Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• ดันให้เห็นกันทั่ว

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
        ขอบคุณครับผม

Originally posted by PIDKAJOO View Post
        ดันให้เห็นกันทั่ว

=============
        ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด วันนี้(วันที่27/12) จะอัพหน้า1แล้วครับผม

Comment

• เยี่ยมครับรออัพมานานล่ะ นานๆๆจะพิมพ์ที โผล่แต่ อีโม 555

Comment

• ดันขึ้นบนสุด

Comment

• รบกวนจัดสเป็คคอมให้หน่อยค่ะ งบไม่เกิน20,000 รวมจอ
              รายละเอียด หลักโหลดหนัง รองเล่นเกมส์ ส่งเมลล์ ทำงานเอกสาร เล่นinternet ตกแต่งภาพ เปิดหลายโปรแกรมพร้อมกัน ขอแบบที่ประหยัดไฟและไม่อยู่ห้องแอร์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Comment

• Comment

• กระทู้มีประโยชน์ ต้องช่วยดัน

Comment

• ดันครับจะปีใหม่แล้ว-*-

Comment

• ผ่านมาอีก1ปี ไม่น่าเชื่อเราจะแก่ขึ้นอีกแล้ว

Comment

• Originally posted by minirainic View Post
                        รบกวนจัดสเป็คคอมให้หน่อยค่ะ งบไม่เกิน20,000 รวมจอ
                        รายละเอียด หลักโหลดหนัง รองเล่นเกมส์ ส่งเมลล์ ทำงานเอกสาร เล่นinternet ตกแต่งภาพ เปิดหลายโปรแกรมพร้อมกัน ขอแบบที่ประหยัดไฟและไม่อยู่ห้องแอร์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
                        ยินดีคัรบผม เน้นโหลดหนัง แนะนำ HDD 1TB เล่นเกมส์เป็นรอง ก็แนะนำการ์ดจอระดับกลางๆ ครับผม
                        ถ้าเกมส์ไม่เน้นกราฟฟิค ต้องการประหยัดไฟ แนะนำ APU แต่ถ้าเน้นเล่นเกมส์หนักนิดๆ ก็การ์ดจอแยก จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                        ===
                        เน้นประหยัดไฟ และเกมส์ไม่แรงมาก
                        LED 23'' ACER S230HLAbd = 4000 หรือ LED 23'' AOC E2343F = 4300 หรือ จอ PhilipsIPS23" = 4800
                        A10-5800K = 4150
                        GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000
                        WDBLUE 1TB = 2400
                        KingstonHyperX 4gb*2 = 1400
                        Raidmax500w 80+ = 1550
                        Case ตามชอบ = 1000
                        เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 600
                        รวม 17100 บาท อันนี้ สามารถเพิ่มงบไปส่วนอื่นได้ตามชอบครับผม
                        หรือแบบเล่นเกมส์แรงๆหน่อย
                        LED 23'' ACER S230HLAbd = 4000 หรือ LED 23'' AOC E2343F = 4300 หรือ จอ PhilipsIPS23" = 4800
                        CORE i3 3220 = 3650
                        GIGABYTE B75M-D3V= 2000
                        WDBLUE 1TB = 2400
                        KingstonHyperX 4gb*2 = 1400
                        HIS HD 7770 iCooler = 3850
                        Raidmax500w 80+ = 1550
                        Case ตามชอบ = 1000
                        เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 600
                        รวม20450 บาท
                        ตามนี้เลยครับ สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by goobook View Post
                        เยี่ยมครับรออัพมานานล่ะ นานๆๆจะพิมพ์ที โผล่แต่ อีโม 555
                        ขอบคุณครับผม อิอิ

สุดท้าย ก็อัพวันนี้ไมทันครับ เพราะเกิดปัญหา กับ Win8 ที่ไม่สามารถ ctrl+v // ctrl+c ได้เลย นอกจากคลิกขวาเอา
                        ต้องรอย้ายไปคอม Win7 เพื่อสะดวกในการอัพหน้าแรก ขอโทษจริงๆครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                        ดันขึ้นบนสุด

