Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bose c3 s2 +Cambridge Audio : Dacmagic

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bose c3 s2 +Cambridge Audio : Dacmagic

ผมคิดจะซื้อ Cambridge Audio : Dacmagic มาใช้กับลำโพง Bose c3 s2 ใครที่ใช้ Cambridge Audio : Dacmagic ต่อกับลำโพง Bose c3 s2 มีคำถามดังนี้ครับ

1. ต่อเข้าสายแบบไหนยังไงครับ มี Com+ Dac+ ลำโพงที่ผมคิดไว้นะครับ Computer--->Cambridge Audio : Dacmagic--->Bose c3 ใครมีภาพเอามาให้ดูหน่อยนะครับ

2. เสียงเป็นยังไงบ้างครับเมื่อใช้ Dac ตัวนี้ออกลำโพง Bose c3 s2

ขอบคุณทุกท่าน ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไรแต่ชอบฟังเพลงจากคอม PC, ตอนนี้ใช้ sound card : x-fi extreme music มีคำแนะนำอะไรก็บอกหน่อยนะครับ
    Last edited by เเว้กเเว้ก; 25 Nov 2010, 01:38:33.

ดันนิสครับอยากทราบ

Comment

soundcard มีช่องออก spd/if ไหมครับ

Comment

ก็จะมีแค่แค่นี้เเหละครับ

FlexiJack (Digital In / Digital Out / Line In / Microphone)

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าหากต่อเข้า magic มันอาจจะต้องต่อแบบ spd/if ไม่ก็ ทาง usb เข้าอะครับ
          อาจจะต้องใช้สาย usb ชิด type a to type b แบบเครื่องปริ้น หรือไม่ก็โม spd/if ให้ออกซาวน์การ์ดเพื่อที่จะต่อ coax ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องซาวน์การ์ดน่ะ

Comment

ไม่น่าจะดีขึ้นเท่าไหร่นะครับ มันน่าจะตันที่ลำโพง

Comment

ขอบคุณมากครับ พอดีเห็นเขาต่อ usb จากโน๊ตบุค ถ้าต่อจากsound card จะเป็นตอยังไง เสียงจะดีขึ้นขนาดไหน

Comment

ถ้าหากมีแผน จะไปต่อ ก็น่าจะคุ้มน่ะรับเพราะลงทุนต้นทางแต่เนิ่นๆ ส่วนแอมป์กับลำโพงค่อยหาต่อเพิ่มก็ยังได้
                แต่ซาวน์การ์ดท่าน คงจะไม่ได้ใช้อะนะ

Comment

http://www.overclockzone.com/tor_za/...f_coaxial_out/

ลองดูแบบนี้ครับ

Comment

ถ้าเงินไม่ไช่ปัญหาก็จัดโลด

DAC ดีๆ ช่วยเพิ่มเพดานบินให้ลำโพงใด้เยอะเลยนะ

ผมเคยเอา Peridot ไช้กับ Saag10s ( นึกถึงแล้วยังขำ ) เอ้อแฮะ DAC ที่เค้าว่าแพงๆ มันดียังงี้นี่เอง

Comment

ของผมลำโพงแค่ mx6021 เอง แต่ต้นทางไปถึงตูดลำโพงนี่ เต็มที่เหมือนกัน ก็ยังไปได้ไกลมากอยู่นะ
                      เผื่อแอมป์ กับลำโพงใหม่พอดีเป๊ะ

Comment

ถ้าอยากรู้รอผมจะกลับไปลองให้ DAC19 ต่อเข้า com5 เทียบกับ USB ของ com5
                        แต่มันยังไม่พ้นเบินทำใจหน่อยนะฮะ soundcard ที่คุณมีต่อ spdif ผ่าน flexi jack ได้ครับ
                        แต่ต้องใช้หัวแปลงออกมา จริงๆในเวบเรามีกระทู้ที่ใล้หัวแปลงแบบนี้นะครับ ไม่รู้ยังอยู่ไหมมันนานซักพักละครับ
                        หรือจะ spdif แบบด้านบนก็ได้ไม่ยากครับ ^^

Comment

อีกวิธี
                          ใช้หัวแปลง 3.5 mono ไปเป็น rca ครับ
                          หาไม่ได้ แบบที่ผมใช้อยู่ก็ เอาหัวแปลง 3.5stereo >>> rca มาใช้ แต่เวลาต่อสาย coax ต้องลองเสียบดูทั้ง 2หัวrca ที่แยกออกมาเพราะเราไม่รู้ว่าหัวไหนมั้นชั้นไหน
                          ของ3.5

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                            ถ้าอยากรู้รอผมจะกลับไปลองให้ DAC19 ต่อเข้า com5 เทียบกับ USB ของ com5
                            แต่มันยังไม่พ้นเบินทำใจหน่อยนะฮะ soundcard ที่คุณมีต่อ spdif ผ่าน flexi jack ได้ครับ
                            แต่ต้องใช้หัวแปลงออกมา จริงๆในเวบเรามีกระทู้ที่ใล้หัวแปลงแบบนี้นะครับ ไม่รู้ยังอยู่ไหมมันนานซักพักละครับ
                            หรือจะ spdif แบบด้านบนก็ได้ไม่ยากครับ ^^
                            ขอบคุณมากครับ จะรออย่างจ่อใจจด งิงิ

Comment

Originally posted by เเว้กเเว้ก View Post
                              ขอบคุณมากครับ จะรออย่างจ่อใจจด งิงิ
                              พรุ่งนี้นะครับ วันนี้ปวดหัว ลองให้ไม่ไหว ต้องขอโทษด้วยครับ

Comment

Working...
                              X