Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sperrr View Post
    แวะมาดันครับพึ่งดู ดิ แอดแวนเจอ มาหนุกดีเหมือนกัน
    ผมยังไม่ได้ดูเลยครับ อิอิ
    แต่ก็น่าดูไม่น้อยนะครับเนี่ย
    ไว้ว่างๆ จะโหลดมาดู (เอะ?)
    Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Comment

• พี่รันน ปรับบัสในไบออสแต่ยังไงก้ได้ 1333
      ที่ร้านบอกต้อง oc cpu ไห้มันมากขึ้นจะได้ดันบัสได้ผม งง เลย
      Oc cpu แล้วประกันหายเหรอครับ ?

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
        พี่รันน ปรับบัสในไบออสแต่ยังไงก้ได้ 1333
        ที่ร้านบอกต้อง oc cpu ไห้มันมากขึ้นจะได้ดันบัสได้ผม งง เลย
        Oc cpu แล้วประกันหายเหรอครับ ?
        ไม่จริงครับ ไม่งั้นนักOC คงช๊อคกันไปหลายคนแล้วครับ
        อีกอย่างถ้าOC แล้วประกันหาย มันจะทำรุ่น K และเมนบอร์ดรุ่นสูงๆมาให้เราๆเล่นกันได้ยังไง เป้นคำพูดขู่ชัดๆเลยครับผม ฮา
        เวลาไปเคลมก็ไม่ต้องบอกเขาว่าOC ก็ได้ครับผม
        ส่วนเรื่องOC นี่ลอง หาตัว x mem แล้วเพิ่ม ไม่ได้เลยหรอครับ

Comment

• ผมลองปรับไบออส สงสัยต้องไปนั่งทำความเข้าใจใหม่ ถ้ายังไง รบกวนขอ MSN ท่านรัน PM มาก้ได้ครับ จะได้ถามใน msn ง่ายกว่า แหะๆ
          แรมใน ไบออส ปรับแล้วนะครับ เหมือนค่ามันล็อคที่ 1333 ยังปรับไม่ได้เลย ปรับ 1600 ยังไงก้เด้งมา 1333 ผมงะเสียใจจังอุส่าได้แรม corsair 8 gb 1600 มา

Comment

• ขอบคุณครับ คุณ runshana

Comment

• up

Comment

• ช่วยจัดสเปค สำหรับเกม Shogun 2 Fall of The Samurai ให้หน่อยนะครับผม

งบ 13,000 ไม่รวมจอครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
                  ผมลองปรับไบออส สงสัยต้องไปนั่งทำความเข้าใจใหม่ ถ้ายังไง รบกวนขอ MSN ท่านรัน PM มาก้ได้ครับ จะได้ถามใน msn ง่ายกว่า แหะๆ
                  แรมใน ไบออส ปรับแล้วนะครับ เหมือนค่ามันล็อคที่ 1333 ยังปรับไม่ได้เลย ปรับ 1600 ยังไงก้เด้งมา 1333 ผมงะเสียใจจังอุส่าได้แรม corsair 8 gb 1600 มา
                  ยินดีครับ แต่ผมไม่อยุ่หลายวัน อาจจะไม่ได้ตอบนะครับ เพราะจะกลับบ้านเกิดครับ
                  เมล runshana2532@live.com ครับผม

Originally posted by raifa81 View Post
                  ขอบคุณครับ คุณ runshana
                  ยินดีครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                  up

ขอบคุณครับ
                  Originally posted by Charismaz View Post
                  ช่วยจัดสเปค สำหรับเกม Shogun 2 Fall of The Samurai ให้หน่อยนะครับผม

งบ 13,000 ไม่รวมจอครับ

ขอบคุณมากครับ
                  ได้เลยครับ
                  จัดได้ตามนี้ครับ
                  AMD A8-3870K = 3900
                  ASROCK A75 PRO4 = 2700
                  KingstonHyperX 2gb*2 = 950
                  Raidmax450w = 800 หรือ SolytechEPS500w = 1300
                  ThermalTakeV3 = 1200
                  WDBLUE500gb = 2400
                  รวม 12950 บาท
                  ตามนี้เลยครับ แรงๆคุ้มๆ สำหรับการเล่น Shogun ครับผม แต่ถ้าเพิ่มเงินได้อีก3000 ก็จะได้แรงกว่านี้อีกครับผม
                  สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• พี่รันจะกลับบ้านเกิดหรอ ว้า คิดถึงแย่เลย อิอิ

Comment

• Originally posted by Clandianz View Post
                      พี่รันจะกลับบ้านเกิดหรอ ว้า คิดถึงแย่เลย อิอิ
                      ง่า พูดแบบนี้ผมก็เขินหนะสิ >.<''
                      ขอบคุณครับ จะแอบเข้าร้านเกมส์มาตอบบ่อยๆนะครับ

Comment

• up

Comment

• ง่ะท่านรันจะกลับบ้านเกิดอีกแล้วหลอ

Comment

• ช่วยแนะนำจอ ทีครับ งบ 5000 +- ได้นิดหน่อย

Comment

• พี่รันกลับบ้าน กะทู้เงียบแน่ๆเลย
                              ถ้า a6 ของผมจะอัพเกรด
                              อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ
                              ระหว่าง

1.ขาย APU A6 แล้วซื้อ A8 มาใส่ (บอร์ดยังจะรับได้ไหมครับ)
                              2.ซื้อ 7750 มาใส่เพิ่มกับ A6

หรือมีแนวทางอย่างอื่นไหมครับ

ปล.ณ ตอนนี้ถ้าจัดสเปคเคส 15k เล่นเกมส์
                              จะได้ออกมาประมาณไหนครับ

Comment

• เฮ่อ หาที่ไหน ๆ ก็ไม่เจอหน่ายจริงถ้าไม่สั่งเอา

เหลือ 2 ตัวนี้ที่พอสอยได้
                                PS (FULL) 630W. RAIDMAX
                                ตัวไหนดีครับ
                                PS (FULL) 650W. Tsunami Black Strom 80Plus
                                ตัวไหนดีครับ ?

Comment

Working...
                                X