Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by buttlefly View Post
    สอบถามนิดนึงครับ
    ต้องการคอมใช้งาน Photo shop เป็นหลัก
    ดูหนัง HD บ้างบางครั้งต่อออกทีวี 42 นิ้ว
    เชื่อมต่อเนตผ่าน Wifi
    เคสสวยๆ
    รบกวนช่วยจัดสเปคให้ด้วยครับ ไม่เกิน 25000 รวมจอ แต่ไม่เอาแรงแบบเกินความจำเป็นนะครับ

เน้นทำงาน+ดูหนัง ไม่เล่นเกมส์ พอเข้าใจครับ..ผมลองจัดให้นะครับ ไปเปรียบเทียบดู

Core i5 - 3470 (Box, 3.20GHz) = 5,970
    GIGABYTE GA-H77M-D3H = 2,460
    8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X = 1,250
    1 TB. SATA-III Western (64MB., Blue) = 2,380
    1GB (III) PCIe GT640 'PALIT' HDMI = 2,700
    (Box-Re) DVD RW 22x = 510
    Hyper TX3 EVO = 690
    150Mb WLAN TP-LINK (WN751ND) = 495
    AeroCool Xpredator X1 (White) = 1,590 >>>>>>>>> รีวิวเคส ของสมาชิกในบอร์ด http://www.overclockzone.com/forums/...B8%AD%E0%B8%A2
    RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus = 1,500
    LED (Backlight) 23'' SAMSUNG S23B370HS/XT = 5,350

24,895..เพาเวอร์ ร้านCOM&More, ที่เหลือ ADVICE ทั้งหมดครับ.

ทำโฟโต้ชอป ก้อเน้นจอ 23" จะได้ดูสบายตาหน่อยเวลาทำงาน
    Last edited by proteenzer; 13 Nov 2012, 13:28:23.

Comment

• Originally posted by buttlefly View Post
      สอบถามนิดนึงครับ
      ต้องการคอมใช้งาน Photo shop เป็นหลัก
      ดูหนัง HD บ้างบางครั้งต่อออกทีวี 42 นิ้ว
      เชื่อมต่อเนตผ่าน Wifi
      เคสสวยๆ
      รบกวนช่วยจัดสเปคให้ด้วยครับ ไม่เกิน 25000 รวมจอ แต่ไม่เอาแรงแบบเกินความจำเป็นนะครับ
      จัดตามท่าน proteenzer เลยครับงามๆแรงๆ ใช้งานได้ครบ ไม่เปลืองไฟมากครับผม คุ้มค่าเลยทีเดียวครับผม
      ถ้าไม่กะ OC อาจจะตัดซิงค์ HyperTX3EVO ออกได้ครับ เพราะ เดิมๆของ intel เสียงเบากว่า HyperTX3EVO หน่อยครับผม
      Originally posted by proteenzer View Post
      เน้นทำงาน+ดูหนัง ไม่เล่นเกมส์ พอเข้าใจครับ..ผมลองจัดให้นะครับ ไปเปรียบเทียบดู

Core i5 - 3470 (Box, 3.20GHz) = 5,970
      8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X = 1,250
      1 TB. SATA-III Western (64MB., Blue) = 2,380
      1GB (III) PCIe GT640 'PALIT' HDMI = 2,700
      150Mb WLAN TP-LINK (WN751ND) = 495
      AeroCool Xpredator X1 (White) = 1,590 >>>>>>>>> รีวิวเคส ของสมาชิกในบอร์ด http://www.overclockzone.com/forums/...B8%AD%E0%B8%A2
      RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus = 1,500
      LED (Backlight) 23'' SAMSUNG S23B370HS/XT = 5,350

24,895..เพาเวอร์ ร้านCOM&More, ที่เหลือ ADVICE ทั้งหมดครับ.

ทำโฟโต้ชอป ก้อเน้นจอ 23" จะได้ดูสบายตาหน่อยเวลาทำงาน
      เสป็คสวยงามมากๆครับผม ขอบคุณครับผม แรงๆเลย

Originally posted by mrggns View Post
      10108
      ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
      ดันๆ
      ขอบคุณครับผม

Comment

• รบกวนด้วยครับ สเปคเล่น RE6 / Crysis2 / online ทุกประเภท ไม่กระตุก ปรับ High ลื่นๆๆ นี่มีสเปคไหนบ้างครับ.ผม ไม่เอาจอน้ะครับ งบ 12000-17000 ครับผม ขอความกรุณาด้วยครับ!!

งบทั้งหมดบวกได้ตามความเหมาะสม +- 1000 ครับผม

Comment

• Originally posted by todsapon View Post
          รบกวนด้วยครับ สเปคเล่น RE6 / Crysis2 / online ทุกประเภท ไม่กระตุก ปรับ High ลื่นๆๆ นี่มีสเปคไหนบ้างครับ.ผม ไม่เอาจอน้ะครับ งบ 12000-17000 ครับผม ขอความกรุณาด้วยครับ!!

งบทั้งหมดบวกได้ตามความเหมาะสม +- 1000 ครับผม
          Core i3 หรือ FX-6100 กับการ์ดจอ HD 7770 Oc ก้อลื่นๆแล้วครับ...

