Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่ามี amp แบบมี Stereo Mix ต่อ เข้า Com แบบ USB ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่ามี amp แบบมี Stereo Mix ต่อ เข้า Com แบบ USB ป่ะครับ

ไม่ทราบว่ามี amp แบบมี Stereo Mix ต่อ เข้า Com แบบ USB ป่ะครับ

แนะนำทีครับ

เค้าเรียกว่า AMP หรือ DAC อ่ะครับ
    Last edited by peatsu; 21 Nov 2010, 13:43:49.

ORDO TA2024 T-AMPl Amplifier & USB DAC

T-Amp IC Tripath TA2024
    Output Power 2 x 15W @ 4ohm, 2 x 10W @ 8ohm
    Signal-to-Noise Ratio (SNR) 98dB
    Dynamic Range 98dB

Comment

ราคาเท่าไรอ่ะครับ งบน้อย ^ ^"2000-3000

Comment

Nuforce Udac 2
        ประมาณ4พัน

Comment

Originally posted by Mangvo View Post

Nuforce Udac 2
          ประมาณ4พัน
          ตัวนี้จะเป็น DAC +แอมป์หูฟัง ไม่เหมือน ตัวบนครับ
          ที่เป็นพาวเวอร์ขับลำโพงเลย
          แถมไส้ในไม่เห็นมีอะไรเด่นเลย ...ทำไมราคามันแพงนักนี่
          สงสัยจังมันแพงที่อะไรนี่
          Last edited by tiger X-fi; 22 Nov 2010, 13:57:12.

Comment

ผมเคยใช้แล้วตัวนี้ ซื้อจากร้านเฮียมั่นคง - - มันไม่มี Stero Mix แต่เสียงก็ Ok เบสแน่น เวลาฟังกับInEar

Comment

จะหาStero Mix ที่ปรับ treble กับ Bass หรือครับ
              ที่ต่อUSB ได้...ผมยังไม่เคยเห็นน่ะครับ...
              คงต้องขอคำแนะนำจากท่านอื่นแล้ว

Comment

คงต้องทำเองล่ะมั้งแบบนั้น แต่ว่าซาวน์เตจมันจะไม่หลอนเอาหรือครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                  จะหาStero Mix ที่ปรับ treble กับ Bass หรือครับ
                  ที่ต่อUSB ได้...ผมยังไม่เคยเห็นน่ะครับ...
                  คงต้องขอคำแนะนำจากท่านอื่นแล้ว
                  ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ ถ้าเจอนำมาบอกกันด้วยจะได้ลองดู อิอิ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                    ไม่ใช้ครับ คือผมจะใช้ไมค์ด้วย แล้วก็ฟังเพลงด้วย พร้อมกัน อ่ะครับ ไม่งั้นเวลาผมจะพูดไมค์ก็ต้องไปปรับให้คอมใช้ การ์ดเสียงในบอร์ด จะฟังเลพงก็ต้องไปปรับให้ใช้เสียงจากDac

Comment

Working...
                    X