Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    เปิดแล้วค้าง คาดว่าเป็นที่ HDD ครับผม
    ในงบ 6000 ลองเปลี่ยน HDD ดู คาดว่าช่วยได้ครับผม
    แล้วดองเงินไว้ รอ ปีหน้า 1150 ออก อร่อย เอ้ย โหดแน่!
    ดูจากสเป็กน่าจะได้ถึง 3ปี น่าจะเคลมได้นะ

Comment

• http://www.pixpros.net/forums/showth...=1#post1513570

ลองเข้าไปอ่านเพลิน ๆ ครับ เป็นอัลบั้มทะเลหมอกผาชะนะไดครับ อิอิ

Comment

• 3GB (V) PCIe ATi 7950

3GB (V) PCIe ATi 7970

2GB (V) PCIe GTX670

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ เอาไว้เล่นเกมนัวๆเลยcpuผมว่าจะเอา i5 3570k นะครับหรือFx8350ดีครับ
        หรือใครมีอะไรแนะนำมั้งครับ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
          http://www.pixpros.net/forums/showth...=1#post1513570

ลองเข้าไปอ่านเพลิน ๆ ครับ เป็นอัลบั้มทะเลหมอกผาชะนะไดครับ อิอิ
          ภาพงามแท้ จะมีสักวันที่ถ่ายเป็นไหมน่ะ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by arcasaki View Post
            แล้วผมจะจัดตอนนี้ดีเลยไหมครับหรือรอ Gen 2 มันก่อนครับ(หรือว่ามันมาแล้วหว่า)
            ถ้าจัดตอนนี้ก็ FX-6100 ก็ok ครับผม FX Gen2 มาแล้วครับผม ถ้าจะเอาก็จัดได้นะครับผม
            แต่มันคงเกิน6000ไปไกล

Originally posted by win22222 View Post
            ถ้าอัพก็คงต้องเป็น CPU ซึ่งเปลัี่ยน CPU ก็ต้องเปลี่ยน MB ด้วยครับ
            AMD FX-4100 3470บาท
            ASROCK M3N78D FX 'SVOA' 1960 บาท
            แล้วก็เพิ่มแรมไปอีก 4Gb 600บาท อยู่ในงบพอดี ^_^
            ยังงั้นก็ได้ครับผม แรงดี อิอิ

Originally posted by win22222 View Post
            ดูจากสเป็กน่าจะได้ถึง 3ปี น่าจะเคลมได้นะ
            คิดว่า ควรเคลม HDD ไม่ก็ลงโปรแกรมใหม่ก่อนจะดีกว่าครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
            http://www.pixpros.net/forums/showth...=1#post1513570

มันสวยเกินไปแล้วครับ ดูแล้วเพลินจริงๆ งดงามตั้งแต่ต้น ยันปลาย หุๆ

Originally posted by sindysui View Post
            3GB (V) PCIe ATi 7950

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ เอาไว้เล่นเกมนัวๆเลยcpuผมว่าจะเอา i5 3570k นะครับหรือFx8350ดีครับ
            670 ครับ น่าใช้ที่สุด คู่กับ I3 3570K ครับผม แจ่มแน่นอนครับ

ภาพงามแท้ จะมีสักวันที่ถ่ายเป็นไหมน่ะ ฮ่าๆ
            ใช่ครับ งามจริงๆ

Comment

• Originally posted by sindysui View Post
              3GB (V) PCIe ATi 7950

2GB (V) PCIe GTX670 + i5 3570k
              โหดสัส

Comment

• ทำไมมีแต่คนแนะนำGTXไม่ค่อยมีคนแนะนำ AMDเลยเนอะ หนักใจใช่เล่นเลย มีคนบอกAMDเล่นเกมโหดกว่า
                เห้อออออ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                  2GB (V) PCIe GTX670 + i5 3570k
                  โหดสัส
                  อิอิ ใช่ครับผม

