Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดัน ท่านเจ้าสำนักไปไหนล่ะครับ .......

Comment

• Originally posted by Upblue View Post
      ขยันอยากทำก็จัดเลยฮะ ส่วนตัวชอบดูอยู่แล้ว แต่รู้สึกจะซอย ช่วงราคาถี่ไปหน่อย

เอาเป็น งบ 10k 15k 20k 25k 30k 35k 40k 45k 50k+

แบบนี้น่าจะ มันส์กว่า

Comment

• Like ซักหน่อย

Comment

• ช่วยแนะนำ printer all i one แบบ inkjet หน่อยครับ ว่ารุ่นไหน ราคาถูกแล้วก็ดี จะเอามาพิมพ์รายงานจำนวนมาก

Comment

• 550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W

ซัพพลายตัวนี้ วัตต์เต็มรึปล่าวครับ เห็นในเว็บของ JIB บอกว่า Max คือวัตต์เต็มรึปล่าวครับ

แล้วมันดีรึปล่าวอ่ะครับ

ความหมายผมซื้อมาใช้แล้ว แต่ดูไม่เป็นว่ามันดีรึปล่าว ถ้าดีจะได้บอกต่อเพื่อนๆครับ

Comment

• พี่ครับช่วยจัด

งบประมาณ 23,000 บาท (+ได้ 500) ไม่รวมจอและอุปกรณ์อื่นๆ
              CPU ขอเป็น i3 ก็ได้
              ขอเน้นการ์ดจอหนักๆ เล่นเกมโหดๆครับ

แล้วช่วงนี้ควรจะรออะไรออกใหม่ไหมครับ คืิอพอดีจะไปซื้อคอมใหม่ครับ
              และ งบประมาณนี้ เล่นเกมเปิด AA ไหวไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• ขอถามดังนี้ครับ

"ชุด งบ 16K
                CPU Athlon II X4 640 3.0 GHz 3140
                M/B ASUS M4A88T-M 2420
                VGA XFX ATI 5770/1GB 4390
                RAM 4GB( 2x2GB) DDRIII-1333 KINGMAX 1300
                HDD 500GB. PC WESTERN (BLUE) (3-Y) 1250
                DVD LG [GH-22NS50] BOX 590
                PSU Scythe Stronger 600W... 2250
                CASE cooler Master Elite 310... 1100"

ถ้าเปลี่ยน
                1.M/Bเป็นASROC 880 GXW/USB3
                2.HDDเป็น2TBของอะไรก็ได้(5Y)
                3.DVD LITE ON
                ราคาจะเป็นเท่าไหรครับ

และถามอีก2ข้อครับ
                1.M/Bในชุดกับที่ผมเปลี่ยนอันไหนดีกว่ากันอธิบายหน่อยครับ
                2.PSU ระหว่างScythe Stronger 600W... 2250บ.กับWINNER 550 W....1440บ.อันไหนดีกว่ากันครับ

ขอถามแค่นี้ครับ ขอบคุณครับ ขอให้มีความสุขครับ

Comment

• ตกไปหน้า 2 แล้ว ต้องดันหน่อย

Comment

• Originally posted by nwmin View Post
                    550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W

ซัพพลายตัวนี้ วัตต์เต็มรึปล่าวครับ เห็นในเว็บของ JIB บอกว่า Max คือวัตต์เต็มรึปล่าวครับ

แล้วมันดีรึปล่าวอ่ะครับ

ความหมายผมซื้อมาใช้แล้ว แต่ดูไม่เป็นว่ามันดีรึปล่าว ถ้าดีจะได้บอกต่อเพื่อนๆครับ
                    ตัวนี้ไม่ใช่วัตต์เต็มครับ Max เนี่ยคือกินไฟมากครับ ตัวที่เป็น 80 จะประหยัดไฟครับ

Comment

• อยากได้สเป๊ค21000ครับรวมจอด้วยนะครับขอที่เล่นเกมสเป๊คสูงๆเช่นPES2011 Battlefield ทำงานได้ดูหนังฟังเพลง ช่วยแนะนำอีกอย่างว่า PSU มันคืออะไรอ่ะครับ

Comment

• ดันหน่อยจ้า ตกหน้าหนึ่งอีกแว้ว

ช่วงนี้ไม่เห็นท่าน runshana หายไปไหนแล้วครับเนี่ย >o<"

Comment

• ดีครับทำต่อไป ลดคำถามได้เยอะ

Comment

• ขอโทษครับ
                            ผมมีงบประมาณ 20000 บาท ไม่เเน่ว่าจะถึงรึปล่าว อยากได้เอาไปเล่นเกมส์เป็นส่วนใหญ่
                            cpu อยากได้ intel ไม่ได้ก็ไม่ว่า นอกนั้นเเล้วเเต่ เอาจอด้วย (อยากให้เปิด psyX เล่นเกมส์ได้ลื่นๆ ด้วยจะดี เเต่คงไม่ได้มั้ง)

ขอขอบพระคุณล่วงหน้า
                            Last edited by TheAoN; 31 Mar 2011, 14:33:43.

Comment

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                                ตัวนี้ไม่ใช่วัตต์เต็มครับ Max เนี่ยคือกินไฟมากครับ ตัวที่เป็น 80 จะประหยัดไฟครับ

งั้นผม ควรเปลี่ยนซัพพลายใหม่ใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
                                X