Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาเรื่องSound card onborad อยู่ดีๆก็ไม่ดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาเรื่องSound card onborad อยู่ดีๆก็ไม่ดัง

คือว่าผมใช้boradของ Asus P5SD2-VM ลงDriverใหม่แล้วก็ไม่ดัง เป็นเพราะไรหรอครับ

ที่ใน Bios ตอนที่เปิดเครื่องมาหน่ะครับ ไม่ทราบว่าตั้งหัวข้อ Audio เป็น Enabled ไว้ หรือว่า Auto อ่าครับ ถ้าตั้งเป็น Auto แนะนำให้ลองเปลี่ยนเป็น Enabled ก่อน แล้วทดสอบดูอีกครั้งครับ

ปล. กด Del ตอนเปิดเครื่อง ช่วงที่มันกำลังโพสเช็คแรม เข้าไปหาค่าที่เกี่ยวกับเสียงครับผม

Comment

Working...
    X