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            จัดตามท่าน proteenzer เสป็คสวยงามมากๆครับผม ขอบคุณครับผม แรงๆเลย

ขอบคุนครับ...

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post

ขอบคุณทุกๆคำตอบคราบบบบ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                Core i3 หรือ FX-6100 กับการ์ดจอ HD 7770 Oc ก้อลื่นๆแล้วครับ...
                ขอบคุณมากครับ่ท่าน มือใหม่กำลังศึกษา งงไปหมดเลยครับ หรือว่าถ้าเป็น Spec จากด้านหน้ากระทู้แล้วเปลี่ยนเป็น การ์ดจอตามที่บอกมาก้คงไม่เปนไรใช่ไหมครับหรือมันเปลี่ยนไมไ่ด้ T_T

Comment

• Originally posted by todsapon View Post
                  ขอบคุณมากครับ่ท่าน มือใหม่กำลังศึกษา งงไปหมดเลยครับ หรือว่าถ้าเป็น Spec จากด้านหน้ากระทู้แล้วเปลี่ยนเป็น การ์ดจอตามที่บอกมาก้คงไม่เปนไรใช่ไหมครับหรือมันเปลี่ยนไมไ่ด้ T_T
                  คล้ายๆสเป๊คด้านหน้า แล้วเปลี่ยนการ์ดจอ..เข้าใจอย่างงั้นก้อคงไม่ผิดหรอกครับ

แต่อยากให้เช๊คราคาด้วยครับ...เพื่อความถูกต้อง

Comment

คล้ายๆสเป๊คด้านหน้า แล้วเปลี่ยนการ์ดจอ..เข้าใจอย่างงั้นก้อคงไม่ผิดหรอกครับ

แต่อยากให้เช๊คราคาด้วยครับ...เพื่อความถูกต้อง
                    ขอบคุณครับเด่วลองเช็๋คราคาการ์ดจอที่ให้มาแล้วไป + กับ spec เล่นเกมสื 12000+ ก็น่าจะไปกันได้สิน้ะ :0 ขอบคุณมากครับบบ เด่วมีอะไรสงสัยผมขออนุญาติเข้ามาถามน้ะครับบบ

Comment

• ไม่ได้เข้ามาโพสรูปซะนาน...เลยเอาภาพ BF/AF มาให้ชมกันครับ อิอิ

Comment

• สวัสดีครับคุณรัน
                        อยากรบกวนสอบถามหน่อยครับผมมีหลาน สาม คน และถ้าจะซื้อให้ทั้งสามคนเลยคงไม่ไหว
                        แต่ทั้งนี้ก็ไม่อยากให้แย่งกัน ผมเลยอยากสอบถามว่า CPU ตัวเดียวแต่ต่อเป็น สามจอ สามคีย์บอร์ด สามเม้าท์
                        และทำงานพร้อมกัน คนละจอแบบนี้ได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้ช่วยจัดให้ทีครับ เป็นแบบเรียน เล่น ทำงานได้
                        ไม่กระตุกก็พอแล้วครับ หรือท่านไหนให้คำแนะนำได้ก็ยินดีครับ ผมเองไม่มีความรู้ทางนี้มากมายจึงอยากได้คำแนะนำครับ
                        ขอบคุณมากครับ

Comment

• มันก้อทำได้ครับ..เครื่องเดียวต่อ 3จอ

แต่จะหาเกมส์ไหน ที่เล่นได้พร้อมกัน 3คน

ส่วนการต่อ 3คีย์บอร์ด, 3เม้าส์ ...สามารถต่อได้ครับโดยใช้ USB HUB

Comment

• มันทำได้แหละครับ แต่ต้องใช้โปรแกรมช่วย รู้สึกจะเป็น windown ....... ไรสักอย่าง ผมก็จำไม่ได้แล้ว

คล้ายๆ ลักษณะ แบบเนี้ยแหละครับ

http://software.thaiware.com/11259-B...%E0%B8%99.html

ถ้าเกิน3จอผมว่าน่าจะแลคแล้วนะ ไม่ควรเกิน3อะนะ ผมว่า ลองดูละกันครับ
                            Last edited by sperrr; 13 Nov 2012, 22:08:43.

Comment

มันก้อทำได้ครับ..เครื่องเดียวต่อ 3จอ

แต่จะหาเกมส์ไหน ที่เล่นได้พร้อมกัน 3คน

ส่วนการต่อ 3คีย์บอร์ด, 3เม้าส์ ...สามารถต่อได้ครับโดยใช้ USB HUB

รบกวนท่าน จัดสเปค ให้ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                                มันทำได้แหละครับ แต่ต้องใช้โปรแกรมช่วย รู้สึกจะเป็น windown ....... ไรสักอย่าง ผมก็จำไม่ได้แล้ว

คล้ายๆ ลักษณะ แบบเนี้ยแหละครับ

http://software.thaiware.com/11259-B...%E0%B8%99.html

ถ้าเกิน3จอผมว่าน่าจะแลคแล้วนะ ไม่ควรเกิน3อะนะ ผมว่า ลองดูละกันครับ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X