Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้องใจเรื่องเสียงครับ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้องใจเรื่องเสียงครับ ช่วยด้วย

คือ การปรับตั้งค่าที่ วง ไว้ตามรูป มันช่วยอะไรครับ แล้ว ทำอะไรได้

แล้วใครมีวิธี ตั้งเสียงของ Audigy 2 ZS แหล่มๆ บ้างมั้ยครับ

พอดีผมเพิ่งเข้ามาวงการเสียง อะไรๆ ยังใหม่มากๆ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

มันไปปรับให้เสียงละเอียดขึ้นหมัง แต่ของผมตั้งแค่16 ชอบเสียงแบบเดิมๆ

Comment

ตรงนั้นือการตั้งคุณภาพของเสียง ในการแชร์ไฟล์ผ่านระบบเน็ตเวิร์กครับผม
      ถ้าเน็ตแรง ก็ตั้งค่าคุณภาพสูงได้

Comment

ปรับสูงๆไว้ก็ดีครับ เป็นค่าสูงสุดที่มันปล่อยได้
        เล่นจริงอาจไม่สุด ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ กับการบังคับ upsampling มัน และก็ไฟล์ที่ใช้ด้วย
        ถ้าให้ดีสุดตามไฟล์ที่ใช้ดีสุดละ ถ้าอุปกรณ์เทพขึ้นมาหน่อยจะอัพมันก็ดีครับ

Comment

Originally posted by Zool View Post
          ตรงนั้นือการตั้งคุณภาพของเสียง ในการแชร์ไฟล์ผ่านระบบเน็ตเวิร์กครับผม
          ถ้าเน็ตแรง ก็ตั้งค่าคุณภาพสูงได้
          ไปเอามาจากไหนอะ ขอที่มาหน่อยครับ

Comment

ถ้าอ่านประโยคด้านบน ผมก็เข้าใจแบบนั้นนะ

Select the sample rate and bit depth to be used when running in shared mode

Comment

เดิมๆน่าจะเหมาะกว่า ยังไงลองปรับดูแล้วฟังความต่างก็ได้ครับ
              ตอนนี้ผมต้องฟังเพลง 16bit 48k ฟังแล้วแปลกๆ แต่ก็ให้มีเพลงผ่านหูก่อน งบน้อย
              ยังทำโปรเจคที่วางไว้ไม่ได้ T^T

Comment

Originally posted by xodiax View Post
                ถ้าอ่านประโยคด้านบน ผมก็เข้าใจแบบนั้นนะ

Select the sample rate and bit depth to be used when running in shared mode
                มีส่วนครับ แต่ผมต้องการแบบแน่ชัดกว่านี้อะครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

Comment

อันนี้น่าจะเป็นการตั้งค่าให้ Windows ส่งคุณภาพของสัญญาณเสียงที่ต้องการผ่าน Sound Card หนะครับ (ปรับยิ่งสูง เสียงยิ่งดี ประมาณนั้น)

Comment

Originally posted by DeenPGM View Post
                    อันนี้น่าจะเป็นการตั้งค่าให้ Windows ส่งคุณภาพของสัญญาณเสียงที่ต้องการผ่าน Sound Card หนะครับ (ปรับยิ่งสูง เสียงยิ่งดี ประมาณนั้น)
                    แน่ใจหรือว่ายิ่งสูงยิ่งดี

Comment

ผมปรับเท่ากับในรูปอ่ะคับลองหมดแล้ว
                      ต่ำสูงอะไรประมาณนี้ลองทั้งออนบร์อดกับ ซาวด์การ์ด
                      คิดว่าที่ปรับเสียงโอเคสุดแล้ว
                      Attached Files

Comment

ผมเลือก 24/96 อะ เท่ากับคุณภาพ ที่แผ่นDVDปล่อยได้ รึป่าวไม่แน่ใจ

Comment

advance ผมปรับไว้ 24bit 4400 hz เพราะเผื่อไว้ฟังเพลงไฟล์ HDCD

Comment

ผมว่ามันขึ้นกับ source ที่เราเล่นครับ
                            ถ้า source ที่เราเล่นอยู่ sampling มาต่ำ แล้วไปปรับให้สูงตอนเล่น มันไม่มีทางได้เสียงที่ดีขึ้นนะแต่กลับทำให้รายละเอียดลดลง
                            มันไม่ตายตัวนะ เขาจึงมีให้เราปรับได้เพื่อให้เหมาะสมกับ source ที่เรากำลังเล่นครับ ปรับเปลื่ยนไปมาได้ตามความเหมาะสม
                            ลองปรับแล้วฟังดูก็ได้ครับ มันฟังออกไม่ยากเลย ถ้าระบบอยู่ในเกณฑ์ที่ดีพอควรนะครับ ^ ^

Comment

แล้วปรับสูงใว้ดีป่าวเนี่ย

Comment

Working...
                              X