Originally posted by title01 View Post
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by PIDKAJOO View Post
                        กระทู้มีประโยชน์ ต้องช่วยดัน

Originally posted by colingpowder View Post
                        ดันครับจะปีใหม่แล้ว-*-
                        ขอบคุณครับผม สุขสันวันปีใหม่ครับผม

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                          ผ่านมาอีก1ปี ไม่น่าเชื่อเราจะแก่ขึ้นอีกแล้ว
                          นั่นสินะครับ แปปๆ ก็1 ปีแล้ว เวลา น่ากลัวจริงๆ

Comment

• พรุ่งนี้จะจัดแล้วครับ แต่โทรไปถามร้าน แล้วบางสินค้าไม่มี

อุปกรณ์ ยี่ห้อ ร้าน ราคา
                            CPU : Core i5 - 3470 (Box, 3.20GHz. - Ingram/Synnex) ::Advice:: 5,870
                            MB : ASRock B75M-DGS ::Advice:: 1,770
                            RAM : Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C9,kit2) "Ingram/Synnex" ::Advice:: 1,450
                            VGA : 2GB (V) PCIe GTX660 "Innovision" HDMI ::Advice:: 7,300 บาท
                            HDD : 500 GB. SATA-III Western (16MB, Blue, Synnex/Com7) ::Advice:: 1,860
                            DVD : (DVD RW SATA 24X LG รุ่น GH24NS (Box) ::Advice:: 590
                            Case : (NP) Tsunami Minus Zero (Black-Green) ::Advice:: 900
                            PSU : RaidMax RX-600AF 600W 5Y.80Plus BRONZE ::Com&More:: 1700
                            Moniter : LED 20'' AOC E2051SDN (DVI, Slim, B) ::Advice:: 2,890
                            UPS : 500 w .1000VA SYSTEM ::Advice:: 1,780
                            รวมราคา 26,110 บาท
                            5870+1770+1450+7300+1860+590+900+1700+2890+1780= 26,110 บาท

///เน้นเล่นเกมส์ครับ///

ผมได้โทรไปถามร้าน Advice ประตูน้ำแล้ว วันพรุ่งนี้ชั้น 3 เปิด / ชั้น 4 ปิด
                            ร้านบอกว่าประกอบฟรี แต่ร้านไม่มี Case กับ PSU ที่ผมต้องการ
                            เรื่องจริง PSU จะซื้อที่ Com&More แต่กลัวพรุ่งนี้ร้าน Com&More ปิด ปีใหม่

1. ถามว่า สเป็คด้านบน PSU สามารถลด มาเป็น 500w ได้หรือไม่ //// อันนี้ครับ PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX (Box/Cable)/////

2. Case ต้องเปลี่ยนเป็นเคสอะไรดีครับ ขอให้อุปกรณ์ทุกอย่างตามสเป็คต่อกันได้ (ขอเคสระบายความร้อน ราคาไม่สูงจะเป็น USB 2.0 หรือ 3.0 ก็ได้)

3. Ram สองแท่งแพงขึ้นตั้งสองร้อย จะเปลี่ยนเป็น DDR3(1600) 8GB. Blackberry ดีไหม

4. ช่วยแนะนำเมาส์คีย์บอร์ด และลำโพงราคาถูกถึงปานกลาง สำหรับเล่นเกมส์ด้วยครับ

5. จะให้ร้านประกอบให้ หรือจะประกอบเองดีครับ / (ไม่เคยประกอบคอม เคยดูจากคลิป youtube แต่กลัวประกอบผิด)

Comment

• สวดยวด +1

Comment

• Originally posted by ZhuX7 View Post
                                พรุ่งนี้จะจัดแล้วครับ แต่โทรไปถามร้าน แล้วบางสินค้าไม่มี

