Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<มีใครใช้ MICROLAB H200 บ้างครับในบอร์ด>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• <<มีใครใช้ MICROLAB H200 บ้างครับในบอร์ด>>

<<มีใครใช้ MICROLAB H200 บ้างครับในบอร์ด>>
    จะ h200 หรือ h500 ก็ได้ครับ

อยากหาพวก จาได้แนะนำผมได้บ้างผมมือใหม่เรื่องลำโพงมากกกกก

ผมใช้
    microlab h200d + audigy 2zs
    foobar + asio
    เปลี่ยนสาย RCA ไรไม่รู้ของที่บ้าน แล้วเอา หัวแปรง RCA to mini กาก ๆ มาใช้

แนะนำทีนะครับอยากใช้ให้มันเต็มประสิทติภาพ

รายชื่อผู้ใช้ครับ

H200
    ท่าน plana
    ท่าน Fa~eid
    ท่าน july1107
    ท่าน ceberos64
    ท่าน Dorkbua
    ท่าน ipjack

H500
    ท่าน TroRuwA
    ท่าน sornuk
    ท่าน khao8824
    ท่าน speak_Out
    Last edited by Gique; 23 Nov 2010, 20:17:12.

เสียงเป็นไงบ้างครับ ผมก็เล็งๆตัวนี้อยู่ แล้วตัว 200 กับ200d ต่างกันยังไงครับ

Comment

^
      ^
      ผมว่าเสียงแจ่มนะครับ แต่ผมไม่รู้จะทำยังไงแบบว่าดึงประสิทภาพออกมาเต็ม

200d เป็น digital ครับ มันจะมี ตัวรับ รีโมตอ่ะครับ

รูปนี้แบบ 200 ไม่มี d ครับ (ดึงเอามาจาก review ocz)

Comment

เคสสวยดีครับ

ท่าน TroRuwA ไงครับใช้ H500 ลองปรึกษาดู

Comment

Originally posted by Mx_xM View Post
          เคสสวยดีครับ

ท่าน TroRuwA ไงครับใช้ H500 ลองปรึกษาดู
          มีแวะมาแซวด้วยเน้อ

-------------------

ใช้ให้เต็มประสิทธิภาพ ก็เปิดให้ดังๆอะครับ 555
          ล้อเล่นครับ ก็หาสายสัญญาณที่คุณภาพดีหน่อย ไม่ต้องแพงมาก ตามสไตล์ที่เราชอบ
          ส่วนหัวแปลง ถ้าคุณภาพแย่ก็ทำให้เสียงดร๊อปได้ อยู่ที่ว่าคุณซีเรียสแค่ไหน
          ซับวูฟเฟอร์ ปรับสไปค์ให้ได้ระดับน้ำ และมั่นคง ไม่โยกเยกไปมา
          สายลำโพงเดิมๆก็โอเคอยู่ นอกนั้นไม่มีอะไรมากครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
            มีแวะมาแซวด้วยเน้อ

-------------------

ใช้ให้เต็มประสิทธิภาพ ก็เปิดให้ดังๆอะครับ 555
            ล้อเล่นครับ ก็หาสายสัญญาณที่คุณภาพดีหน่อย ไม่ต้องแพงมาก ตามสไตล์ที่เราชอบ
            ส่วนหัวแปลง ถ้าคุณภาพแย่ก็ทำให้เสียงดร๊อปได้ อยู่ที่ว่าคุณซีเรียสแค่ไหน
            ซับวูฟเฟอร์ ปรับสไปค์ให้ได้ระดับน้ำ และมั่นคง ไม่โยกเยกไปมา
            สายลำโพงเดิมๆก็โอเคอยู่ นอกนั้นไม่มีอะไรมากครับ

ขอบคุณมากครับตอนนี้สาย RCA ผมเป็นแบบนี้อ่าไม่ทราบว่ามันโอเคไหมคับ

Comment

ใช้ H200 คับ ของผม
              comp > Coax > dac xiang sheng > H200 คับผม... ^ ^ เสียงที่ได้ เบสเน้นๆๆ เสียงกลางเปิดดี ฟังเพลินดีคับ
              สายสัญญาน ผมใช้ RAC ของ Blacksheep คับ ส่วน สาย AC ใช้ของ The hulk คับผม สายลำโพง ใช้monster super flat คับผม

Comment

Originally posted by plana View Post
                ใช้ H200 คับ ของผม
                comp > Coax > dac xiang sheng > H200 คับผม... ^ ^ เสียงที่ได้ เบสเน้นๆๆ เสียงกลางเปิดดี ฟังเพลินดีคับ
                สายสัญญาน ผมใช้ RAC ของ Blacksheep คับ ส่วน สาย AC ใช้ของ The hulk คับผม สายลำโพง ใช้monster super flat คับผม
                โหหหหห มาเป็นชุดเลยครับท่าน อยากเห้นบ้างอ่า โชว์ที่ครับ เพื่อจะเอาไปเป็นแบบอย่าง

Comment

ขอผม foobar + wasapi + STX + สายสัญญานThe Sweet + สายลำโพงพี่งูเขียว เสียงที่ได้คือ เบสนุ่มๆลึก กลางชัด เสียงสูงโปร่งๆ ฟังสบาย อะคับ

Comment

Originally posted by Gique View Post
                    ขอบคุณมากครับตอนนี้สาย RCA ผมเป็นแบบนี้อ่าไม่ทราบว่ามันโอเคไหมคับ

ถ่ายรูปได้คมชัดมากครับ ฮ่า ๆ

Comment

Originally posted by Gique View Post
                      รูปไม่ชัด เปิด Macro ตอนถ่ายสิฮะ ^^

Originally posted by Fa~eid View Post
                      ขอผม foobar + wasapi + STX + สายสัญญานThe Sweet + สายลำโพงพี่งูเขียว เสียงที่ได้คือ เบสนุ่มๆลึก กลางชัด เสียงสูงโปร่งๆ ฟังสบาย อะคับ
                      STX แจ่มๆ

Comment

Originally posted by Fa~eid View Post
                        มาโหดอีกแล้ว

รูปไม่ชัด เปิด Macro ตอนถ่ายสิฮะ ^^
                        ถ่าย iphone อ่าครับ มันได้แค่นี้จริงๆ กล้องไม่อยู่อ่า

Comment

มาลงชื่อH200D เดิมๆ กับ Sound on Board

Comment

ลงชื่อครับ H-500
                            ใช้ Foobar+ASIO -> SuperPro707 ฟังเพลง
                            ออนบอร์ด ALC 889 ดูหนัง
                            ใช้สายสัญญาณและสายลำโพง อย่างดี แต่ไม่เทพ
                            โมเปลี่ยน OPAMP ใส่ LME49720 3 ตัว

Comment

เริ่มมีผู้ใช้ ตระกูล h เข้ามากันแล้ว 5 5 5+

Comment

Working...
                              X