Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Hummers View Post
    รบกวนถามหน่อยนะครับ คือถ้าคอมผมไม่ได้ใช้งานในห้องแอร์ CPU Cooling จำเป็นมากมั้ยครับ แล้วมีตัวไหนแนะนำบางมั้ยครับ ขอราคาไม่เกิน 1500 บาทครับ ขอบคุณครับ
    ถ้าไม่โอเวอร์คล๊อกใช้งานเดิมๆ ไม่มีปัญหาครับ!!

ถ้าอยากได้ก็ Hyper 212 EVO CoolerMaster
    http://www.vmodtech.com/main/article...-cooler/all/1/

Thermalright TRUE Spirit 120 CPU Cooler
    http://www.vmodtech.com/th/article/t...ooler/page/all

Comment

• ดันยามเช้าเพื่อการอู้ครับ ^_^

Comment

• 10758

Comment

• 538หน้ากับ662891วิวแล้วสู้นะครับคุณชนะ ตำนานไม่ได้เกิดขึ้นง่ายๆเกิดขึ้นแล้วจะถูกจดจำไว้ตลอดไป

Comment

• สงสัยกระทู้นี้จะอยู่ถึงรุ่นลูกผม ฮ่าๆ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ FM1 กับ FM2 เนี่ยต่างกันเยอะรึเปล่าครับ ถ้าจะซื้อคอมใหม่ ควรจะเลือก FM2 มากกว่ารึเปล่าครับ?

ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                สอบถามหน่อยครับ FM1 กับ เนี่ยต่างกันเยอะรึเปล่าครับ ถ้าจะซื้อคอมใหม่ ควรจะเลือก FM2 มากกว่ารึเปล่าครับ?

ถ้าซื้อคอมใหม่แนะนำซื้อ FM2 ไปเลยครับเพราะ FM1 มันเป็นรุ่นเก่าแล้วครับ!!

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                  538หน้ากับ662891วิวแล้วสู้นะครับคุณชนะ ตำนานไม่ได้เกิดขึ้นง่ายๆเกิดขึ้นแล้วจะถูกจดจำไว้ตลอดไป
                  ผมก็ว่ายังงั้นแหละ สู้ๆๆครับคุณ runshana

Comment

• Originally posted by liverkung View Post
                    ขอบคุณ คุณรันสำหรับคำแนะนำดีๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
                    ยินดีครับผม สงสัยอะไรถามได้นะครับ

Originally posted by merlion View Post
                    ขอถามว่า pci wireless / sound card / การ์ดจอ เสียบช่องไหนครับ
                    พอดีกำลังเลือก m/b กลัวว่าช่องมันจะไม่พออ่าครับ
                    ตามที่ท่านproteenzer บอกเลยครับผม ช่องขาวยาวๆครับ

Originally posted by proteenzer View Post

สล๊อตสีขาว แบบในรูปอ่าครับ..
                    ขอบคุณมากๆครับท่าน
                    Originally posted by win22222 View Post
                    มาดันให้ครับ
                    แล้วคุณชนะไม่คิดเปลี่ยนมือถือหรอครับ ฮ่าๆๆๆๆ

ฮาๆ ผมเป็นประเภทใช้มือถือไม่คุ้มหน่ะครับ เคยเอา พวกที่ใช้แอนดรอยได้ กับไอโฟนมาเล่น ช่วงนึง ก็ยอมรับครับว่า มันไม่ใช่สไตล์ของผมเลย
                    ผมชอบเล่นอะไรที่มันใหญ่ๆ หน่ะครับ

Originally posted by UNCENSORED View Post
                    ไม่มี เน้นดูหนังเป็นหลักมั้งหรอครับ ว่าจะทำ HTPC อยู่ ไม่รู้สเปคเลย แวะมาดูแนวทาง หรือจะจัดให้หน่อยก็ดี อิอิ
                    เน้นดูหนังเป็นหลัก เซ็ท แรกสุด ที่เป็น G550 ถือว่าใช้งานได้เลยครับผม
                    แต่ถ้าอยากเอาตามรีเควส บอกงบมาเลยครับผม ยินดีจัดให้เต็มที่ครับผม
                    สงสัยอะไรถามได้เลยนะครับ

Originally posted by merlion View Post
                    สีขาวคือ PCI Express x 1 slot กับ PCI slot ประกอบไม่เป็น งง อยู่ดีครับ
                    ถามยังงี้เลยละกัน Biostar TZ77XE4 กับ ASROCK Z77 PRO 4/MVP
                    ใส่ pci wireless / sound card / การ์ดจอ ได้ครบทั้งสองบอร์ดเลยไหมครับ
                    ใส่ การ์ดจอได้แน่นอนครับ
                    ส่วน Sound card กับ wireless ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งครับผม
                    แนะนำให้เลือก Sound Card
                    ส่วนwireless ซื้อแบบ USB มาแทนครับผม