Originally posted by sindysui View Post
                  ทำไมมีแต่คนแนะนำGTXไม่ค่อยมีคนแนะนำ AMDเลยเนอะ หนักใจใช่เล่นเลย มีคนบอกAMDเล่นเกมโหดกว่า
                  เห้อออออ
                  ป่าวนะครับ ไม่ใช่ว่า ผมไม่ชอบ AMD นา
                  แต่มันมีที่มาที่ไปนะครับ ต้องเลือกอย่างไม่ใช่แฟนบอย จะเข้าใจครับผม
                  หลังจากตัว Catalyst ตัวใหม่ออกมาเพื่อเพิ่มพลัง ให้กับ เหล่าการ์ดจอ AMD

แต่ ผลที่ออกมา ก็คือ 670 ยังคงคุ้มค่ากว่าอยู่ดีครับผม

เพราะ ค่าไฟ

ตามนี้ครับ670 กินน้อยกว่าเยอะเลย

ความแรง ต่างกันนิด แถมต้องลง Catalyst เพิ่มพลังต่อเนื่อง กินไฟมากกว่า ครับผม
                  ถ้ามามอง ในราคา แล้ว หลังจาก 7870ขึ้นไป คุ้มสู้ Nvidia ไม่ได้จริงๆครับผม

Comment

• อ่อมันต่างกันตรงค่าไฟนี้เอง แล้วมันวัดผลออกมาเป็นบาทยังไงอ่ะครับ ? ตอนแรกลังเลตัว660ti เพราะคิดไปคิดมาตอนแรกจะเอา 670แล้วราคามันต่างกันสามพันได้ เลยคิดว่า เกบตังไว้อีกสักปีแล้วซื้อรุ่นใหม่ที่ดีกว่า แล้วก็มาลังเล 660ti กับ 7950 อ่ะครับ
                    มีคำแนะนำดีๆไหมครับ มือใหม่หัดซื้อ

Comment

• Originally posted by sindysui View Post
                      อ่อมันต่างกันตรงค่าไฟนี้เอง แล้วมันวัดผลออกมาเป็นบาทยังไงอ่ะครับ ? ตอนแรกลังเลตัว660ti เพราะคิดไปคิดมาตอนแรกจะเอา 670แล้วราคามันต่างกันสามพันได้ เลยคิดว่า เกบตังไว้อีกสักปีแล้วซื้อรุ่นใหม่ที่ดีกว่า แล้วก็มาลังเล 660ti กับ 7950 อ่ะครับ
                      มีคำแนะนำดีๆไหมครับ มือใหม่หัดซื้อ
                      ยินดีครับผม
                      วัดผลออกมาเป็นบอท
                      ถ้ามอง ที่watt ต่อ watt
                      163w - 144w = 19w
                      ทุก 1000w จะเสียค่าไฟ 1หน่วย
                      ถ้าไฟบ้าน 1หน่วย = 3บาท ไฟหอประมาณ7บาท
                      ถ้าวันๆ เปิดเล่นตลอดบอทอะไรแบบนี้ 24ชม*19 = 456 ถ้าเดือนละ24วัน ก็ = 10944watt
                      หรือแพงกว่ากัน 11หน่วย ต่อเดือน ถ้าไฟบ้าน 33บาทต่อเดือน 396บาท ต่อปี /// ไฟหอ 77บาท ต่อเดือน 924บาทต่อปี
                      ตามนี้ครับผม
                      660ti กับ 7950 2ตัวนี้กินกันไม่ลงครับผม ในด้านความแรงกับไฟ (แต่660TIจะแรงกวาหน่อย)
                      ส่วนในด้านราคาก็พอๆกันด้วย
                      แต่ 7950 จะได้ผลดีกว่าในจอขนาดใหญ่ๆ และเล่นเกมส์หลายๆจอ ไม่ก็เวลา ใช้ eye infinity ครับผม
                      สงสัยอะไรตรงไหน ถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        ยินดีครับผม
                        วัดผลออกมาเป็นบอท
                        ถ้ามอง ที่watt ต่อ watt
                        163w - 144w = 19w
                        ทุก 1000w จะเสียค่าไฟ 1หน่วย
                        ถ้าไฟบ้าน 1หน่วย = 3บาท ไฟหอประมาณ7บาท
                        ถ้าวันๆ เปิดเล่นตลอดบอทอะไรแบบนี้ 24ชม*19 = 456 ถ้าเดือนละ24วัน ก็ = 10944watt
                        หรือแพงกว่ากัน 11หน่วย ต่อเดือน ถ้าไฟบ้าน 33บาทต่อเดือน 396บาท ต่อปี /// ไฟหอ 77บาท ต่อเดือน 924บาทต่อปี
                        ตามนี้ครับผม
                        660ti กับ 7950 2ตัวนี้กินกันไม่ลงครับผม ในด้านความแรงกับไฟ (แต่660TIจะแรงกวาหน่อย)
                        ส่วนในด้านราคาก็พอๆกันด้วย
                        แต่ 7950 จะได้ผลดีกว่าในจอขนาดใหญ่ๆ และเล่นเกมส์หลายๆจอ ไม่ก็เวลา ใช้ eye infinity ครับผม
                        สงสัยอะไรตรงไหน ถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม
                        ขอบใจมากครับ งั้นต้องอัด 7950มาล่ะ จะบ่อยบอทเกม
                        Core i5 - 3570K (Box, 3.40GHz. - Ingram/Synnex) -7280
                        M/B =ไม่รู้
                        8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X -1,250
                        500 GB. SATA-III Western -1880

