Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันตอนเช้าๆ ก่อนไปเรียนมหาลัย

Comment

• เยี่ยมยอดไปเลย ข้อมูลเยอะดี

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ขอบคุณครับ

ผมแนะนำให้รออัพเกรดทั้งเครื่องใหม่ดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากได้DDR3 ในราคาประหยัดจริงๆก็
          BIOSTAR A780L3B ราคา 1300 บาทครับผม ใช้งานได้ดีเลย
          หรือเอาดีกว่าเดิม
          GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1550 บาท ครับผม
          แรมก็
          KingstonHyperX 2gb*2 = 1000 หรือ 4gb*2 = 1900 บาทครับผม
          ขอบคุณมากคับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ
            คอมผมชอบดับแล้วขึ้นหน้าแบบนี้ไม่ทราบว่าคอมผมเป็นอะไรหรอครับ

อย่าเพิ่งพังเลยกำลังเก็บเงินถอยเครื่องใหม่

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ครับผม ยินดีตอบครับ
              Raidmax 450w น่าจะเหนื่อยครับ ถ้าต้องไปเอา 8120 ส่วนตัว FX6100 นี่ต้องดูตัวเก่าก่อนว่ากินไฟเท่าไหร่ครับผม
              ============ ถ้าตัวเก่ากิน 65-95w นี่มีเหนื่อยครับ ถ้าตีแบบFullทั้งหมด+6670 จะไปอยู่ที่ 350w เลย ถ้าRaidmaxแอบวูบไปที่ไฟต่ำสุดก็พอรอดอยุ่
              ส่วน 8120 ไม่แนะนำจะดีกว่าครับ ควรเพิ่มเป็น SolytechEPS500w แทน
              สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

ตามนั้นครับผม^^
              ตามสเปคที่ว่ามา จำเป็นมากน้อยแค่ไหนครับที่จะไปเล่น PSU 650w หรือใช้แค่550w ในกรณีเผื่อOC
              ปล.เป้าหมายหลัก PS (FULL) 650W. Tsunami Black Strom (Box/Cable) เป้าหมายรอง XFX 550w

Comment

• up

Comment

• UP UP UP

Comment

• มีใครเจอ g530 ร้านไหนถูกๆ บ้างครับ เจอต่ำสุดตอนนี้ 1350 บาท

Comment

• UP

Comment

• up

Comment

• พี่รันครับ
                          มีคนมาถามคำถามไว้ในยูทูป
                          ที่รีวิว A6 ไว้ครับ
                          รบกวนด้วยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Q0ycA...mment_received

"HD6670 ถ้าจะใช้กับcpuตัวนี้ต้องไปทำอ่?ะไรบ้างมั้ยครับหรือเสียบสายVGA?เข้าการ์ดจอแล้วใช้ได้เลย
                          เห็นว่าต้องไป CF อ่ะไรด้วยพอดีผมมี 6670 อยู่แล้วจะซื้อ AMD A6-3500 มา
                          AMD A6-3500 ram 8gb hd6670? psu 450w พอมั้ยอะถ้าไม่พอจะเอา RX530w มาแทน"

Comment

• สวัสดีครับพี่รันจัง รบกวนจัดสเปคให้หน่อยครับ เลือกยากมาก งบ 9000 เอา cpu mb psu 3 อย่างพอครับ
                            1.ขอ mb ของ Asrock หรือ Asus
                            2.psu ของ Enermax หรือ siliverston ขอ 550-650w นะครับ พอดีเผื่อเพื่อนจะอัพการ์ดจอในอนาคต ประมาณ GTS 450 7770 7750 ราวๆนั้น
                            3. Cpu ขอ intel นะครับ

ขอความรู็อีกนะครับ การ์ดจอออนcpu ของ intel อย่าง HD2000 เทียบได้กับการ์ดจอตัวไหนหรอครับ
                            Last edited by Darksis; 13 Jun 2012, 20:45:26.

Comment

• UP

Comment

• up

Comment

Working...
                                X