Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัดเสียง windows7 เสียงดีเลย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัดเสียง windows7 เสียงดีเลย์

อัดเสียง กับ win 7 แล้วเสียงดีเลย์ ครับ
    รบกวนขอทางแก้ไข ด้วย ครับ คือผมเอาไมค์มาต่อ
    กับ คอม เพื่อเอามาบันทึกเสียงร้อง คาราโอเกะ
    แต่เวลาบันทึกเสียงมัน จะ ดีเลย์ประมาณ ครึ่งวินาที
    ทำ ให้ ร้อง แล้วมันจะ ช้ากว่าดนตรีครับ
    windows 7
    cpu i5 750
    p 55 us 3l
    ram ddr 3 1 x2 g gskill td
    palit gts 250
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คงต้องใช้ soundcard มั้งครับ
    เพราะเสียงจากออนบอร์ดโดน latency กับ kmixer รบกวน มันเลย delay

Comment

ขอบคุณมากครับ แล้วมีตัวแนะนำมั้ยครับ

Comment

Asio4all น่าจะช่วยได้มั้ง แต่จริงเอางี้ก็ได้ เราอัด แยกแทร็ค เปิดเพลงจากเครื่องเล่น MP3 ใส่หูฟัง แล้วก็ร้องตาม พออัดได้แทร็คเสียงร้อง แล้วค่อยเอาไปมิกซ์รวมกับเสียงดนตรี ใช้พวกโปรแกรม sonar /nuendo/protool/
        samplitude/ หรือถ้าคิดว่าใช้ยากก็ลอง Nero ดูก็ได้ บางเวอร์ชั่นมันสามารถปรับแต่งไฟล์เวฟได้ด้วยนะ
        ถ้าจะเปลี่ยนซาวด์การ์ด ที่มันไม่ ดีเลย์ ราคานี่ซื้อคอมได้อีกเครื่องเลย

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
          Asio4all น่าจะช่วยได้มั้ง แต่จริงเอางี้ก็ได้ เราอัด แยกแทร็ค เปิดเพลงจากเครื่องเล่น MP3 ใส่หูฟัง แล้วก็ร้องตาม พออัดได้แทร็คเสียงร้อง แล้วค่อยเอาไปมิกซ์รวมกับเสียงดนตรี ใช้พวกโปรแกรม sonar /nuendo/protool/
          samplitude/ หรือถ้าคิดว่าใช้ยากก็ลอง Nero ดูก็ได้ บางเวอร์ชั่นมันสามารถปรับแต่งไฟล์เวฟได้ด้วยนะ
          ถ้าจะเปลี่ยนซาวด์การ์ด ที่มันไม่ ดีเลย์ ราคานี่ซื้อคอมได้อีกเครื่องเลย
          เปลี่ยน soundcard ราคาแพง ถึงไม่ดีเลย์หรือครับ ผมกำลังกะจะสอยสักตัวอยู่พอดีเลยครับท่าน ที่ลองๆมองดูก็เป็น sb0090 แจ็คทอง ราคา950 ของท่านวิทอยู่พอดี อย่างงี้ผมไม่ต้องซื้อแล้วล่ะซิครับ หาข้อมูลอยู่ทั้งวันเลยสงสัยคงต้องอัดเสียงแยก

Comment

การ์ดแยกกับออนบอร์ดผมว่าก็แค่ต่างกันเรื่องเสียงกับฟังชั่นนิดหน่อย แต่ถ้าเอามาอัดเสียงโดยตรงต้องเป็นพวก audio interfaceนักดนตรีจะทราบกันดี ไม่ลอง asio4all ดูก่อนล่ะครับ แต่โปรแกรมต้องรองรับด้วยนะ
            เหตุผมที่เค้าทำมาก็เพราะงี้หล่ะให้คนทำงานเพลงได้ใช้การ์ดธรรมดาทั่วๆไป ทำเพลงโดยไม่ต้องซื้อ auio interface
            ราคาแพง

Comment

ผมโหลดมาแล้ว มันไม่มี ตัว setting มาให้อ่ะครับ v2.10 มีที่อยู่ในโฟร์เดอร์ aiso4all.dll กับ aiso4all64.dell ครับ
              ลงยังไงครับ ผมมือใหม่ครับ สำหรับด้านเสียง ของคำแนะนำด้วยครับ

Comment

โหลดมาผิดที่ละ ไปที่เว็บ asio ครับแต่ว่าคุณมีโปรแกรมอัดเสียงที่รองรับ asio อยู่หรือเปล่า
                http://www.brothersoft.com/asio4all-...ad-274791.html

Comment

ท่าทางจะยาว
                  รออ่านเก็บความรู้ไปเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                    โหลดมาผิดที่ละ ไปที่เว็บ asio ครับแต่ว่าคุณมีโปรแกรมอัดเสียงที่รองรับ asio อยู่หรือเปล่า
                    http://www.brothersoft.com/asio4all-...ad-274791.html
                    ขอบคุณมากครับ ถ้ารบกวนขอแนะนำโปรแกรมอัดด้วยเลยได้มั้ยครับ ผมใช้ total recorder

Comment

ผมใช้ samplitude 8 เอาของที่ทำงานมาลงอ่ะครับ ลองไปโหลดเวอร์ชั่นทดลองใช้มาลองดูนะครับแต่เป็น เวอร์ชั่น 11 ผมไม่เคยใช้เหมือนกันอ่ะนะ
                      http://www.samplitude.com/en/shop/sa...trial.353.html

Comment

thk very much kabb

Comment

Working...
                        X