Originally posted by Hummers View Post
                    รบกวนถามหน่อยนะครับ คือถ้าคอมผมไม่ได้ใช้งานในห้องแอร์ CPU Cooling จำเป็นมากมั้ยครับ แล้วมีตัวไหนแนะนำบางมั้ยครับ ขอราคาไม่เกิน 1500 บาทครับ ขอบคุณครับ
                    ตามท่านวินบอกครับผม CPU Cooling ไม่จำเป็นมากนักครับผมใส่เผื่อความเงียบและเย็นขึ้น หรือ เพื่อOC เป็นส่วนใหญ่ครับผม
                    ในงบ 1500 แนะนำ CM212EVO หรือ x10 cnpq ก็โอเคครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                    ไม่OCก็ไม่จำเป็นครับ ซิงค์เดิมๆที่มีมาเพียงพอต่อการใช้งานครับ
                    Originally posted by Believe^_^ View Post
                    ถ้าไม่โอเวอร์คล๊อกใช้งานเดิมๆ ไม่มีปัญหาครับ!!

ถ้าอยากได้ก็ Hyper 212 EVO CoolerMaster
                    http://www.vmodtech.com/main/article...-cooler/all/1/

Thermalright TRUE Spirit 120 CPU Cooler
                    http://www.vmodtech.com/th/article/t...ooler/page/all
                    ตามทั้งสองท่านเลยครับผม ขอบคุณท่าน Believe^_^ และท่าน win22222 มากๆครับผม

ดันยามเช้าเพื่อการอู้ครับ ^_^
                    ขอบคุณครับผม แฮะๆ

Originally posted by mrggns View Post
                    10758

Originally posted by abeachboy View Post
                    538หน้ากับ662891วิวแล้วสู้นะครับคุณชนะ ตำนานไม่ได้เกิดขึ้นง่ายๆเกิดขึ้นแล้วจะถูกจดจำไว้ตลอดไป
                    ขอบพระคุณมากๆครับผม
                    จะพยายามเต็มที่เลยครับ ดีใจมากครับ มีทุกวันนี้ได้เพราะทุกๆท่านช่วยผมไว้ด้วยแหละครับผม

สงสัยกระทู้นี้จะอยู่ถึงรุ่นลูกผม ฮ่าๆ
                    ขนาดนั้นเลยหรอครับ O_o

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                      สอบถามหน่อยครับ FM1 กับ FM2 เนี่ยต่างกันเยอะรึเปล่าครับ ถ้าจะซื้อคอมใหม่ ควรจะเลือก FM2 มากกว่ารึเปล่าครับ?

ควรเลือก FM2 ครับผม เพราะระบบ ดีกว่า ความเร็วดีกว่า กินไฟน้อยกว่า แรงกว่า ครับผม คุ้มแน่นอน ตามท่าน Believe^_^ เลยครับผม
                      Originally posted by Believe^_^ View Post
                      ถ้าซื้อคอมใหม่แนะนำซื้อ FM2 ไปเลยครับเพราะ FM1 มันเป็นรุ่นเก่าแล้วครับ!!
                      ตามนั้นเลยครับผม

ผมก็ว่ายังงั้นแหละ สู้ๆๆครับคุณ runshana
                      ขอบคุณมากๆครับผม สู้ๆ เต็มที่เลยครับ อิอิ

Comment

• 10766

Comment

• Ivy Bridge i3-3220 3.30GHZ... (Box Ingram/Synnex)
                          GIGABYTE GA-B75M-D3V
                          RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus BRONZE
                          Kingston Hyper X 4GB 1600
                          1 TB. SATA-III Western (64MB, Blue)
                          DVD RW 24x LG
                          1GB (V) PCIe GTX650 "WinFast" Over Clock
                          Tsunami i-robot (Black-Blue)

พรุ้งนี้ไปจัดคอม สเปค นี้ครับ

จริงจะจัด 7770 แต่ผมชอบ ตัวนี้มันสวยดี 5555 แค่นั้น

Comment

• ดันหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                              10766

Originally posted by goobook View Post
                              Ivy Bridge i3-3220 3.30GHZ... (Box Ingram/Synnex)
                              GIGABYTE GA-B75M-D3V
                              RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus BRONZE
                              Kingston Hyper X 4GB 1600
                              1 TB. SATA-III Western (64MB, Blue)
                              DVD RW 24x LG
                              1GB (V) PCIe GTX650 "WinFast" Over Clock
                              Tsunami i-robot (Black-Blue)

พรุ้งนี้ไปจัดคอม สเปค นี้ครับ

จริงจะจัด 7770 แต่ผมชอบ ตัวนี้มันสวยดี 5555 แค่นั้น
                              ตัว7770 แรงกว่าเยอะเลยนะครับผม แต่จัดตัวนี้ก็ดีครับ สวย ผมก็ใช้อยุ่ อิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
                              ดันหน่อยนะครับ

Comment

• สวัสดีครับคุณรัน *-*
                                สบายดีนะครับ

Comment

Working...
                                X