Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB ct4830 11ปีแล้ว มันยังใช้ได้เสียงใส สุดยอดจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB ct4830 11ปีแล้ว มันยังใช้ได้เสียงใส สุดยอดจริงๆ

คือผมซื้อมาตั้งแต่ 11 ปีที่แล้ว แล้วก็ถอดเก็บไว้ไม่ได้สนใจเลย เหมือนมันเป็นขยะ แต่พอผมมาอ่านกระทู้ในนี้ก็เลยนึกได้ว่า อ้าว เราก็มีนี่หว่า แต่ไม่รู้จะใช้ได้รึเปล่า เสียงจะสู้ออนบอร์ดปัจจุบันได้เหรอ พอลองเอามาใช้ดู ก็ใช้เวลาตั้งแต่เมื่อวานปล้ำกับมันให้มันใช้งานได้ จนตอนนี้ใช้ได้ปกติ
    โอแม่เจ้า เสียงมันสุดยอดจริงๆ ต่างกับออนบอร์ดอย่างเห็นได้ชัดเลย รู้สึกดีจริงๆครับ ที่เอาของเก่าแก่มาใช้กับคอมปัจจุบัน spect คอมผมนะครับ PHenom 2*4 b55@3.72GHz DDR3 2G 1333@1600 Asus m4a785t-m HIS 5750/1G RX530ss

ดีใจด้วยครับ อีกซักพักจะเริ่มหมดตังก์กับ Sound Card อีกคนแล้วสินะ อิอิ

Comment

Originally posted by akiss View Post
      คือผมซื้อมาตั้งแต่ 11 ปีที่แล้ว แล้วก็ถอดเก็บไว้ไม่ได้สนใจเลย เหมือนมันเป็นขยะ แต่พอผมมาอ่านกระทู้ในนี้ก็เลยนึกได้ว่า อ้าว เราก็มีนี่หว่า แต่ไม่รู้จะใช้ได้รึเปล่า เสียงจะสู้ออนบอร์ดปัจจุบันได้เหรอ พอลองเอามาใช้ดู ก็ใช้เวลาตั้งแต่เมื่อวานปล้ำกับมันให้มันใช้งานได้ จนตอนนี้ใช้ได้ปกติ
      โอแม่เจ้า เสียงมันสุดยอดจริงๆ ต่างกับออนบอร์ดอย่างเห็นได้ชัดเลย รู้สึกดีจริงๆครับ ที่เอาของเก่าแก่มาใช้กับคอมปัจจุบัน spect คอมผมนะครับ PHenom 2*4 b55@3.72GHz DDR3 2G 1333@1600 Asus m4a785t-m HIS 5750/1G RX530ss
      เอาเฉพาะเสียง ไม่นับเทคโนโลยี ผมว่ากินออนบอร์ดขาดลอยครับ
      Originally posted by TuiLor View Post
      ดีใจด้วยครับ อีกซักพักจะเริ่มหมดตังก์กับ Sound Card อีกคนแล้วสินะ อิอิ
      ....555+

Comment

ซาวการ์ดเสร็จลำโพงจะตามมา

ถ้ายังไม่หนำใจสักพักจะล่อลำโพงชุดใหญ่...

Comment

ซาวน์การ์ดเสร็จ ลำโพงตาม ซักพักสาย
          จากนั้น... บราๆ

Comment

รุ่นนี้เบสบวมไปหน่อย กลางก็แฟบๆ แต่ก็ดีกว่าออนบอร์ดพอสมควรล่ะนะ

พยายามพอใจแค่นี้เหละ ไม่งั้นเจอ DAC ดีๆ เข้าไปจะยั้งหูใว้ไม่อยู่

Comment

เดี๋ยวก็ขยับอีก

Comment

ขออย่าให้เป็นแบบนั้นเลย ไม่นะ อย่า >_< อย่าให้ผมหูเทพ

Comment

ตอนนี้ใช้ 4760 แจ๊คทอง อยู่กับ ตุลา 30 วัตต์ ลำโพง n.n ปีใหม่นี้มีเปลี่ยน ตอนนี้กำลังเตรียม gain clone กับปรีหลอดอยู่ ใช้ลำโพง microlab x13 2.1 ไม่ค่อยถูกใจเลยเอาไว้ดูหนังอย่างเดียว ว่าจะเปลี่ยนซาวการ์ด แต่เสียดายอะ่ครับ

Comment

4760 แจ๊คทอง การ์ดน่าสะสม เคยว่าจะหามาเก็บไว้เหมือนกันครับ
                    ตอนนี้ผมยังใช้ 1140 อยู่เลย

Comment

4760 มันดียังไง ไปค้น เจออยู่ตัวนึงเหรอ

Comment

Originally posted by mujaarm View Post
                        4760 มันดียังไง ไปค้น เจออยู่ตัวนึงเหรอ
                        Sound Blaster Live! X-Gamer มันเป็นรุ่น ท็อปๆ ของ live น่ะครับพี่
                        แนวเสียง Live! Audigy X-Fi ผมว่าแนวเสียงมันต่างกันครับ แล้วมันเป็นอะไรที่เมื่อก่อนไม่มีปัญญาซื้อ
                        พอมาถึงตอนนี้ก็เลยอยากหาเก็บน่ะครับ....ผมชอบพวกแจ็คทองน่ะครับ

Comment

ตอนนี้มีปัญหาอย่างนึงครับ เวลาดูหนังเสียงพูดมันไม่ค่อยจะดัง ปรับลำโพง(2.1)จนสุดแล้ว เวลาเสียงeffectตูมตามจนโต๊ะสั่น เข้าไปปรับจนไม่รู้จะปรับอะไรแล้ว หรือว่ามันต้องเป็นแบบนี้เหรอครับ

Comment

2.1 ก็แบบนี้แหละ มันดันเสียงพูดที่เซ็นเตอร์ แบบ 5.1 ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                              ตอนนี้ผมยังใช้ 1140 อยู่เลย
                              ขายตัวนี้ ทิ้งไปก็จบแหล่ะ

Comment

Working...
                              X