๆ ดำแดง ดำเขียว ดำส้มไรว่าไปหน่ะครับ เหมือนในลิงค์ที่ให้ไป
                    หรือไม่ก็เคสใส แล้วเปลี่ยนพวกพัดลมเป็นไฟสีต่าง ๆ ดูเท่ไปอีกแบบ :')

ขอบคุณมากครับ
                    Last edited by Ph4nt0mZz; 19 May 2012, 12:50:32.

Comment

• Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
                      ขอถามอีกนิดละกันนะครับ ตัวเึคสนี่เลือกได้เลยเหรอครับ มีแบบให้ลองดูไหมว่ามันเป็นแบบไหนบ้าง
                      แล้วเซ็ตที่พี่แนะนำมาเซ็ตที่ 1 กับ 2 ต่างกันอย่างไรเหรอครับ

ผมชอบเคสแบบเรียบ ๆ ดำแดง ดำเขียว ดำส้มไรว่าไปหน่ะครับ เหมือนในลิงค์ที่ให้ไป
                      หรือไม่ก็เคสใส แล้วเปลี่ยนพวกพัดลมเป็นไฟสีต่าง ๆ ดูเท่ไปอีกแบบ :')

ขอบคุณมากครับ
                      ใช่ครับ ไปที่ร้าน แล้วชี้เลือกได้ตามชอบเลย ถ้าท่านชอบแบบนั้น แนะนำเคส สไตล์ CoolerMaster Elite ครับผม
                      http://www.jedicool.com/product.php?id=1492
                      http://www.jedicool.com/product.php?id=1493
                      http://www.jedicool.com/product.php?id=1494
                      หรือจะในแบบเข้มถึกสวยกันเลย
                      http://www.jedicool.com/product.php?id=1622
                      http://www.jedicool.com/product.php?id=1957
                      http://www.jedicool.com/product.php?id=1874
                      ตามนี้ครับ

Comment

• up

Comment

• ช่วยดูสเปคคอมให้ทีครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ

i5 3570k......7590.- Com&More
                          Gigabyte Z77X-UD3H......5350.- Com&More
                          Gigabyte GTX 670 OC-2GD5......13650.- Com&More
                          G.Skill DDR3 8GBSR/1600 4GBx2......1950.- Com&More
                          WD Blue 500GB Sata3.......2290.- Advice
                          DVD LG 24x sata.......510.- Advice
                          POWER XFX PRO 850W.......3390.- M2Power
                          Xpredator Evil White Edition......3550.- Com&More
                          CM 212 EVO......1100.- Com&More
                          SAMSUNG 23.......5390.- Jedi

มีตรงไหนต้องแก้ไขมั๊ยครับ รบกวนช่วยกันแนะนำทีครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

• Originally posted by as37357897 View Post
                            ช่วยดูสเปคคอมให้ทีครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ

Gigabyte Z77X-UD3H......5350.- Com&More
                            Gigabyte GTX 670 OC-2GD5......13650.- Com&More
                            G.Skill DDR3 8GBSR/1600 4GBx2......1950.- Com&More
                            WD Blue 500GB Sata3.......2290.- Advice
                            DVD LG 24x sata.......510.- Advice
                            POWER XFX PRO 850W.......3390.- M2Power
                            Xpredator Evil White Edition......3550.- Com&More
                            CM 212 EVO......1100.- Com&More

มีตรงไหนต้องแก้ไขมั๊ยครับ รบกวนช่วยกันแนะนำทีครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

• Originally posted by as37357897 View Post
                              ช่วยดูสเปคคอมให้ทีครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ

แรงแล้วครับ คุ้มทุกส่วนแล้วครับผม ยกเว้น MB ถ้า ไม่เกียงค่ายแนะนำ AsRock Z77 Extreme4 = 4500 บาท คุ้มสุดๆเลยครับผม
                              นอกนั้นแจ่มเมพเลยครับผม

Comment

• วันนี้ไปขายขยะที่วงศ์พาณิชย์ เจอการ์ดจอเก่าๆตัวนึงครับ ก็เลยซื้อกลับมาร้อยนึง

เอามาใส่คอม เปิดติดภาพขึ้นไม่พังด้วย เปิด GPU-Z ดูขึ้นว่า 7200GS

ไม่รู้เอามาขายได้ไงครับ สภาพยังดีฝุ่นน้อย ซีก็ไม่บวมแตก

Comment

Working...
                                X