อุปกรณ์ ยี่ห้อ ร้าน ราคา
                                CPU : Core i5 - 3470 (Box, 3.20GHz. - Ingram/Synnex) ::Advice:: 5,870
                                MB : ASRock B75M-DGS ::Advice:: 1,770
                                RAM : Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C9,kit2) "Ingram/Synnex" ::Advice:: 1,450
                                VGA : 2GB (V) PCIe GTX660 "Innovision" HDMI ::Advice:: 7,300 บาท
                                HDD : 500 GB. SATA-III Western (16MB, Blue, Synnex/Com7) ::Advice:: 1,860
                                DVD : (DVD RW SATA 24X LG รุ่น GH24NS (Box) ::Advice:: 590
                                Case : (NP) Tsunami Minus Zero (Black-Green) ::Advice:: 900
                                PSU : RaidMax RX-600AF 600W 5Y.80Plus BRONZE ::Com&More:: 1700
                                Moniter : LED 20'' AOC E2051SDN (DVI, Slim, B) ::Advice:: 2,890
                                UPS : 500 w .1000VA SYSTEM ::Advice:: 1,780
                                รวมราคา 26,110 บาท
                                5870+1770+1450+7300+1860+590+900+1700+2890+1780= 26,110 บาท

///เน้นเล่นเกมส์ครับ///

ผมได้โทรไปถามร้าน Advice ประตูน้ำแล้ว วันพรุ่งนี้ชั้น 3 เปิด / ชั้น 4 ปิด
                                ร้านบอกว่าประกอบฟรี แต่ร้านไม่มี Case กับ PSU ที่ผมต้องการ
                                เรื่องจริง PSU จะซื้อที่ Com&More แต่กลัวพรุ่งนี้ร้าน Com&More ปิด ปีใหม่

1. ถามว่า สเป็คด้านบน PSU สามารถลด มาเป็น 500w ได้หรือไม่ //// อันนี้ครับ PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX (Box/Cable)/////

2. Case ต้องเปลี่ยนเป็นเคสอะไรดีครับ ขอให้อุปกรณ์ทุกอย่างตามสเป็คต่อกันได้ (ขอเคสระบายความร้อน ราคาไม่สูงจะเป็น USB 2.0 หรือ 3.0 ก็ได้)

3. Ram สองแท่งแพงขึ้นตั้งสองร้อย จะเปลี่ยนเป็น DDR3(1600) 8GB. Blackberry ดีไหม

4. ช่วยแนะนำเมาส์คีย์บอร์ด และลำโพงราคาถูกถึงปานกลาง สำหรับเล่นเกมส์ด้วยครับ

5. จะให้ร้านประกอบให้ หรือจะประกอบเองดีครับ / (ไม่เคยประกอบคอม เคยดูจากคลิป youtube แต่กลัวประกอบผิด)
                                ตอบ
                                1.ไม่ควรลดครับ 600w ดีแล้วครับ
                                2.เคสอะไรก็ได้ตามที่คุณชอบ แต่ให้หนาและใหญ่มีน้ำหนักนิดนึง
                                3.คิงตั้น 4x2 ดีแล้วครับ

อยากประหยัดอีกนิดก็ตัวนี้สอยมา2แถว 4 GB PC DDR-III / 1600 GEIL ENHANCE CORSA CL9 690 บาท

4. K/B+MOUSE LOGITECH Media Desktop MK200 USB(BLACK)......... 470 ประกัน3ปี
                                Speaker : MICROLAB (M820) 40 Watt RMS 2.1 Channal ..........990

5. ถ้ากลัวก็จะทำไม่เป็น แนะนำให้หาคอมพ์รุ่นเก่าๆมาฝึกหัด ถอดประกอบ ดู
                                มือใหม่ อย่าประกอบเองเลยครับ ให้ร้านเค้าทำให้ดีกว่า พยายามซื้อร้านเดียวจะได้ไม่เดินหาซื้อเหนื่อยเหนื่อย

ที่บอกไปนี่หาซื้อได้ที่ร้าน jib นะ
                                Last edited by PIDKAJOO; 28 Dec 2012, 14:59:34.

Comment

Working...
                                X