PCIe ATi 7950 "Gigabyte" Over Clock HDMI - 10950
                        DVD RW 24x LG-620
                        Case Zamal Z11 -1950
                        ขอคำแนะนำกับเมนบอร์ดด้วยนะครับ ไม่รู้ใส่อะไรดี

Comment

ขอบใจมากครับ งั้นต้องอัด 7950มาล่ะ จะบ่อยบอทเกม
                          Core i5 - 3570K (Box, 3.40GHz. - Ingram/Synnex) -7280
                          M/B =ไม่รู้
                          8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X -1,250
                          500 GB. SATA-III Western -1880

PCIe ATi 7950 "Gigabyte" Over Clock HDMI - 10950
                          DVD RW 24x LG-620
                          Case Zamal Z11 -1950
                          ขอคำแนะนำกับเมนบอร์ดด้วยนะครับ ไม่รู้ใส่อะไรดี
                          การ์ดจอ 7950 ผมขอแนะนำ 3GB (V) PCIe ATi 7950 'HIS' = 9800 บาทครับผม คุ้มก่า ถูกกว่าครับ
                          ส่วนเมนบอร์ด
                          งบจำกัดไหมครับ ถ้าจำกัด ก็แนะนำ AsRock Z77 Pro3 = 3000 บาทครับ
                          ถ้าเยอะหน่อยพอไหว แนะนำ AsRock Z77 Extreme4 =4200 บาท จ่ายไฟนิ่ง OC คุ้มค่า เลยครับผม ให้ไฟมาถึง 8+4Phase ไปเลย
                          สงสัยอะไรถามต่อได้เลยนะครับผม

Comment

การ์ดจอ 7950 ผมขอแนะนำ 3GB (V) PCIe ATi 7950 'HIS' = 9800 บาทครับผม คุ้มก่า ถูกกว่าครับ
                            ส่วนเมนบอร์ด
                            งบจำกัดไหมครับ ถ้าจำกัด ก็แนะนำ AsRock Z77 Pro3 = 3000 บาทครับ
                            ถ้าเยอะหน่อยพอไหว แนะนำ AsRock Z77 Extreme4 =4200 บาท จ่ายไฟนิ่ง OC คุ้มค่า เลยครับผม ให้ไฟมาถึง 8+4Phase ไปเลย
                            สงสัยอะไรถามต่อได้เลยนะครับผม
                            อ่อการ์ดจอเรามา ocเองก็ได้ใช่ไหมครับ ? แล้วที่ผมจัดไปมันยังขาดเหลืออะไรอีกไหมครับ งบก็เรื่อยๆได้นะครับ ประมาน30000 เพิ่มได้ เหลือเกบซื้อจอ

Comment

• รู้สึกถึงความไม่เสถียรของ OS Windows ว่าจะย้ายไป Mac แล้วครับ รำพึงรำพันกับตัวเอง...อยากไป...แต่่ไม่มีเงิน..

Comment

• Comment

Working...
                                X